[Tin đồn] Galaxy S5 Prime sẽ ra mắt vào tháng 6, màn hình 2560 x 1440, chip 8 nhân, vỏ kim loại

Duy Luân
28/4/2014 22:29Phản hồi: 212
[Tin đồn] Galaxy S5 Prime sẽ ra mắt vào tháng 6, màn hình 2560 x 1440, chip 8 nhân, vỏ kim loại

Theo trang tin Asia Today của Hàn Quốc, Samsung có thể ra mắt một phiên bản mới của Galaxy S5 với tên gọi "Galaxy S5 Prime" vào tháng 6 năm nay. Thiết bị này nhắm đến thị trường cao cấp tại Châu Âu cũng như Mỹ và nó đã được Samsung phát triển một thời gian với tên nội bộ là "Project KQ". Nói về cấu hình, S5 Prime được cho là sẽ dùng màn hình độ phân giải QHD (2560 × 1440), vi xử lí tám nhân Exynos 5430 (bao gồm 4 nhân Cortex-A15 2,1GHz và 4 nhân Cortex-A7 1,5GHz), GPU Mali T6xxx 6000Mhz và bộ thu nhận sóng LTE của Intel. Không loại trừ khả năng máy sẽ sở hữu lớp vỏ kim loại để giải quyết vấn đề chất lượng hoàn thiện mà Samsung hiện đang gặp phải nhiều chỉ trích.

Trước đây hình ảnh về một thiết bị Samsung lạ cũng đã xuất hiện trên Twitter với giao diện tiếng Việt và màn hình Quad HD.

Nguồn: Asia Today
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liệu có thật ko nhỉ
Có cố gắng nếu là thật
Có khi nào mình thành fanss từ cái Prime này không ta?
@cuhiep Chưa chắc bác, vì còn màn hình năm nay có vẻ vẫn dưới IPS LCD, hi!
@cuhiep Tuy vỏ kim loại nhưng thiết tổng quan của dòng Galaxy hok đẹp và nhìn hok nam tính. Là kon trai nên tôi chỉ kết thiết của dòng Lumia và Sony cao cấp.
@cuhiep anh k thích sam sung chỉ vì sam chuyên về nhựa :rolleyes:

Gửi từ GT-I8552B của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@cuhiep ak!!!!
chưa dùng máy vỏ nhôm bao giờ không biết có khác vỏ nhựa nhiều ko các bạn
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
con này ra giá bao nhiêu nhỉ? Nếu giá không quá chát (17tr) thì cũng bóp bi chính con S5 thần thánh rồi. Còn cao hơn thì ...
@lesud Em thì em cũng đang hóng con này đấy nhưng mà giá cao quá nên thôi hóng thủ môn viết code cho cái màn hình QHD vại :12144:
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@df ht tt Sao cái con này nó cứ rượt mình mãi thế :00:

Hay làm nhanh nhanh nhỉ! Gần nhà luôn 😆
Kabm
CAO CẤP
10 năm
@lesud giá trên 20 triệu, còn muốn rẻ hơn thì mua iphone

Đắt hơn không phải chỉ vì cái vỏ đâu mà
- màn hình to hơn, độ phân giải 2K
- ram 3GB
- 32GB cùng chip nhanh hơn.
thiết kế như em galaxy f cho nhật và làm từ nhôm thì ngon
Nghe tin đồn về Sam vỏ kim loại từ cả năm nay.
Nếu mà có thật thì giá sẽ bằng 150% giá S5.
baokecave
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vĩnh biệt nokia, chuyển sang anh Sam từ con này nhưng với giá phù hợp, chớ giật tít 20 triệu thì thôi 😁
michelin113
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu thật thì quá ngon cho đội bán lon
Rất nhiều ng xài SS đều thấy việc tháo dc pin rất tiện và nhiều ng mua mua SS cũng do lợi thế này, mà nếu ra vỏ kim loại thì nguyên khối mới đẹp. Ko biết a SS giải quyết vấn đề này ntn nhỉ vì trước giờ SS vẫn quyết giữ dùng nắp lưng và pin tháo rời.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@kissbeo Bạn ko đi công tác nhiều thì sao bạn biết cái tiện lợi của việc thay pin... Ko lẽ lúc gọi đt cứ kè kè cắm cái cục sạc di động sao @ @ !!!!

Con S3 cũ mình từng xài giờ đưa cho chị mình xài tháo cũng tưng bừng mà thấy hỏng hóc gì đâu @ @ !!!!

Hơn nữa thay pin liên quan đến văn hóa sử dụng điện thoại của người Hàn Quốc... Mà cái này chuyên ngành quá mình xin ko tiện nói ở đây 😃 😃 !!!!
@cuhiep sao không ai làm cái vỏ rời được nhưng lại bằng nhôm nhỉ?! Tiện cả đôi đường!
@quynhmatroi Bạn nghĩ xem. Apple làm đc, HTC làm đc tại sao SS lại không làm? Nó có thể làm cả kính như con Sony z2 nhưng chả làm. Đơn giản là nét đặc trưng thôi. Rớt cũng đỡ sót, thay vỏ cũng đỡ tốn tiền, tháo ra tháo vào vô tư, đỡ cho ng tiêu dùng rất nhiều bạn à. Riêng mình thôi nhé. Mình thấy S5 trắng đẹp hơn cả con Z2

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@SF Xperia Z Samsung thiên về nét sang trọng thì hơn! Nhưng nếu Sam chịu khó chuyển qua kim loại thì nhìn sẽ đẹp hơn nhìu vì mấy con Galaxy kể cả S5 bằng nhựa mà màu trắng thì điệu đà nữ tính quá, màu đen thì trung lập cho người cứng tuổi, nếu ko phải nói là hao hao màu đen của BlackBerry nhìn nó sang trọng chứ ko mạnh mẽ nên hợp vs doanh nhân có tuổi hơn là trai tráng trẻ đẹp như chúng ta =)). Còn màu vàng thì kì kì nhìn cứ như tấm nhựa lấy chai ATM xịt màu vàng lên í, nên học theo cách sơn trên vỏ kim loại cuả iPhone 5S nhìn giống như đc mạ vàng vậy. Riêng mình thì thấy Galaxy hợp cho bác nào thích thời trang chứ phái mình nên xài iPhone bản màu đen hoặc Xperia Z2 dù bằng kính nhưng có viền kim loại nhìn rất men và mạnh mẽ. Dù phải nói là S4 vs S5 nhìn thanh thoát viền mỏng đẹp hơn so vs thời SIII nhưng thấy nó ko hợp lắm vs nam, kể cả màu đen. Ý kiến riêng thôi 😁
Anhbien
TÍCH CỰC
10 năm
Khác nào tắt vào mặt anh đã mua vé nhựa
Chỉ sợ cái giá
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cao hơn "i po-rn" rồi. Làm con 4.7" ngon hơn.
Vỏ nhựa đã mắc vậy vỏ nhôm chắc mắc gâp đôi 😃
@minhprodesign Ko phải nhôm đâu, mới chỉ dự đoán là kim loại, biết đâu lại là sắt thì sao! Nhìn cái con sép giống sắt kiểu mài xước lắm.

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
Thấy 8 nhân thần thánh em lại run sợ.
@phuocxuan2004 Có gì đâu 8 nhân, màn hình khủng thì cũng chỉ để tiêu tốn .....nhiều năng lượng và đốt cháy nhiều tiền của mình thôi. Xài sao mà hết. độ phân giải cao quá cũng thừa trên cái màn hình bé tẹo teo có phân biệt chi đâu. Dùng 4 nhân màn hinh 1920x1080 xem cũng hết 1 bộ phim HD cũng ngần ấy thời gian so với Ultra HD+8 nhân thôi chứ đâu có thể xem nhanh hơn được. Chơi game thì vào nhanh chút hơn thôi và chơi cùng màn thì đâu phải 8 nhân xe nó chạy nhanh hơn 4 nhân. Còn khoản 8 nhân Ultra HD thì có thể chơi được độ phân giải 4K nhưng so với HD thì cũng chả hơn mấy trên cái phone bé tí mà lại thua đậm khoản tốn nhiều năng lương và dung lượng trên thẻ hơn.....Dĩ nhiên là công nghệ luôn luôn phải tiến bộ và đi tới nhưng nếu như đủ dùng đủ xài thì mình cảm thấy như mình dùng khôn ngoan và khoa học hơn, Ai giàu có thì cứ đeo theo công nghệ, ai ít tiền (chưa chắc😆 hay "biết dùng" hơn thì suy nghĩ lúc nào cũng khoa học và thông minh hơn. Cảm nhận riêng thôi.😁
@pond1597 Bác hiểu sai ý em rồi, ý em là cái 8 nhân thần thánh của anh Sam là cùi bắp nhất hành tinh này đó bác, bác thử sài con Note 3 chính hãng VN đi, nó cùi thế nào so với con S800 hàng xách tay. Hehe
@phuocxuan2004 cùi sao vậy nói nghe coi bạn
@phuocxuan2004 Nói đúng kể cả S4 cũng vậy. Từ màn hình đến chip và pin thì thua....đều hết. Tui S4 con trai tui Note3 nó cũng phàn nàn khi so với con Snapgragon của bạn nó. Hic thi kệ lỡ mua thì chịu thôi sau này thì tính típ thui. Dù sao cũng hem đến nỗi nào.
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Mong là tin này thật 😃 chờ chờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019