Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Cấu hình Galaxy S5: màn hình 5,24" 2.560 x 1.600, 3GB RAM, camera 16MP, quay phim 4K

TDNC
6/2/2014 3:4Phản hồi: 213
[Tin đồn] Cấu hình Galaxy S5: màn hình 5,24" 2.560 x 1.600, 3GB RAM, camera 16MP, quay phim 4K
Ảnh sự kiện giới thiệu sản phẩm mới của Samsung tại MWC 2014

Càng gần đến sự kiện MWC 2014 chúng ta càng có nhiều tin đồn về Galaxy S5, một số nguồn tin cho biết chiếc S5 năm nay sẽ có màn hình AMOLED kích thước 5,24" với độ phân giải siêu cao 2.560 x 1.600, cho mật độ điểm ảnh 560ppi nhưng sẽ thật khó để người dùng có thể nhận ra sự khác biệt so với các màn hình 5" Full-HD hiện nay. Ngoài ra chúng ta còn có các thông tin về phần cứng như dùng chip Snapdragon 805 lẫn Exynos 6 (tùy phiên bản), 3GB RAM, bộ nhớ trong 32/64GB, camera sau 16MP và camera trước 3.2MP cùng khả năng quay phim 4K tương tự như Note 3. Pin của máy có dung lượng 3.200mAh, cao hơn so với mức 3.000mAh của LG G2 cũng có màn hình 5,2".

Galaxy S5 được cho là sẽ ra mắt tại sự kiện MWC 2014 diễn ra từ ngày 24 - 27/02/2014 tại Tây Ban Nha. Dưới đây là tóm tắt cấu hình rò rỉ, chưa phải chính thức của S5:
  • Hệ điều hành: Android
  • Chip xử lý: Snapdragon 805 hoặc Exynos 6
  • Màn hình: Super AMOLED 5,24", độ phân giải 2.560 x 1.600 điểm ảnh, 560 ppi
  • RAM: 3GB
  • Camera sau: 16MP, quay phim 4K
  • Camera trước: 3.2MP
  • Bộ nhớ trong: 32GB và 64GB
  • Pin: 3.200mAh
Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đua cấu hình kinh khủng thật nhưng e là pin ko chịu nổi nhiệt. Pin 5k thì mình sẽ vứt hết đống điện thoại hiện có để chờ rước em ấy về 😁. Cách mạng pin thôi ...
@boyneu Pin G2 xài dc thoải mái 2 ngày đó bác. Công nghệ pin giờ đang phát triển tốt rồi
@boyneu Bác nói chuẩn. Bây giờ cần phải có cuộc cách mạng pin nữa . Toàn đua đòi về cầu hình trong khi pin thì chẳng tiến xa được tí nào cả
@tuanokvt Căng nhất ngày rưỡi.còn 2 ngày thì chắc bạn chỉ nghe gọi nhắn tin thỉnh thoảng đá tý web

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
@kira6866 mình đang sài đây ms nói chứ
tin này chuẩn xác. Camera 16 châm quay phim 4k nhưng nó vẫn chưa có chống rung quang học thì phải. Thằng bạn mình làm cho samsung nó nói thế. Thằng bạn mình đang sản xuất camera.
Lies
TÍCH CỰC
10 năm
@vanduc1602 Vậy là tin 16mpx có vẻ chính xác cao, vậy còn bộ vỏ hay màn hình thì sao bạn ??
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@vanduc1602 Uhm, đặc điểm của máy chống rung quang học là doanh số thấp, chứ doanh số cao sản xuất không kịp.
@hnh852003 em nghĩ là vấn đề công nghệ . hiên giờ chưa làm dc chứ ai không muốn sản phẩm của mình tốt nhất. 😁
@Lies Vỏ thì bác đừng mong nghĩ có hình nhé.test hàng luôn có bảo vệ ss đi kèm đừng mong nghĩ chụp đc hình.chụp hình mà nó bắt đc thì nhà tù thẳng tiến 😁
HuyChuu
TÍCH CỰC
10 năm
Có vẻ khủng
Mong lần này samsung sẽ đột phá tạo khác biệt lớn để tạo khoảng cách với đối thủ đón đầu iphone 6
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@cutatasoa750 Samsung hết muốn đấu với Iphone rồi. Chuyển qua tablet trong năm nay. Con s805 chỉ nhanh hơn A7 cỡ 20%, không thể đón đầu chip A8 nỗi. Chờ Note 4 thôi.
ngon, chờ body xem nth
crabs
CAO CẤP
10 năm
nâng độ phân giải lên cao thế để làm gì???
@Thương gia công nghệ soi kỹ màn note 3 đúng là vấn có thể thấy chút rỗ liti, còn răng cưa thì màn RGB full HD mình vẫn thấy, nhất là khi hiển thị đường thẳng chéo nhẹ, chỉ lệch một vài pixel.
@crabs o_O đó là chuyện của năm trước rồi mà. giờ làm gì có màn ip nào ss sx. giờ ss chỉ sx chip thôi, còn tk là apple thiết kế.
@Thương gia công nghệ Bác khi nào cũg zoom ra ngắm phông chữ, ảnh, video hả bác. Nhiều điểm ảnh lại chết pin và vs nhu cầu của 2 3 năm nữa full hd chưa thiếu cho nhu cầu dùg bt đâu bác à. Pin tiến chậm mà cấu hình tiến vù vù thì làm gì đâu. E thấy cứ full nhưg pin bền và dùg lâu đc tầm 1 ngày rưỡi đến 2 ngày mỡi yêu đc
@dorewan199x Đó là quan điểm cá nhân của bác thôi. Còn công nghệ càng ngày càng phát triển, nó phát triển ko bao giờ là dư thừa cả, công việc thì làm dâu trăm họ, có người thích, có người ko. Đừng áp đặt quan điểm cá nhân lên sản phẩm dành cho nhiều người, nhiều thị trường, vì nhiều người vẫn muốn có những công nghệ cao nhất trên sản phẩm của họ. Và nhà sản xuất vẫn luôn muốn sản phẩm của mình hoàn thiện. Trở về màn amoled, dù full hd vẫn thấy điểm ảnh,ở đây Ss muốn sản phẩm của mình hoàn thiện nên nâng độ phân giải lên thì ko có j là sai hoặc dư cả.
còn về pin thì mình nghĩ nsx cũng đã nghĩ đến rồi, chứ ko phải cải tiến về cái màn mà cải lùi pin sử dụng nữa ngày là hết được.
nettuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
khủng long bạo chúa, pin chắc không ngon với cái cấu hình này rồi
Phải lấy kính lúp mới soi được điểm ảnh của em nó 😁
màn hình to, pin khỏe nhưng SS thì không thích bằng LG.
Sau khi dùng dòng Note, mình thấy ss chỉ cần thay đổi là :
Thay đổi thiết kế và vật liệu thôi. Note 3 hiện tại ko đối thủ trên mọi phương diện rồi. Ko cần nâng cấu hình hay màn hình chi cho mệt nữa. Làm ơn thay đổi cái thiết kế giùm con. Máy thì cần đẹp và tiện dụng. S4 và Note 3 quá ngon rồi. chỉ cần đẹp và sang 1 tý nữa thôi.
@spsp Màn hình 2013 bị đuối so với HTC và LG. Nên cần tăng độ trắng và độ sáng của màn, màu sắc cần tươi nhưng không bệt như Note 3 ( màu nhìn rùng mình). Ngoài ra cải tiến chất liệu và design là hiển nhiên phải có.
@spsp em thấy là wifi của note 3 có vẻ yếu yếu thế nào ý
@spsp Vẫn cần nâng cấu hình. Ít nhất đạt tới 10 lần hiện nay thì mới đáp ứng dc hầu hết mọi vând đề. Tất nhiên nhiều ng ko quan tâm. Nhưng đối với nhiều ng quan tâm thì mặc dù hiện nay Note 3 đã là vô địch hầu hết mọi phương diện, nhìn tất cả bằng nửa con mắt nhưng vẫn còn chậm lắm, phải hơn nữa, hơn nữa nhiều. 😃
chuẩn bị em s4 hạ giá 😃😃
rok
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng android và thấy ok...nhưng nếu giữa năm apple ra ip6 4.7-4.8 và phablet 5.5-5.7 thì sẽ có lượng lớn người dùng android chuyển sang dùng...
ducminh60
TÍCH CỰC
10 năm
phần cứng thì lúc nào cũng khủng rồi ,giờ chỉ chờ mỗi body

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
Sao điện thoại bây giờ cấu hình khủng thế nhỉ :eek:
Chung số phận với s4 chăng ? 😁
Ngon đấy. Nhưng xem thiết kế có cách tân gì không đã. Cấu hình thì cỡ con Note 3, Lg G2 là chuẩn quá rồi đừng có đua nữa.
Chán ngấy cái cấu hình.
32bit hay 64bit vậy ta, có unlock vân tay không?
😁
@meta_tanh02 Đọc nghe hài, bác cần hay không ai quan tâm😃
@Hungdunghcmc kg quan tâm trích cmnt chi 😁 thốn hả . SS ngày tàn đã đến, phía bên kia cầu :D
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meta_tanh02 tàn thiệt hok hay sợ tới lúc mày xuống lổ samsung nó vẫn sống nhăn răng
@xuanphucn Có gì xuất phạm em mà em lại ăn nói vô lễ với anh hả?
Quan tâm cái thiết kế có j khác ko? 😁
Công nhận Note3 ngon đấy,nhưng cái vỏ như đồ chơi trẻ con. Quay qua em Z1, nếu ss thay đổi thiết kế ae sẽ đổi ý...
@nguyễn yến linh hp cái viền sợ dễ tróc thôi còn cái vỏ cảm giác cầm rất thích mà bạn. trông cũng khá đẹp, mặt kính quá dễ bám vân tay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019