[Tin đồn] Galaxy S IV sẽ chạy Snapdragon 600 khi ra mắt tại Mỹ

vuhai6
8/3/2013 6:37Phản hồi: 233
[Tin đồn] Galaxy S IV sẽ chạy Snapdragon 600 khi ra mắt tại Mỹ
snapdragon-s iv.jpg
Samsung Galaxy S IV sẽ sử dụng vi sử lý Snapdragon 600 khi được ra mắt chính thức tại New York, Mỹ vào ngày 14 tháng 03 tới đây. Thông tin này do một nguồn tin đáng tin cậy cung cấp cho người viết bài. Thực tế thì việc S IV được trang bị Snapdragon 600 không có gì là ngạc nhiên vì hiện tại chỉ có con chip này ở phân khúc cao cấp có hỗ trợ kết nối 4G LTE, một yêu cầu cần có đối với thị trường Mỹ. Việc này cũng tương tư như năm ngoái khi mà Galaxy S III cho thị trường Bắc Mỹ dùng chip Qualcomm, hỗ trợ LTE. Rất có thể tại những thị trường khác không đặt nặng vấn đề 4G LTE (như VN chẳng hạn) thì S IV sẽ quay lại với Exynos truyền thống.
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có lẽ cuộc đua chíp khủng trên điện thoại ko biết có tác dugj đáng kể j k?

VIETNAM MOBILE
@zzhn mình đang dùng s3 nhưng game nh` lúc vẫn hơi bị giật bạn ạh :D game càng ngày càng đẹp càng nét càng nặng mà k đua cấu hình thì chạy sao :D mặc dù chơi game thì ios là lựa chọn số 1 nhưng mình chọn android để vọc rom nữa :D
zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoanhtruong Bác chuyển sanh sIV chắc chạy ngon. Cần j IOs

VIETNAM MOBILE
@zzhn ios nh` game và chạy mượt hơn mặc dù cấu hình lởm 😁 chơi cả 2 cho vui :D
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
@ngoanhtruong Vọc ROM thì rồi cũng chán thôi, mình vẫn có 1 con nexus chỉ để vọc rom nhưng chả bao giờ dùng đến. iOs vẫn có 1 cái gì đó mà Android không thể bằng được cho dù cấu hình có mạnh hơn
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
Tin đồn bữa h nghe ko biết bao nhiêu là tin rồi, cứ chờ đến ngày ra mắt chính thức khắc biết, chứ mỗi ngày 1 tin làm rối cả lên
Mỗi thị trường 1 mẫu update chắc phân mảnh thêm
Sent from mpy LG-LU6200 using Tinhte.vn
k cần 4g chỉ cần cái giá
@kieuminhtien994 yên tâm
nhiều hơn 15tr
ít 20 tr
dao động trong hạn mức 15-20tr vì màn tốt ruột to
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
đồn từa lưa.
Thực sự phải nói thật là càng ngày SS càng làm cho mọi người thấy háo hức và mong chờ , y như Táo hùi xưa vậy . Bây giờ thì Táo lại mất đi cái bản sắc của riêng mình , liên tục bị lộ , hơi buồn 1 chút vì chuyện đó 😃
@0904234xxx ko phải đụng hàng, mà bị người khác bắt trước rồi nên bỏ, tìm cái khác chơi cho độc🆒
@PrinceofWind :p sai chính tả kìa😁
@0904234xxx hehe, lúc đầu ghi là thấy nghi nghi rồi, nhưng sao lại phải xoắn, ha
@PrinceofWind ok men 😁
Thang QN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thường thui!

Đông Tà Hoàng Dược Sư
Snownee91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản cho thị trường Mỹ chắc dùng Snap600 còn bản Qt sẽ dùng Exynos Octa. Dự là vậy, dù gì vẫn thích Exynos hơn vì nó mang bản sắc Samsung hơn. Cơ mà mong thay cái màn hình Amoled đi
@Snownee91 Cái mong muốn của bạn chắc là đến khi ko còn SS nữa thì sẽ thực hiện được,điểm mạnh của nó mà muốn nó bỏ ah 😆
@Snownee91 Em chả hiểu bác cầm con samsung chạy chip Exynos thì bản sắc nó thể hiện ở đâu nữa

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
Con chip SS tự sản xuất 4 nhân A15 và 4 nhân A7 hiệu năng thấy bro lắm nhưng k biết chính thức sẽ ntn?😃
codaijaso
TÍCH CỰC
11 năm
@acer5742 thật sự là đọc cái link bạn đưa mình cũng chẳng hiểu gì cả,mình chỉ biết là nó tiết kiệm pin hơn thôi,nếu bạn hiểu có thể giải thích nôm na cho mình hiểu được ko? cám ơn
@codaijaso Hiểu nôm na là HKMG có những lợi điểm hơn Sion/Poly cũ như sau:
* Giảm khả năng rò rỉ điện giúp giảm toả nhiệt và tiêu hao năng lượng.
* Giảm thời gian trể của một chu kỳ, thời gian trể càng thấp thì quá trình xử lý càng nhanh.
* Do ít rò rỉ và nhiễm điện lẫn nhau nên có thể tăng 2x số lượng transistor trên cùng diện tích giúp đẩy hiệu năng xử lý lên. Vi dụ với sion/poly thì trên 1 diện tích 263 mm2 thì nhét được 500 triệu transistor. Còn sử dụng HKMG có thể nhét được 1 tỉ transistor. Và transistor càng nhiều hiệu suất càng cao.

Và việc giảm nhỏ transistor thì cần phải thay sion/poly bằng hkmg vì để đảm bảo về độ cách điện của các transistor. Như intel từ thời 45nm đã chuyển qua xài HKMG hết rồi.
codaijaso
TÍCH CỰC
11 năm
@loveanyone là sao ta?😁
@codaijaso Gõ nhầm chữ do đang có phone. ^^ HKMG nhét gấp đôi transistor.
Nhiều tin đồn về S4 nhỉ, nhưng không biết lời có như đồn không??
salem cat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duytankfc chắc là lời như đồn thôi bạn ak ^^
sao ai cũng k thích cái amoled nhỉ máy mình cùi chả có nổi
:eek: chạy lm sao đc vs công nghệ nhỉ, đua cấu hình khủng khiếp quá
@bekubi92 Chạy đua chi cho mệt bạn, chạy sau nó chút có chết ai đâu.
@0904234xxx 😁 e chạy sau nó dài lắm bác ạ, thiên hạ dùng hết rồi mới tới lượt e😔
@bekubi92 Vì bạn để tiền dùng vào nhiều việc có ý nghĩa hơn mà, ví dụ như ngày 8.3🆒
@0904234xxx gấu về nhà thực tập, e trên Hà Nội nhỏ bé này tự kỉ vs ae TT đây😕
Bản galaxy s3 của Hàn quốc dùng chip exynos mà vẫn có 4G LTE Nhỉ.Thực ra chip exynos ko hỗ trợ 4G thì có thể gắn thêm 1 chip 4G lên bo mạch.Nhưng chắc chi phí cao nên dùng chip Qualcom cho rẻ😁
@hanhduyen173 qualcomm s600 không có modem trên soc nhé, phải gắn rời, nhưng giá tổng thể thì rẻ hơn exynos octa. Và bản tại mỹ chắc là dùng FHD lcd luôn. Vì giá thành phải rẻ. Như bản S3 tại mỹ rẻ hơn bản world khá nhiều, off contract đó.
ndphong85
TÍCH CỰC
11 năm
Thử hỏi nếu giả sử có 100 người dùng thiết bị Smartphone thì liệu có đến 10 người sử dụng hết được tính năng của nó không? Giữa các hãng đang có cuộc chạy đua cấu hình giống kiểu chạy đua vũ trang của các nước ấy bà con nhể? 😃
@ndphong85 làm gì có ai dùng hết được cơ chứ, kho app cả triệu app ai cài hết chưa =))
@ndphong85 Bạn không thể nói như vậy dc, công nghệ thì hãng nào cũng phải chạy theo thôi, bạn có thấy android có máy cái chạy mượt đâu.mình tin là chip sau này sẽ tiếc kiếm pin hơnn.̀

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@ndphong85 chưa chắc 100 người mua moto co 10 chạy vs tốc độ nhanh nhất! smartphone củng vậy thôi!
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@hakhanhbk8310 Xin lỗi chứ, theo mình hầu hết những ai hay kêu ca là các hãng chạy đua cấu hình này nọ vô ích, rồi người dùng không xài hết chức năng, bla bla này nọ hầu hết đều do ích kỷ. Họ chỉ mong máy ra ít, không chạy đua cấu hình để máy mình mua không hoặc ít xuống giá. Nhưng theo mình thì nên có những cuộc chạy đua như vậy. Khi mua 1 cái điện thoại thì xác định nhu cầu và túi tiền, sau này nếu có ra mẫu mới mà máy mình đang xài vẫn phục vụ tốt cho nhu cầu thì cần gì phải lo lắng nó xuống giá. Nói thiệt nếu mình mua máy và sau 1 thời gian xài nó vẫn có giá tốt chắc mình cũng sẽ không bán vì mình mua chủ yếu là để xài, không lãng phí. Còn nếu nó rớt giá do máy mới ra thì cũng không buồn vì nó vẫn đang phục vụ tốt cho mình, có phải bán đi đâu mà tiếc. Trong khi đó nếu có những cuộc chạy đua như vầy thì giá máy sẽ mau xuống giá thì người dùng sẽ có nhiều cơ hội trải nghiệm những tiện ích của công nghệ mới với những chi phí phù hợp với nhiều mức túi tiền khác nhau. Và cũng chính nhờ những cuộc chạy đua như vầy máy móc cũng sẽ được nâng cấp thường xuyên, về sức mạnh và cả chức năng nữa thì còn gì bằng. Còn nhớ cách đây 14 năm, vào năm 1999 khi mình mới được tiếp cận với email mình thấy nó rất tuyệt vời, giúp liên lạc với người thân nhanh chóng nhưng chỉ có 1 nhược điểm là phải dùng máy tính. Lúc đó mình cũng không ngờ là có ngày có thể check mail mọi lúc mọi nơi bằng điện thoại, thậm chí còn voice chat, video chat thoải mái giống như trên máy tính và còn làm được nhiều thứ. Sau này biết đâu điện thoại lại còn làm nhiều thứ hay hơn nữa thì sao?
Tin đồn vẫn là tin đồn😃
Hôm qua trên facebook có cái ảnh của Galaxy S IV khá đẹp, giờ tìm lại thì không thấy đâu nữa, không biết có phải ảnh thật của S IV không. Nếu là ảnh thật thì good.
@comateo Thế mà bạn ko save lại, hức
@0904234xxx Nghĩ là hôm nay lê TinhTe sẽ có ảnh đó nên không save lại, ai biết đâu bị xóa nhanh thế. Ảnh đó thì ít bo tròn hơn và mỏng hơn SIII. Trông khá cứng cáp và dễ nhìn.
Vi Xử Lý Bác ơi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019