[Tin đồn] iPhone 6 sẽ có hai kích thước màn hình 4,7" và 5,7"?

dihuta
3/1/2014 16:18Phản hồi: 327
[Tin đồn] iPhone 6 sẽ có hai kích thước màn hình 4,7" và 5,7"?
Ảnh minh họa

Nhiều nguồn tin trong nội bộ Foxconn mới đây đã tiết lộ rằng iPhone 6 sẽ có hai phiên bản, một chiếc sở hữu màn hình 4,7" và một chiếc dùng màn hình 5,7". Một nhân viên khác nói rằng kích thước màn hình iPhone đang được Apple thử nghiệm thậm chí còn vượt qua cả mức 5,7" nữa. Tất cả những model nói trên đều được cho là sẽ tích hợp công nghệ "sinh trắc học", có thể chính là cảm biến vân tay đã xuất hiện trên iPhone 5s. Thời điểm mà iPhone 6 ra mắt sẽ rơi vào khoảng tháng 9 giống những gì hãng đã làm trong vòng hai năm trở lại đây. Trước đây công ty nghiên cứu NPD DisplaySearch cũng từng đưa ra dự đoán tương tự như những gì mà nguồn tin từ Foxconn tiết lộ.

Việc Apple bước ra khỏi "vùng an toàn" và sử dụng màn hình lớn là hoàn toàn có thể xảy ra. Trước đây iPhone chỉ nhắm đến phân khúc cao cấp, còn phân khúc thấp hơn thì Apple lấy các model đời cũ rồi tiếp tục bán với giá rẻ hơn. Thế nhưng vào năm ngoái Apple lại tung ra iPhone 5c, một thiết bị mới hoàn toàn, dành cho thị trường smartphone tầm trung. Đây là một động thái mà trước đây công ty chưa từng thực hiện. Bên cạnh đó, các thiết bị Android cũng đang dần sở hữu màn hình to hơn nên Apple sẽ phải phản ứng lại tình hình này để thu hút khách hàng về phía mình.

Nguồn: Weibo, G for Gamers
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko bao giờ nó ra hai cái kích thước khác nhau luôn 1 lúc thế đâu
@trungvuachua Mong rằng tin đồn chỉ là tin đồn!Chuẩn Apple là thứ mình thích nhất!Điện thoại không nên to quá 4inch!Nếu điều này xảy ra thì chính thức Apple đã hết thời!
rốt cuộc thì Apple đã chịu lắng nghe người tiêu dùng mong muốn điều gì ;)
tuy nhiên , không cần quá to , chỉ cần iphone thế hệ kế tiếp có màn hình 5" là tuyệt vời 🆒
đôi khi sự cố chấp lại làm nên một kì tích , nhưng cố chấp quá thì thành ra ...kì cục :p

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@IPHONE Pro.No1
"tình là phủi bay" nãy chừ xài 4 acc clone tự like ko thấy nhục sao còn lên tiếng thế!
@honghai12a1
báo xấu gì ta ? 😕 nhớ là chưa phạm nội qui nào mờ ? o_O đúng chưa ?

sai gì thì MOD tự biết , mềnh là mềnh chả biết .
Cu là Cu nên bỏ bệnh ghen ghét đi .

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Mi Xì Trét Bà Tám sẽ vẫn luôn là tốt nhất, dùng 1 lần mà phê vài chục lần
@Mi Xì Trét Bà Tám cái hình cũa thím tám tốt nhất nên thêm vào "đối với ifan" thì đúng nhất spam cái hính nhảm cực kỳ
Tiền đâu mà mua nữa quí vị !
NNư tin đồn nhưng giá vẫn như các thế hệ trước lúc ra mắt thì đẹp
ctn100
CAO CẤP
10 năm
Nhớ mọi lần Apple bảo màn hình 3.5inch là TỈ LỆ VÀNG. Ra 4inch thì bảo KÍCH THƯỚC CHUẨN VÀ PHÙ HỢP VỚI BÀN TAY. Nếu thật sự ra màn hình lớn hơn. Kêu gì đây ta 😁 chắc là câu: CHIẾC DÉP ÚP LÊN MẶT mà mấy bạn dùng Apple hay gọi mấy hãng khác khi dùng màn hình lớn nhỉ

P/S: Hy vọng IP 6 màn hình 4.7 inch là được, 5.7 thì to quá >.<
@lee sang jay Em kết cái câu "Vạch Váy Đàn Bà tìm THẸO" của bạn lắm luôn. Like mạnh cho ban!!!!!
leonal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huunghi Đọc cái này mà like đi nè, đây mới là người dùng, chứ không trẻ trâu đấu đá như bọn sàm phân nhé.
@ctn100 lúc đó họ sẽ nói CHIẾC ĐIỆN THOẠI IP ĐỂ CHINH PHỤC CẢ THẾ GIỚI ...
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
Apple mà ra 2 con này thì android ko theo kịp nữa rồi ,tới lúc đó các anti trên tinh tế này gom lúa đua theo mà coi
leonal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.hungnguyen Ờ thông số phần cứng thì cao vỡ mồm cán bộ mà tới lúc chạy thì hiệu năng 8 nhân thua cả 1 thằng 2 nhân ram chưa bằng nửa =)) Đúng là đui mù mà cố đú xài đồ công nghệ nó khác =))
@leonal đừng gây war ở đây bác ợ em vô tội mà =)) bác ghét hãng sx thì nhằm vào đó mà nói sao tự dưng nhảy vào nói năng bậy bạ thế chắc bác là tiến sĩ rồi nhỉ đeo 2 cái kính to thế kia cơ mà =))
leonal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.hungnguyen Vô tội qua những bài viết của bạn thì vô tội thế quái nào nhỉ ;)
Mình cũng chẳng ghét hãng nào, nhưng đừng có mở miệng ra là chê bai sản phẩm này sản phẩm nọ, trong khi cái mà mình có trong tay chắc gì đã hơn cái mình chê. Nó hơn thua nhau chỉ trong 1 gang tấc và đôi khi chỉ trong cái nhìn của người dùng.
Ví dụ như bà chị mình nói "xài cái iphone này rắc rối quá, khó xài ..." vì trước đó bả chưa từng xài iphone và gắn bó với android quá lâu rồi. Mình nghĩ các bạn bên ios cũng thế thôi, xài gắn bó với ios quá lâu rồi không qua android không biết những cái mới cái hay của nó. Miễn sao cả 2 kiểu dùng này đều mang lại trải nghiệm và cảm giác tốt cho cả hai bên là được. Đừng ép nhau lên tiếng theo kiểu chê bai cái này cái khác động chạm.
@leonal chắc bác đọc nhầm hay sao hoặc hiểu sai ý em hiện tại em cũng đang dùng đồ apple + android và cả wp nữa đều là dân mê công nghệ cả nên em cũng chả nghiêng về hãng nào mỗi hãng đều có cái hay riêng của mình chẳng hạn như mọi người cứ chê wp là hdh nghèo nàn nhưng sau khi trải nghiệm e mới biết wp có những ứng dụng khá hữu ích trong thực tế cuộc sống cần đến như her map và đặc biệt là her drive nếu ai biết cách chọn lọc được 1 chiếc máy có cấu hình ko quá tệ thì có thể trải nghiệm game khá hay trên wp còn về ios7 em chỉ hơi ghét cái i cloud của nó khi tạo id rắc rối và có 1 số chỗ ko hiểu @@ đang chưa biết tạo kiểu gì nếu bác rành thì có time chỉ dùm em luôn. Android thì gần như lại quá dễ dàng với em khi sd chắc do quen dùng rồi 😁. Chứ em không gây war bác đọc lại đi thì biết ai gây war P/s : Cái bạn nói trước bác kia kìa =)) hãy nhìn và đọc kĩ trước khi cmt bác ạ
canhnv3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau vài năm tay người dùng đã tiến hoá đủ dài để chúng tôi tung ra iphone màn hình lớn. Hehe
công nghệ và nghệ thuật rút hầu bao của các pan công nghệ phát triển quá nhanh
iPhone 6 mà như hình minh họa, thì dự là SS sẽ tung ra Galaxy S1000 cũng chả kịp. chứ đừng nói S6,S7 😃
@salemetaplas Nhu hinh minh hoa thi lam sao ha bac? Co gi hot?????
@ctn100 mình đã định danh đó là thành phần phá hoại hình ảnh của Apple
@salemetaplas bác nói kiểu này là chết đấy 🆒
nhưng nghe có lý 😃
4,5 - 5 inch là chuẩn , to quá khá là bất tiện.
@phohienbotat Chính xác...nhưng 4inch chị em lại dễ cầm hơn
BLHT1111
TÍCH CỰC
10 năm
Sợ hàng apple ở cái giá , chat quá đú ẻo nổi😔
@impressive2000 Chụp hình vẫn đang yếu thế so với NOKIA
@tinhlangthang Điều đó mình công nhận, dù đang xài ip, nhưng chụp hình ko là tất cả, nokia đó giờ chụp hình đẹp nhưng thì sao, phải bán mình, ss đó giờ chụp hình cùi nhưng bán phà phà đó
@BLHT1111 lúc mới ra thì ip bị thương gia đẩy giá thôi, được mấy tháng thì giảm ngay. nhưng được cái là giá ip cũ ko hề bị rớt giá nhiều
tôi mơ điêu nay lâu lăm rơi.
shaun777
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc là Test cả hai kích thước thử rồi sau mới quyết định chọn một kích thước thấy đảm bảo để tung ra thôi 😆
cũng chỉ là tin đồn, còn cả bao lâu nữa mà giờ này đồn rồi, công nhận những người này rảnh mà đồn đoán nhỉ
Từ 5.7_6.3 inch thì cậu sẽ quay lại ios sau 3 năm chia tay, còn nhỏ hơn dù 5.5inch thì tiếp tục chia tay ạ. Cầm thử mấy e bé bé 5inch lọt khỏi tay hoài. Kha kha
@phuocxuan2004 Hic bác quay tay kiểu gì mà to cả bàn tay hay vậy . Mà nói thẳng đối với những người dị như bác thì chắc Apple cũng không cần mời chào đâu khi mà 5.5inch vẫn còn chê nhỏ .
Mod nào cho cái ảnh minh hoạ mà xấu tởm ... Chắp vá tùm lum .
@Andykool1810 Vậy ảnh của bác đẹp vãi hàng à??
Còn chuyện nhu cầu sài đt của tui to là sở thích của mỗi người. Nó ko sx thì tui ko sài. Đơn giản chỉ có thế làm gì bác phải xoắn lên vậy, tui bỏ tiền ra mua đúng sở thích, ko thích có pr hay hạ giá cũng ko thèm chứ ở đó mà mời chào. Hahaha
@phuocxuan2004 mua ipad đi chứ iphone làm gì nữa. chơi game,lướt web thì ipad là ngon cho đội đánh son rồi.
@đường xa nắng mới Nhét túi quần zjn đc ko? Trong khi z ultra tui nhét tốt. Hahaha
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
và mình sẽ mua iphone!
Cuối cùng ifan cũng đã có "dép" up vào mặt 😁
@hnadov Mình đang dùng ip4 cùi bắp và mình chẳng phải ifan. Cách đây 1 năm mình đi lùng mua đt cũ, ý định lúc đầu là mua S2 nhưng đi xem khắp thấy nản quá vì con S2 bị trầy viền xung quanh nhìn kinh quá và quyết định mua IP4 (8 triệu). Và thấy quyết định đó không sai lầm. Mình nghèo nên mua sắm cái gì phải cân nhắc rất kỹ. Mình là người đam mê công nghệ đang dùng ip4 (chưa có tiền đổi đt khác) và sẽ không bao giờ mua ip nữa nếu màn hình nhỏ hơn 4,5inch và khác quan đánh giá:
Về đt thì chỉ có Apple và Nokia là tốt nhất: Về độ mượt, độ bền, thiết kế đẹp, camera, màn hình, ... rất tốt. Không khó hiểu khi người tiêu dùng vẫn yêu quý NOKIA và APPLE nhất.
Sony thì bị kém về khoản màn hình và camera. Sony sản xuất ra cảm biến bán cho rất nhiều hãng (có apple) nhưng chụp hình của Sony trên đt ko được đánh giá cao do làm phần mềm chưa tốt. Theo mình là mảng đt của Sony mới tách ra khỏi ericson nên cần thời gian nữa để hoàn thiện.
HTC chất lượng rất tốt nhưng thương hiệu không mạnh lắm (người bình thưởng hỏi HTC là hãng nào họ ko biết)
SAMSUNG thì thiết kế xấu kinh và chất lượng hoàn thiện kém Nhưng vẫn bán rất tốt (do khâu marketting tốt).
LG cũng như SS. LG được cái màn hình tốt còn lại chẳng có gì nổi trội.
Kết lại: Apple mà ra màn hình lớn cộng với một số điểm nổi trội nữa ví dụ như nâng độ phân giải camera lên cao khoảng 20MP (5 chấm của Ip4 vẫn cho 8 chấm của S2 hít khói), có NFC, HDMI, ... thì SAMSUNG sẽ quay về chăn bò nuôi heo chứ ko sản xuất điện thoại nữa :p:p:p:p:p:p
@tinhlangthang Xài ip5 trở lên sẽ thấy airdrop nó thế nào, gửi 10 tấm hình trong vai 3 4 giay thui
Ra nhanh cho em mua em 5s rẻ nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019