Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Galaxy Note II có màn hình không vỡ, lớn hơn 5,3", Android 5.0?

Duy Luân
20/6/2012 1:5Phản hồi: 529
[Tin đồn] Galaxy Note II có màn hình không vỡ, lớn hơn 5,3", Android 5.0?
Galaxy Note bản kế tiếp sẽ có màn hình dẻo và kích thước lớn hơn?

Trang tin MK Business News của Hàn Quốc vừa cho biết rằng phiên bản kế tiếp của chiếc Samsung Galaxy Note sẽ được ra mắt vào tháng 10 với mục tiêu là cạnh tranh với "iPhone 5", được cho là sẽ ra mắt trong khoảng thời gian này. Samsung được cho là sẽ trang bị cho "Galaxy Note II" một màn hình không vỡ (unbreakable plane display - UBP) được sản xuất dựa trên công nghệ màn hình dẻo. Không rõ đây có phải là màn hình dẻo mang thương hiệu YOUM của Samsung hay không. Màn hình này cũng "giúp cho thiết bị trở nên mỏng hơn để dành chỗ cho cho chip baseband và bộ xử lí ứng dụng". Thú vị hơn, nguồn tin cho biết màn hình của Note II có kích thước lớn hơn con số 5,3" của Galaxy Note. Cũng theo người này, mẫu Galaxy Note II hoạt động được mà anh ta biết sở hữu thiết kế được dựa trên Galaxy SIII.

Galaxy Note II sẽ có lớp vỏ bền hơn và kết cấu chắc chắn hơn người tiền nhiệm của mình, đi kèm theo đó là khả năng chống sốc nếu người dùng có lỡ làm rơi máy. Về mặt cấu hình, sản phẩm được cho là sẽ dùng CPU bốn nhân, máy ảnh 12 megapixel, thời lượng dùng pin được cải thiện. Người kế nhiệm Galaxy Note sẽ chạy hệ điều hành Android 5.0 Jelly Bean. Khi ra mắt, có thể thiết bị này sẽ có một cái tên khác chứ không nhất thiết phải là "Galaxy Note II".

529 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy con > 5inch sài mệt luôn. chẳng bỏ vào túi dc
@thangngocit Dùng đi rồi phát biểu nha bạn

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@thangngocit tại bác chưa dùng thôi. Dùng thíck lắm
@yaefajxephag mình sài rồi mới nói nha bạn. bạn có con GT-N7000 đó đừng tưởng mỗi mình mình có nha. đây là quan điểm của mỗi người. bạn ko thích thì đừng có trích bài người khác rồi nói kiểu khiếm nhã như vậy.
damnthing13
ĐẠI BÀNG
12 năm
con note có một đặc điểm không thích là khó nhét vào túi quần =="

theo mình smartphone từ 4 đến 4,3 inchs là đủ 😁
@damnthing13 Bác mặc quần kiểu j chứ e nhét thoải mái luôn, mấy hôm đầu còn chưa quen chứ sau này chả có cảm giác to luôn.

@damnthing13 theo mình thì càng lớn càng tốt,đang sài s2 mà còn thấy nhỏ,sài lớn nhìn rất họp thời đại,phong cách và đặc biệt sành điệu.em đang mơ con 4x hd.vái trời về vn chính hãng còn khoảng 12tr500.em rất thích màn hình của LG,đặc biệt là tông màu trắng và vàng,ăn đứt galaxy s2,nhưng lại thua xa tông màu đen và xanh của supper amoled.nhưng vẫn sáng rõ đẹp hơn supper amoled plus khá nhiều.
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Đi chơi thi thoảng thấy các ae tech toàn phải để để dép trên bàn 😁
@romero Phải đăng nhập để mà like comment của bác 😆
Mình cũng nghĩ trong tầm 4-4.3 inch là vừa đẹp cho smartphone rồi.
Muốn hơn nữa thì dùng hẳn tablet, thêm dc có tí rồi bất tiện thì nhiều mà chả lợi thêm được bao nhiêu về tầm nhìn
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
5.3" thì... cầm điện thoại như cầm đĩa cơm vậy!
ngoc1414
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu đã định làm màn hình lớn hơn 5" thì thà làm 7" cho nó thành cái tablet luôn, chứ cái kích cỡ ~ 5" như hiện tại đã rất khó nhét vào túi quần rồi :|
2 bạn đã dùng chưa mà bảo không bỏ được vào túi quần, Mình bỏ vào quần jean và vải khá thoải mái
hien301
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kelangbat Chắc hàng bạn to cỡ chai pepsi 1 lít rưỡi =)), con note tớ nhét vào quần vivu chả có vướng chả có chèn cái gì cả. Còn mấy bác ở trên ko sài note thì đừng có vào phán là như đúng rồi ấy người ta cười vào mặt cho. Thử sài 1 ngày đi rồi biết thế nào là note. Chỉ giỏi chém gió là hay
@hien301 Chắc hàng của bạn phải bé bằng cái kim nên khi ngồi với con note đấy mới thấy không việc gì và thoải mái
parkson_ss2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hien301 Noi dung day
Minh dang xai S2 nhung dang ngong trong em Note 2 ...hic lau wa ..bao gio moi toi t9 day cac bac...minh nghi chac Note2 co loi kep nhung chac la 2G va Ram 2G , man hinh 5.5" .Nhung neu ma nhu con S3 phong to ra thi hoi buon cac bac a...vi con S3 xet ve ngoai hinh cua no thi ko dep ..nghi toi em Note2 ma co hinh dang nhu S3 thi buon wa..hic..hic
khoaku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kelangbat Câu nói hay nhất trong ngày😁
duyvua
TÍCH CỰC
12 năm
Lại đẩy to hơn 5.3 nữa, có hơi to quá ko @@ ?
hoatieuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyvua Em nghĩ là to hơn 5,3 inch nhưng mà là HD nên chắc vẫn gọn, thậm chí gọn hơn cả Note 1.
Trước em dùng Note 1 rồi, không bất tiện như nhiều bác nghĩ đâu....
Toàn mấy thầy chưa xài mà phán 😃
@pupupa Đảng viên samsung có khác.samsung vẫn ko thoát khỏi cái bóng apple đâu cha nội.trừ fi có 1 thiết kế đột fá thật sư.

@pupupa 😁 Đâu cần xài hay chưa. lấy thước ra đo là biết thôi mà. Mặc quần bò thì quá chật đi ấy chứ. Con gái thì đảm bảo phải cho vào túi xách thôi, chứ nhét vào túi quần thì méo hết cả mông cho coi :eek:
@khaihoancntt Con gái hay mặc váy với xài túi xách nên cho vào túi xách lợi hơn chứ ai cho vào túi quần bao h
amit
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo như SS, Galaxy Note II sẽ sở hữu màn hình ko vỡ nghĩa là:
khi bán ra Note II mới toanh sẽ có màn hình không đập vỡ (sẵn) như các sản khác
=))
@amit khổ thằng cháu đi mua điện thoại toàn mua phải máy bị vỡ màn hình do nhà sản xuất :-ss thế mà vẫn mua 😆
không đút vừa thì vo tròn nó lại nhét vào 😃
teentozero
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang xài note đây, xài vô tư chả có gì lăn tăng cả

note 2 ra mà to hơn tí chắc cũng ráng đú
túi quần mình bỏ vừa con 7"
chắc tại các bạn nhỏ con quá nên thấy khó thôi
cứ cao tầm 1,8m là thoải mái
@hunglypt ^^...Chả thằng nào nặng đến 85kg cả...toàn thằng to xương...lại ko nhảy hiphop cũng chẳng phải dân hippi...toàn bơi, bóng rổ, bóng đá với gym...
Ngoài jean bó cũng có quần Âu mà...^^
@check_dis_sound Mặc legging hay jumpsuit à?😃 Thằng bạn tôi cao 1m65 xài Note bỏ túi quần rất gọn. Đi đâu cũng thấy nó bỏ túi quần chứ có xài túi hay bao gì đâu?😁
@EternalAurora Thì một cm ở trên mình cũng bảo là cả lũ đều mặc jean hoặc quần Âu mà...hai loại này đều ko bỏ vừa con Note. Nếu cứ so chiều cao với độ rộng túi quần thì chỗ tập gym của mấy thằng mình cũng có anh 1m68 vẫn mang Note đút túi đi tập lúc giải lao ngồi uống nước vẽ tranh với chiến game ầm ầm. Ý chính là mình thắc mắc cái bạn ở trên bảo là người khác không cao to nên túi ko đút vừa con Note, chiều cao có liên quan gì đến độ rộng túi quần ?
@hunglypt Mình 1m70, dùng vẫn thoải mái. hehe...mà maas chị em cầm note mình thấy vẫn đẹp mà.
Theo mình biết thì Note 2 này có màn hình 5,5in và chip vẫn là lõi kép thôi, độ phân giải cao hơn 1 chút so với Note 1 và camera vẫn 8M 😁
@thanhhoangc Mình thấy mấy tin trên mạng nói có hai cỡ màn hình 5.5" & ~ 5.7" mình nghĩ jù 5.7" nhưng viền chỉ nhỏ tí thui chắc không to lăm đâu, còn Ram 1.5Gb( já là 2Gb thì tốt) còn chíp 2nhân từ 1.7 hoặc 2ghz, tuy là chíp 2nhân nhưng la lõi A15(28nm thế hệ cũ A9 là 32nm) lên tốc độ, đồ họa manh hơn nhiều thế hệ trước. Camera 12M, độ phân jải 1050x1680p

Gửi từ GT-N7000 của tôi
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhhoangc đấy là theo bạn , chắc j đã đúng
Mình sử dụng Note cho túi trước quần Jean thì vừa in, chỉ hơi bất tiện khi đi xe máy, rút ra bỏ vào, phải duỗi chân ra một chút.
Nhưng với quần vải thì ok, ko vấn đề gì, quấn sóc thì miễn bàn, rất thuận tiện. Mùa đông nhét túi ngực trong áo khoảng mỏng thấy rất thú vị.
Nói chung là cũng đang tò mò xem iphone5 va Note2 thế nào.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@hccs
thuandelma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hccs mình thấy bạn này nói cực kì phiến diện không nhịn được phải trích dẫn, đồng ý cái khoản nhét vô túi quần được, nhưng không đồng ý cái câu rất tiện lợi, bạn nhớ rằng ai ở đây cũng xài phone hết. cái iphone 4 đã thấy hơi to, nhiều khi mặc quần jean phải rút phone ra khi ngồi xỏm nửa là cái note. bạn đã có đủ kinh tế tậu em note thì nghĩ bạn cũng nên nhận biết ưu nhược mới là người dùng tinh tế.
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@thuandelma Nhưng ưu nhược cũng còn tùy vào mỗi người nữa bạn ơi. Người ta đã thích màn hình to thì dù nó có khó nhét túi, có cấn cũng chẳng phải là vấn đề gì cả. SS cũng chưa bao giờ tuyên bố là Note cạnh tranh với iPhone cả. Rõ ràng nó thuộc phân khúc hoàn toàn khác với iPhone. Có thể iPhone màn hình 3.5" với bạn là quá đủ nhưng với mình thì lại khác. Khi SS ra sản phẩm này họ đã nghiên cứu kỹ rồi, tất nhiên vẫn có thể thất bại nhưng doanh số của nó đã nói lên điều đó. Nó ko có doanh số đc như iPhone hay thậm chí như Galaxy S nhưng thế là đã là thành công vì nó là 1 dòng đặc biệt khác kén khách. Hơn nữa SS thành công ko chỉ vì làm cái màn hình to mà còn đưa vào nó nhiều cái hay như cái viết S-pen,... nên người dùng có nhiều lí do để chọn nó hơn là Dell streak trước đây.
@thuandelma lần đầu tiên thấy có người bảo iphone to, bo chiếu 😁
tầm 4.5 ->4.8 inch là vừa chứ to wa khó cằm như vầy đẹp không
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@htvc_89 con điện thoại trong ảnh tên là gì vậy bạn?
với riêng bản thân em thì to mới sướng.đã tay em yêu note.nhưng lại không thích.máy tính bảng cỡ khoảng 5 tới 5.5ich lá ok
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hiểu sao mình vẫn thích điện thoại màn hình to. Miễn là đút vừa túi quần 😃 và Note thì mình đút được
@danghoa_nd giống mình thế😃) màn hình to là sướng rùi😁...nhưng to như con 7" thì đúng là hơi quá khổ.tầm 5"->5.5" là ok😃
đã dữ
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
màn to dùng mới sướng, chỉ ngại khoản mang theo người thôi, dùng màn to của note xong về màn 4,8" của S3 còn hơi nản chứ đừng nói là 4" hay 4,3" như các bạn trên nói 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019