Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Nokia có thể sẽ bổ sung tính năng chia sẻ file qua Bluetooth trên Lumia

bk9sw
6/5/2012 17:16Phản hồi: 96
[Tin đồn] Nokia có thể sẽ bổ sung tính năng chia sẻ file qua Bluetooth trên Lumia
Theo thông tin từ thành viên Amit thuộc diễn đàn NokiaPowerUsers, hôm qua, anh này đã có cơ hội tham dự một sự kiện giới thiệu bản cập nhật Tango cho dòng sản phẩm Lumia do Nokia tổ chức. Bên cạnh các tính năng như chia sẻ kết nối qua WiFi (Internet Sharing) và những cải tiến trên bản cập nhật, một thông tin khá thú vị khác mà Amit cung cấp là Nokia có thể sẽ trang bị tính năng gởi nhận tập tin qua Bluetooth trên Lumia trong các bản cập nhật trong tương lai.

Đây không phải là lần đầu tiên Nokia tùy biến kết nối Bluetooth trên nền tảng Windows Phone. Như đã biết, người dùng chỉ có thể sử dụng Bluetooth trên WP để kết nối với các thiết bị ngoại vi, chẳng hạn như tai nghe. Tuy nhiên, ngay từ khi ra mắt dòng Lumia, Nokia đã cài sẵn trên máy ứng dụng độc quyền Contact Transfer nhằm giúp người dùng chuyển đổi danh bạ trực tiếp từ điện thoại cũ sang Lumia mà không cần phải đồng bộ đám mây. CEO Stephen Elop cũng đã nói rằng công ty đang cố gắng đưa các tính năng theo yêu cầu trên nền tảng Symbian sang Windows Phone.

Việc hỗ trợ giao tiếp Bluetooth FTP thông qua một ứng dụng sẽ là một giải pháp tối ưu bởi ứng dụng vẫn đóng vai trò là "người gác cổng" của hệ điều hành, đảm bảo các tập tin truyền tải sẽ được đưa vào các thư viện phù hợp trên thiết bị trong khi vẫn hạn chế khả năng phát sinh lỗi hệ thống. Hy vọng ứng dụng sẽ hỗ trợ các tập tin đa phương tiện như nhạc, nhạc chuông và hình ảnh.

Ngoài ra, NokiaPowerUsers cũng gợi ý Nokia sẽ thay đổi thương hiệu Marketplace trên dòng sản phẩm Lumia thành Nokia Marketplace với logo riêng và bản cập nhật Tango sẽ cải thiện hiệu năng của pin.

Cuối cùng, Amit cho biết khi anh hỏi về bản cập nhật Apollo dự kiến ra mắt vào cuối năm nay, Nokia cho biết "Điện thoại Lumia sẽ nhận được nhiều bản cập nhật khác trong tương lai, bao gồm cả 'Major ones' - tức là những bản cập nhật lớn khác. Không biết câu nói của Nokia có ám chỉ đến Windows Phone 8 hay không nhưng có thể chắc chắn rằng, Nokia sẽ không bỏ rơi người dùng cũng như những "đứa con đầu lòng" của mình.

Theo: WMPowerUser
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theanh9x99
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP của Nokia khá hay và đẹp mỗi tội chưa có xiền để trải nghiệm
@theanh9x99 đang có lumia 610 có gần 5tr đó bạn...
hy vọng sẽ có trên tất cả các máy wp7 😁
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
Điều cơ bản nhất lại ko có :|

để bi giờ phải hối hận bổ sung ?

Sao ko kiên trì mãnh liệt như iOS, dám chơi dám chịu
devilchill
ĐẠI BÀNG
12 năm
@noobvn2105 bạn ấy tưởng chỉ mỗi iOS thánh thần mới chia sẽ mọi thứ qua đám mấy đc 😃
@zippi đúng là IOS thì có nhiều ứng dụng thật đấy, nhưng chỉ là up ảnh lên mạng thôi, còn việc chia sẻ dữ liệu với các thiết bị khác như máy tính và điện thoại của hãng khác mình cảm thấy hơi bí. mình thấy 1 thiết bị có thêm bluetooth vẫn linh hoạt hơn, trong việc copy tài liệu, nhạc, những file dung lượng ko quá lớn từ điện thoại và máy tính có bluetooth. còn với IOS mà bạn nói có vẻ ko được linh hoạt trong chuyện này, đâu phải lúc nào cũng có thể lên mạng được đâu đúng ko bạn
@zippi LOL vậy iOS cũng chỉ cho kết nối với tai nghe blutooth chứ có cho chia sẻ file đâu (nếu ko dùng app ngoài). BB với android bây h còn ko cho phép nữa là. muốn share j cũng phải cài thêm app
@zippi Hehe .... iOS phải hít khói WP về khoản chia sẻ mạng xã hội nhé
Tuyệt vời chưa
Hehe ! Như vậy thì WP còn mỗi Nokia được ưu tiên nhất rồi. Nhưng cũng có cái hay và hạn chế .
ở trung quốc lumia cũng hot lắm : http://www.zing.vn/news/mobile/con-sot-lumia-800c-o-trung-quoc/a244616.html
@diamonia chắc lúc đấy anh em mình cũng mục xương😃
@tvhieu thì cái thẻ ATM cũng là một hình thức chứng minh thu nhập roài !
tvhieu
TÍCH CỰC
12 năm
@hiepthong chưa nói nên điều gì pác ạ. TK ở đây là tất cả mọi người thanh toán đều qua TK (Trả lương, mua bán, thanh toán tiền điện, tiền nước...) được hiểu là ngân hàng nó lắm được chính xác anh thu nhập bao nhiêu, chi tiêu bao nhiêu, còn bao nhiêu.... tiền vào và ra khỏi túi của người dân đều qua TK ngân hàng cơ
@hiepthong thế mà mấy chú anti bảo trung quốc ko ai thèm mua lumia!
Thông tin tốt cho người yêu điện thoại thích Lumia.
@nhatnamsj nãy giờ thấy bác PR trá hình cho thongtin.com 2 lần rồi nhá
dungremix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mãi chưa thấy bản cập nhật tango nhỉ đợi xem co tiếng việt ko..
chipnho_tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia là thế không bao giờ đem con bỏ chợ mà.😃 Uy tín làm lên thương hiệu 😃
mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe anh No hứa hẹn nhiều ghê thì cũng đủ biết WP đc No kì vọng thế nào rồi. Những đt dùng Sym ở phân khúc trung cấp và cao cấp sắp đi vào dĩ vãng rồi: "CEO Stephen Elop cũng đã nói rằng công ty đang cố gắng đưa các tính năng theo yêu cầu trên nền tảng Symbian sang Windows Phone."
Nói thật là chưa dùng thử WP bao h, nhưng nếu sau này chán android mình nhất định sẽ mua WP của anh No, rất thích thiết kế lumia vì giống như kiểu nokia N9 ^_^
ôi cái này thích thế . Chứ kg gò bó như thằng ios
huumen
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, cái này chắc chắn có trong WP8 mà, với lại bây giờ đã có soft bắn BT do nhóm DFT phát triển, các bạn không xài WP đừng có phán như thánh thế
dbt123
CAO CẤP
12 năm
mình mong chờ tính năng chia sẻ internet từ PC đến đt, nghĩa là đt có thể dùng chung internet của máy tính đang kết nối ADSL như những dòng Android của HTC đó
vandung668
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dbt123 cái này kết nối dt với máy tính thông qua zune xài nét tẹt bô nhé. mỗi tội ko vào nghe nhạc trên máy dc thôi. hoăc ko cài Connectify phát wifi từ Laptop dùng tốt luôn nhé.
dbt123
CAO CẤP
12 năm
@vandung668 nhưng lại ko phát đc wifi 😁
@dbt123 Cái này có luôn từ đầu trên wp7 nếu kết nối điện thoại đến PC bằng cáp và mở zune, dùng laptop còn có cách cài phần mềm phát wifi trên pc rồi dùng điện thoại thu lại
chúc mừng ai dùng lumia. mình dùng htc chả biết bao giờ mới được haiz
Không biết khi nào được cập nhật wp 7.5 tango nữa đây.nóng lòng quá đi mất.
Awesomeeeeee... Hi vọng bản cập nhật tiếp theo cũng sẽ có vụ tập hợp apps trong một folder (cái danh sách apps của mình hiện tại đang dài dằn dặt =.=), và hiển thị notifications list. ;)
Co the bay gio la thoi gian nokia dang khung hoang nhung minh tin nokia se tro lai la mot nha vua voi lumia
cái cải tiến pin cho tango k biết thế nào đây, nó thêm được 20% sử dụng nữa thì đúng thật là quá ngon, hehe. Mà cứ thông tin gì nhiều, ra phát thử ngay cho nó nóng nào no ơi
aachiaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
winphone và ios gò bó như nhau . cái nào chả như cái nào.
Mỗi ngày một niềm vui vs WP

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019