[Tin đồn] HTC đang phát triển một thiết bị tương tự như One nhưng chạy Windows Phone 8 GDR3

Duy Luân
24/6/2013 14:40Phản hồi: 150
[Tin đồn] HTC đang phát triển một thiết bị tương tự như One nhưng chạy Windows Phone 8 GDR3
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Theo trang Neowin.net, HTC đang phát triển một thiết bị chạy Windows Phone 8 có bề ngoài tương tự như chiếc HTC One (nhưng không giống hoàn toàn). Thiết bị này được cho là sẽ dùng màn hình từ 4" đến 5" và sở hữu lớp vỏ bằng kim loại. Công nghệ âm thanh Beats Audio cũng sẽ có mặt trên máy, tương tự như HTC 8S và 8X. Nguồn tin cho biết thêm rằng máy sẽ đi kèm theo Windows Phone 8 GDR3 - bản cập nhật được đồn là sẽ hỗ trợ các thiết bị có kích thước màn hình từ 5-6" cũng như độ phân giải Full-HD. Có khả năng, mặc dù vẫn chưa được xác nhận, là HTC sẽ trang bị công nghệ camera Ultrapixel cho mẫu Windows Phone bí ẩn này. Máy được kì vọng sẽ là xuất hiện trong mùa thu năm nay và bán ra một thời gian ngắn sau đó.

Nguồn: Neowin.net
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP đích thực, đẹp quá.
WP miền đất chết, tập trung vào Android đi HTC, k thấy 8X và 8S sao à😁
@smile_nice90 Chả biết Android đã đến thời cực thịnh chưa nhưng mà ko có gì bền vững mãi và không thể thay thế đâu, Symbian là 1 minh chứng...
@tonnie đợi đến lúc Android đi được thì Windows phone đã đi từ lâu lắm rồi
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4ukhw4 Công nghệ mà bạn,ai biết trước được.....
@smile_nice90 Htc nó làm wp8 để bám víu thui chứ ko đầu tư nhiều đâu. Tại nó sợ 1 ngày nào đo wp nó mạnh lên thì còn dc a MS ưu ái. Chứ như sam vs sony thi khó. Phải chơi với nhiều thằng mới chắc
cảm giác thiết kế của lumia là hợp với wp nhất. one này nhìn ko hipwj với giao diện modern
@hiepthong Khổ nổi anh Mi lại đặt niềm tin vào anh No mà a No thì mãi còn ko lôi đc mình lên ấy chứ nói gì đưa a Mi vào thời hoàng kim trên thiết bị di động

Sent from my LT29i using Tinhte.vn
Oh my god.... One Window Phone X 😆
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
Cố gắng lên cho bằng bạn bằng bè chứ
Cononel
ĐẠI BÀNG
11 năm
xấu hổ khi 1 thằng one android và one wp gặp nhau. Htc hết ý tưởng
@Cononel
Rất mong được bác cho chiêm ngưỡng con one android của bác :rolleyes:
Chưa chắc sẽ chết. Bác phán như thánh. 8x và 8S body xấu wá 😃

Sent from my The New Dép 2 ®
@lincole123456 Tôi xài rồi đây. Và xin khẳng định ý kiến chủ quan của riêng tôi: WP xài chán, không hơn dc iOS và Android. WebOS và PalmOS tốt đến mức người nhận ra quá ít?

Xứng đáng để thử thì mượn của người nào đang dùng mà thử sẽ hay hơn. Thứ nhất, lỡ thử mà khg thích thì bán rẻ cho nhanh ah. Thứ hai, người đã sử dụng nếu họ có thích thì họ sẽ tư vấn thêm cho mình. Nếu khg thích thì họ cũng bán đi cho rồi. Thứ ba, dùng HDH nào đi nữa thì anh cũng đã mua những phần mềm riêng cho máy của anh rồi, bây giờ thử cái khác anh phải tốn thêm tiền phần mềm và bỏ đi phần mềm anh đã mua ah. Thứ tư, ví dụ anh dùng cùng 1 ứng dụng trên các HDH thì cần cái quái gì đi mua thêm cùng cái ứng dụng đó cho cái HDH anh chỉ đang thử.
meomap18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dannyhieu Đồng ý với bác, đang xài N900+N9 rất hài lòng và chưa có ý định thay thế, vọc hoài vọc mãi mà vẫn còn quá nhiều cái để vọc, 1trai3 nghiệm tuyet65 vời😁
@meomap18 N9 mà có bộ xử lý 2 nhân thì tuyệt :D
Anh Nokia kỳ trước chỉ biết nhét vào cấu hình vừa phải chứ chẳng bao giờ dư một tý :|
@Net0925345000 vâng đúng là wphone rất mau chán , nhưng wphone của Nokia thì lại khác nha bác , không phải wp của hãng nào cũng giống nhau đâu
Mềnh dùng em Lumia mà cảm giác hơn hẳn adroid.
@hoangcongtu2251988 Vì óc bạn chỉ đến đấy là hết...

Sent from my V970 using Tinhte.vn
@monquabian Mình có một máy tính apple , 1 máy tính bảng nexus 7 , 1 điện thoại windows phone , với mình thì WP vẫn là số 1 , vì thế không thể nói óc của bạn đó tới đó là hết ...
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@monquabian Có lẽ não bạn chỉ có nhiêu đó để nói về người khác

Sent from my Xperia Arc by using Tinhte.vn
@monquabian Bác nên dùng WP trước rồi hãy phán nhé.
SX cho Android, tiện tay làm luôn cho Winphone 😁
Ra làm nền cho lumia thăng hoa?
8X và 8S nói lên điều đó
Riêng mảng WP thì NO đÔC chiếm
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
HTC chạy WP thích nhấtn con HD7...
khuevu739
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngthanhngan minh van dang dung HD 7 nay.😁
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khuevu739 đam mê của mình 1thời. H thì bớt rồi. Chuyển sang lumia rồi :D
HTC cũng ký bản hợp tác với Táo rồi sao không xin Táo bộ IOS rồi làm luôn con One chạy IOS nữa cho đủ bộ nhỉ 😁
umumti
CAO CẤP
11 năm
Nếu thiết bị chạy WP do HTC làm ra mà được hỗ trợ tối đa như các thiết bị WP của Nokia thì ủng hộ HTC nhiều nhiều...!
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
Mới bán con Lu 720, WP chán thật😔
@kimanbn lúc đầu thích lắm chứ bạn
nhưng khổ nỗi càng dùng lại thấy nó hơi nhàm
WP thì phải để Nokia trị =))
P/S: mà giới hạn phần cứng của WP đâu cho phép cái cấu hình của One chạy được đâu :p
@viet2uyen cm mà ko đọc bài đây mà
co gi hot o wp nhi ? 😁
học theo Samsung cmnr... Ra 1 con flagsip sau đó cả chục con ăn theo....hết ý tưởng rồi
Ngon quá, xin cái giá mau nào 😁
Winphone làm cái gì , app nó chưa bằng 1/4 so với Google play của Android và App store của Apple, quá ít ứng dụng để mà vọc phá , doanh số của Winphone thì thua xa so với IOS và Android
@vuminhquan301 thằng rơm rơm ..vừa bắt chó ..vừa la làng ..a phục chú ...chú cố gắng mở mắt ra đọc lại cmt của a đi rồi ...hãy phán nhé ...chú chê ..wp cái này cái nọ..rồi ít app ...thử hỏi chú đã dùng wp chưa .thử hỏi chú có bỏ tiền ra để mua app của wp chưa..chú bảo thiếu app nào nào ...chú cần a lôi ra cho chú ...cái loại chưa dùng mà còn bày với chả đặt..đéo biết ngại....
@qhauqdat Winphone bây giờ nó mới là thảm họa , thử hỏi doanh số ứng dụng của Winphone với IOS và Android nó có bằng 1/2 so với Android , IOS mà nói bỏ tiền mua ứng dụng , ứng dụng trên IOS mới là đáng mua nhất so với Winphone mà ở đó mà lôi ra Winphone này nọ thế kia , thế bác đã dùng IOS và Android chưa mà bác mở miệng mà phán linh tinh thế , Winphone mới xài thì nó ngon , giao diện khác so với IOS vs Android nhưng 1 thời gian sau rất là chán vì rất là ít app và giao diện có vẻ đơn điệu quá và đã từ bỏ Winphone sang IOS tới bây giờ đó bạn
@vuminhquan301 mình chưa sài ios nhưng ...hiện tại mình đang dùng wp và android nhé ..bác bảo ứng dụng trên ios là đáng mua nhất ..thế hỏi bác ..bác mua máy wp về làm gì vậy ....cùng 1 bên ios ứng dụng nó cũng giống bên wp bằng tiền nhau ..thử hỏi bác dùng wp bác cũng ko bỏ tiền ra mua giống như bên ios ah ..bác dùng máy gì ..wp nào mà bảo là đơn điệu ..hơi bị nhầm đó bác ..1 cái hdh đều có cái hay của nó ... wp nhẹ ..mượt ..ko độ trễ ..thao tác nhanh ...những người mua wp ...củng chỉ vì cái ấy mà thôi
@qhauqdat Mấy thằng đần đó chấp zì bác.
App của Android & Ios 45% là nhảm ruồi. Còn 55% còn lại mới thật sự hữu dụng.
Vd : chém trái cây có đến 5-6 cái cũng chém ....
Đào vàng thì đào vàng mua đông, mùa thu, free, hack.....
Còn BB & Win rất hạn chế trò nhảm nhé 😃

Sent from my The New Dép 2 ®

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019