[Tin đồn] iPhone mới sẽ có 2 phiên bản 4.7" và 5.7" với thiết kế siêu mỏng

vuhai6
28/3/2014 15:44Phản hồi: 258
[Tin đồn] iPhone mới sẽ có 2 phiên bản 4.7" và 5.7" với thiết kế siêu mỏng

Một bản vẽ vừa mới được tiết lộ được cho là của chiếc iPhone sắp ra mắt, điểm đặc biệt là nó cho thấy sẽ có đến 2 phiên bản iPhone với kích thước màn hình khác nhau. Theo đó iPhone mới sẽ có vỏ bằng kim loại, điều này được áp dụng cho cả 2 phiên bản cao cấp và giá rẻ. Về kích thước màn hình, sẽ tồn tại cả 4.7" và 5.7", vô tình đúng với tin đồn mà trước đây chúng ta đã nghe từ Foxconn. Thiết kế này gần giống với iPod Touch Gen 5 mới nhất của Apple, với thân hình mảnh mai thì camera cũng phải lồi ra một chút. Viền màn hình có vẻ như rất là mỏng, theo như cái cách người ta vẫn gọi là bezel-free.

Theo như bản phác thảo này thì iPhone 4.7" sẽ có kích thước 137 x 66 x 7 mm, trong khi đó bản 5.7" lại mỏng hơn với các số đo 157 x 77 x 6.7 mm. Apple thường có rất nhiều các phác thảo thiết kế khác nhau, vì thế chưa có gì chắc chắn đây sẽ là iPhone 6 sắp ra mắt. Tuy nhiên theo xu thế màn hình lớn hiện tại thì việc Apple phá bỏ quy tắc và ra mắt iPhone màn hình lớn cũng có thể xảy ra.

Dựa vào những thông tin lần này thì người ta có dựng lên bản mẫu của iPhone mới, những hình ảnh dưới đây chỉ là sản phẩm của đồ hoạ chứ không phải hình chụp thực tế.

Không những hình ảnh mà ngay cả video cũng đã được dựng để bạn có thể hình dung rõ hơn. Thông số kỹ thuật trong video có khác một chút so với thông tin trong bài viết.

Nguồn: macrumors, youtube
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại là tin đồn. Tới tháng 9 này sẽ rõ 😁
@enz0 ớ. e tưởng năm nay ra tháng 6 chứ. tháng trc đọc đc ở đâu nhỉ, quên béng mất rồi 😔 thôi e cứ mua 5S cho nhanh :D
5.7 giống Nokia thế
MiChu Vũ
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngthvinhhvkt em cũng nghĩ giống bác
@ngthvinhhvkt chuẩn nuôn......giống y nokia
Thiết kế như thế nào thì chưa biết nhưng Apple kiểu j mà chả phải ra "iDép"! Xài màn to quen rồi chả muốn xài mấy con màn nhỏ nữa. Năm nay các hãng ra nhiều đt ngon quá, mình chỉ muốn thấy thằng Sam bán ế con S5, lỗ chổng đ*t cho chừa cái kiểu thiết kế kém, chất liệu cùi đi.
@Fanfanmewmew Bạn cmt mà m thấy hài quá. Đúng là tụi fan cuồng lúc nào cũng thích gây war.
S5 mà ế thì cũng không tới lượt b sài.
@Fanfanmewmew đấy là thím muốn thôi! chứ dân nó vẫn mua ào ào ra đấy :p
thieu_than
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cjnemax Đúng nghĩa fan chân chính 😃 Mong ss thay đổi
@360DarkLord Bán ế, bị tẩy chay nó mới biết thân biết phận làm con Note 4 thật ngon cho mình nhờ ;) Nhiều bác thấy mình bảo thế lại tưởng mình là fan cuồng của Apple mới hài 😁 Điện thoại đến thời điểm này mình vẫn khoái xài dòng note của SS nhất, đang gom lúa để chờ con note 4 nhưng hy vọng nó không lởm như con S5.
Đang gom lua chờ iphone 6
supi7
CAO CẤP
10 năm
Màn to là ngon quá rồi
Thiết kế nếu đúng như clip thì thật sự iPhone đời này quá đẹp, quá sexy,bản vuông 4 góc nhìn thiên hướng hơi Sony nhưng thật sự là đẹp. Có lẽ sẽ mang đến những trải nghiệm thú vị cả về tính năng lẫn thiết kế trong phiên bản mới này.
360DarkLord
ĐẠI BÀNG
10 năm
@viettruss Concept thì lúc nào chả đẹp chả là mơ ước của mọi người hả bác, đúng là apple ko tăng kích thước màn hình thì tụt lại so với android quá, nhưng dù sao mình vẫn thích thiết kế của 4/4s hơn bền đẹp rơi suốt chẳng sao 5/5s mấy đứa bạn dùng rơi cái là móp nghĩ mà thương hihi
@viettruss giấc mơ đẹp đấy nhưng viền kiểu đó thì 1 tuần thay màn hình 1 lần vs lại chẳng cách nào cầm cho bình thường được vì phần thịt trên tay cấn vào màn hình cảm ứng ==> nhảy cảm ứng loan xạ. Bản vuông 4 góc nhìn y chang con Lenovo K900.
P/s Màn hình 5.7 + pin khoảng 3k trở lên thì sẽ chia tay android quay lại IOS cho vui tý. Tính ra cũng xa IOS đc 2 năm rồi chỉ vì cái thiết kế không thay pin được vs màn hình nhỏ quá lên sàn coi chứng khoán mà đui cả mắt. Mà diễn đàn mình sao dạo này vào topic nào của Apple cũng thấy mấy thằng thiểu não nhắc đến samsung thế nhỉ bài viết có chữ samsung nào trong đó à trời. Thiết kế S5 củ chuối công nhận nhưng vỏ nhựa mà là dở thì bó tay vì vỏ nhựa mới tháo pin ra thay đc và bền ít xước hơn kim loại. Hỏi thật mua cái Dt vỏ kim loại về xong mua cái ốp nhựa gắn lên thì khác quái nào vỏ nhựa
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@360DarkLord Đúng rồi,rơi suốt chẳng sao,vẫn nghe gọi dc nhưng bể cái màn hình,công nhận bền thiệt
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
Android ngày xưa lấy màn to để đè Apple. Giờ bác SJ đi rồi Apple chấp nhận mất mặt tí làm màn hình to thì có mà cháy hàng
Cjnemax
TÍCH CỰC
10 năm
hjx chỉ thích bỏ cái nút home cứng thay vào đó là logo táo 😕 ip mà ra con 5.7 inch thật thì đến với e nó ngay, chán với cái màn hình bé tẹo này quá rồi 😕
Ayo Won
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cjnemax 😁 theo hình dung của bác mình nghĩ thì nó hơi bị sến súa
Cjnemax
TÍCH CỰC
10 năm
@Ayo Won hjx làm sao cmt hình vào dc ta @@! chỉ mình cách chèn hình đi mình cho bác xem kiểu mình thích :p
Mình cũng thích màn hình to. 5" và viền mỏng thì tuyệt vời. Pin cho lên gấp đôi thành 2k8 hay 3k. Những thứ khác cơ bản đã tốt và quá tốt rồi.
hungcc
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế thì hot lắm đây, đã dùng thử nhiều máy phải công nhận Iphone đỉnh nhất nhưng ghét mỗi cái màn hình nhỏ, 4.5 hoăc 4.7 viền mỏng là tuyệt vời nhất
Nhìn viền màn hình kìa,trải nghiệm viền màn hình trên G2 đã đẹp lắm rồi, giờ gặp lại iPhone vẫn nhìn rất nịnh mắt . ko phải fan ip nhưng phải thừa nhận rằng có lẽ lần này Apple sẽ tạo thêm khoảng cách nữa với Samsung .
@viettruss đúng vậy G2 đang là một sức hút về thiết kế viền màn hình mỏng. nếu apple cũng làm như vậy thì không còn gì phải chê đc nữa
Nhìn như con prada
@nguyenphongyb prada nhôm chạy ios 😆
5.7 là ngon đối với tớ.. Hi vọng Táo hỉu người dùng
@phaikodo Như thế thì rất hợp với dáng em đấy, cô cũng thích Táo to đây ;), mặc dù có thể không hợp với dáng cô 😁.
@fanyingni Chứ cái màn hình bé tí hiện tại của Táo xài chán chết cô ơi.. Nhưng với nữ thích hợp hơn mà cô.. Hihi
@fanyingni Đã là cô rồi thì dáng chắc chắn đẹp, to thì cái tốt cái ko tốt, nhưng nếu khoảng 4,7' thì sẽ hợp cô đấy. Chúc cô có táo như ý sau vài tháng nữa...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Nhìn cứ như bọn lumina
@alexxlee101 Bởi vì Lumia nhìn y chang phong cách ipod nano.

Nên nếu ip6 phat triển phong cách này thì sẽ giống lumia. Nhưng apple chưa chắc đã theo thiết kế này vì cầm rất khó. Nhiều khả năng là form máy giống ipad cũng OK. Nếu có cả 2 kích thước này, làm cả 2 em cho hoành tráng.
@Hungdunghcmc Mình cũng nghĩ ko đời nào apple lại thiết kế theo phong cách này
@alexxlee101 Lumia nhìn như ipop mới đúng bác ạ ==
Nếu mà có 2 kích thước như vậy thì thị trường lại càng khốc liệt. Các ifan không còn phải mua kính lúp khi dùng đt nữa
Nếu mà có 2 kích thước như vậy thì thị trường lại càng khốc liệt. Các ifan không còn phải mua kính lúp khi dùng đt nữa
giống con lumia-icon quá chừng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019