Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Samsung cũng đang phát triển đồng hồ thông minh với màn hình tròn

Duy Luân
25/8/2014 22:37Phản hồi: 68
[Tin đồn] Samsung cũng đang phát triển đồng hồ thông minh với màn hình tròn
Hai thiết kế đồng hồ mặt tròn mà Samsung từng đề cập trong một số bằng sáng chế

Theo trang SamMobile, Samsung hiện đang phát triển một chiếc smartwatch màn hình tròn tương tự như Moto 360 (và cũng giống mẫu đồng hồ mới của LG). Thiết bị này sẽ có ngoại hình tương tự như các đồng hồ truyền thống nên sẽ được người tiêu dùng ưa chuộng hơn trong khi vẫn có đầy đỉ những tính năng thông minh. Chưa biết máy sẽ chạy hệ điều hành Tizen hay Android Wear. Hiện cũng chưa rõ bao giờ thì sản phẩm sẽ xuất hiện trước thế giới, nhưng trang SamMobile dự đoán rằng thời điểm ra mắt của nó sẽ là vài tháng sau khi Galaxy Note 4 có mặt ra thị trường. Note 4 sẽ ra mắt vào đầu tháng 9 tại triển lãm IFA 2014. Cũng tại sự kiện nói trên, Samsung còn được cho là sẽ giới thiệu thiết bị đeo đầu thực tế ảo Gear VRsmartwatch Gear Solo có khe gắn SIM.

Nguồn: SamMobile
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại tròn tròn giống Moto 36 à
MrQuay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thang_taidau Thế cái đồng hồ hình dáng nó ra sao thế mà smartwatch này nọ, cãi cùn nữa à
@MrQuay Ở đây đang đưa tin về smartwacht chứ đưa tin về đồng hồ ak.
Đọc thật kỹ tiêu đề và nội dung và hình ảnh minh hoạ nhé
MrQuay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thang_taidau à thế smartwatch ko phải đồng hồ à ? thế thằng moto360 giống cái gì thế?
mà có đọc bài chưa thế? biết mình quote cái gì ko thế ?
MrQuay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thang_taidau à thế smartwatch ko phải đồng hồ à ? thế thằng moto360 giống cái gì thế?
mà có đọc bài chưa thế? biết mình quote cái gì ko thế ?
bây giờ trước mắt là đợi đến 3/9 để xem Asus Smartwatch nó hình thù vs giá cả ra sao đã, mấy thằng khác tạm hoãn quan tâm 😆
@meodihia_cool hình thù của nó chắc chắn là hình vuông còn giá cả thì khoảng 99$!😁
@Moto 360 hình chữ nhật và màn cong bạn ạ, asua vừa tung ra thiết kế trên giấy của e nó rồi
@meodihia_cool cái này à!😁 Asus-Android-Wear-curved-smartwatch-IFA-2014-02.png
Không có SS, SONY chuột bạch thăm dò thị trường Apple giống như người mù ko dám đi đêm 😃
@Phuoc Nga 008 người mù đi ngày hay đêm thì có gì khác biệt nhỉ🆒
Có gì mà phải xoắn! 😃
Ra sp thấy đc thì mua, kg vừa ý thì thôi! 😃
Haizz, bắt kịp xu thế thôi, nhưng bị mang tiếng rồi thì tới luôn đi a 😁
camera lồi thần thánh 😔
Chiêu Dương Đông Kích Tây của Motorola đấy các bác ạ! Giả vờ lộ hàng mặt tròn cho LG, Samsung hốt hoảng dốc toàn lực bào chế theo, cuối cùng sẽ tung ra...mặt eclipse!!!
nujnets
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BlackMetal Bác khéo tưởng tượng thế 😁
Chắc chắn chạy Tizen như Gear neo2 thui 😁 :eek:
Qua theo dõi em thấy người ta chờ đợi Apple tham gia thị trường này hơn là SS sáng tạo.
Các công cụ, công ty hộ trợ cũng e dè hơn với thị trường còn chưa rõ ràng.
@vnstockguru Mình nghĩ thị trường smartwatch có những vấn đề sau:
Về chức năng: chưa chứng tỏ được ưu việt gì so với smartphone nên tại sao người ta phải mua thêm.
Về thời trang: Thường những người mua đồng hồ hiện nay người ta mua là để khẳng định bản thân. Nêú như cái smartwatch ko làm them được những chức năng khác smartphone thì tại sao phải bỏ cái đồng hồ đắt tiền đang đeo , chả lẽ hai tay đeo 2 cái
@truong95 Những cái nói cũng là vài vấn đề được cho là Apple cần giải quyết nếu muốn ra smartwatch mà không muốn chuốc lấy thất bại.
Có lẽ chính vì thế mà đồn thổi mấy năm nay nhưng vẫn chỉ là đồn thổi.
Smartwatch của SS bây giờ chủ yếu là đồ khuyến mãi cho các thiết bị cao cấp.
@truong95 đeo tay nên theo dõi được nhịp tim blah blah về sức khỏe. Với lại thêm nhận và hiển thị notification đỡ phải móc máy ra vì giờ máy cũng càng ngày càng to 😆. Nói chung tai nghe bluetooth có người dùng thì cái này phải có nhiều hơn 😃
@truong95 bạn mua 1 cái smartwatch xài đi rồi sẽ thấy sự tiện ích của nó. Chắc chắn nó phải để làm đẹp như 1 món đồ trang sức vì hiện nay smartwatch vẫn còn khá thô vì khá bự và dày.🆒
Ai làm gì thì SameSung làm cái ấy
việc tốt nhất sam làm được là đi copy, làm ơn đừng sáng tạo
Sony Ericsson MBW-200, mặt tròn kết hợp với Smart phone đầu tiên, Motorola 360 mới hé lộ mặt tròn, LG, SS mới chạy theo mặt hình tròn.

@yeucongnghe2012 SAM gì đây bác
@khóc vì em s2 chứ gì bác!😁
.Mr.
TÍCH CỰC
10 năm
@yeucongnghe2012 Alpha hay S2 thần thánh thế bác :p
@.Mr. bác nhìn thế nào mà lại ra alpha?:eek:rành rành lại con s2 mà! Samsung-Galaxy-Alpha-kich-thuoc-800x496-2.jpg
Các chú cứ mở đường, còn anh chuẩn bị phương tiện, tuy chạy sau nhưng sẽ nhanh hơn các chú 😁. Sang năm anh định đổi tiên thương hiệu thành SAMSUNG PHOTO:oops::oops::oops::oops::oops::oops:
@htpcty bình luận đầu tiên của bác làm em sửng sốt quá, giờ apple đi theo hướng là sản xuất smartwatch hình tròn giống moto 360 đấy, ngay cả cái tên iwatch thì hãng cũng đang đàm phán với 1 số công ty ở châu âu vì họ đã đăng kí cái tên này trước rồi!😃
Bạn bị tẩy não hay không có vậy? Cuồng vừa thôi chứ, để người ta còn tôn trọng cái quả táo chứ.
vui nhỉ, trước kia ra toàn hình chử nhật, giờ thì là hình tròn
1800 bài viết mà nói chuyện y nhứ đứa con nít. Ok mình cũn là fan cuồng apple đây nhưngko có nhãm như bác đâu
Các bác cho mình hỏi Cái đồng hồ thông thường ngoài tròn và vuông thì nó có cả méo hả các bác ? mà các bác nói nó giống thằng nọ thằng kia ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019