[Tin đồn] Samsung sản xuất màn hình OLED 350 ppi để cạnh tranh với Retina

Thảo luận trong 'Tin tức - Sự kiện' bắt đầu bởi shinbehv, 28/7/12.

1. haphu

haphu Thành viên

Người khác thành công nhảy vô ăn hôi :D
    chả có nhẽ ...
  2. grandholy

grandholy Thành viên

bạn nói thế thì kiểu vừa ăn cướp vừa la làng, tức là mình thì được phép bắt chước người ta, còn người ta giống mình thì là đợi người khác thành công rồi nhảy vô ăn hôi =))
    giọng điệu của bạn chính thị iSheep, không lẫn vào đâu được.
  3. onlylove197

onlylove197 Thành viên

OLED là chiến lược phát triển của Hàn Quốc, và samsung là hãng Hàn Quốc thì cải thiện công nghệ là đúng rồi.
  4. truanang

truanang Thành viên

Đó là xét về mặt công nghệ . Mình ko hề nói samsung ăn cắp công nghệ . Mình chỉ nói đến cung và cầu : apple tạo ra nhu cầu , và samsung đợi thời cơ thị trường hình thành rồi nhảy vào đáp ứng cái nhu cầu đó . Đó là 1 chiến thuật rất khôn . Kẻ đi đầu rất dễ tạch , apple bản thân đã suyt tạch hồi 20 năm trước ,chỉ vì đi đầu quá sớm với dòng máy mac .
    Thử hỏi trước khi apple sản xuất retina , cho tiền samsung có dám nâng độ phân giải lên đến cỡ đó ko ? Có dám sản xuất tablet với độ phân giải cao hơn hẳn full hd ko ?
  5. em_ut

em_ut Thành viên

Bạn đang hiểu sai trầm trọng vấn đề này. Việc nâng cao độ phân giải màn hình ko phải là ý tưởng của riêng Apple mà là đích nhắm tới của tất cả. Nó cũng giống như điện thoại màn hình to thôi. Nhưng để đạt đc ko phải dễ vì còn cần phần cứng đủ mạnh rồi OS nữa. Hơn nữa Amoled lại là CN mới cần thời gian để phát triển trong khi lcd đã đạt đếm đỉnh rồi. Chứ ko phải SS chờ Apple ra sp phân giải cao rồi mới nhào vô đâu.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
  6. tuan_gfm

tuan_gfm Thành viên

Apple đã bỏ qua giai đoạn PT độ phân giải rồi. SS vẫn chỉ là kẻ ăn cắp, theo voi đi hít bã mía
    Giờ chỉ còn Apple là hướng tới các trải nghiệm mới mẻ, kinh điển trên smart phone thôi
  7. ifan7apple

ifan7apple Thành viên

Bớt troll đi bạn :oops: Thật xấu hổ khi có những người xài Ip kém hiều biết và cuồng như bạn :mad:
    YPMVSTAFF thích nội dung này.
  8. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Bạn nói ngộ nghĩnh nhỉ? Hỏi thật , cái j có độ phân giải gấp đôi 3gs vào thời của 3gs, bạn biết hay ko?
    Việc appl đú theo làm màn phân giải cao ở 4/4s , bạn có thể chứng minh là nó ko đú ko, vì trước khi nó làm cái phân giải cao hơn 3gs, thì cái đt kia (ko phải của appl) đã ra mắt thị trường?
    Nếu ko cm được là nó ko đú, thì bạn đừng vì thấy hãng khác làm cái j mịn hơn appl thì là đú nhé! Họ cần j appl?
    Nhu cầu con người cao lên là do appl thôi à? Cứ như ko có appl con người ko đòi hỏi nâng cao nhu cầu ý nhỉ?

Cũng có thể ai đó sẽ hài hước : nếu ko có appl thì chúng ta đã ko có nhu cầu ăn no , ăn ngon hơn....haha (giả dụ appl sản xuất gạo)

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
    grandholy thích nội dung này.
  9. nguyenhuyphu1202

nguyenhuyphu1202 Thành viên

Èo, phần cứng cũng đi so sánh, cái chạy ầm ĩ bên trong mới đáng nói bác ợ
    Samsung mà ko có cái nền android thì chíp 4 nhân, ram 1gb để làm j nữa bác?
    Bác ko hiểu ý em à?
  10. LeHieu097

LeHieu097 Thành viên

Bác k rãnh xem những thứ gọi là lịch sữ linh tinh đó thì đừng cố tỏ ra hiểu biết mà phán này phán nọ. Cảm ứng đđ có từ lâu, trc cái thời i của bác nhá, mtb thì cũng chẳng phải Ap tiên phong. Chỉ là nó k thành công như ip, ipad. Siri thì cũng là Ap mua lại và cái nhận dạng giọng nói thì nokia, gg có lâu rồi chỉ k giống Siri thôi ( Siri đang bị TQ kiện). Người ta tăng ppi mh thì kêu là bắt chướt, làm thấp thì chê lõm, dạng như bác là thấy người khác hơn thần tượng mình đâm ra tức. Đừng có nghĩ cái gì cũng do Ap làm ra mà bảo người khác bắt chước này bắt chước nọ. Bác chê mh to, cpu quad core, ram 1Gb, thì bác xem lại Táo của bác làm đc chưa nhé, đâu phải nghỉ ra là làm đc. Chỉ có ifanc (cuồng) mới cmt như bác, trí t.tượng ngang ngữa bác Sasuken.
    nguyenhuyphu1202 thích nội dung này.
  11. tungpooh777

tungpooh777 Thành viên

màn hình white magic hiện nay mới là màn hình sáng nhất bạn :)
    màn hình của Xperia P đó. Bạn tham khảo thử :)
  12. Solo man

Solo man Thành viên

Chỉ cần 200dpi là đã nét mà mắt ng k thể phân biệt đc rồi, cao hơn thì làm cái quái gì nhỉ, chỉ tổ tốn pin. quan trong chỉ còn là khả năng hiển thị màu sắc có chân thực k thôi.
  13. dib

dib Thành viên

Đã bảo là nó nhái mà, nhái chúa chứ không phải nhái tầm thường như nhái tàu. Nó nhái cái xu thế tăng ppi

Những hãng khác có tăng cũng không quảng cáo lộ liễu trơ trẽn như nó. Mật độ HD trên 4.3 " đã rất cao, hầu hết các hãng đã ra hàng..mà người ta không cần phải OLED 350 ppi như anh í :D
  14. hiepthong

hiepthong Thành viên

300 lận bác ơi chứ 250 trở xuống vẫn nhìn thấy rỗ nè.
  15. kimo

kimo Thành viên

bạn này viết tiếng Anh như tiếng Việt nhễ ... có vẻ hận Apple tới xương tủy luôn :)
  16. grandholy

grandholy Thành viên

thật là vãi với cái bạn dib này, nhái cái xu thế. Đã là xu thế còn nhái o_O
    bạn này thuộc dạng nếu hãng khác ra 350ppi thì chê nhưng apple tăng lên 350ppi lại thành innovative đây mà.
  17. duywin123

duywin123 Thành viên

j đâu mà hận bác, em cũng dùng từng dùng iphone để chơi game mà :D nhưng từ ngày qua android thì ko còn hứng thú j vs iphone nữa :)
  18. dib

dib Thành viên

Thật ra việc tăng ppi của Apple mình không đánh giá cao, nó xem như là đỉnh cao cuối cùng của công nghệ LCD, Tương lai là OLED.

Ppi cao trong cái màn hình 3.5" chẳng có đẹp hơn bao nhiêu lại làm chữ nhỏ đi rất nhiều, tốn tài nguyên GPU đồng nghĩa hao pin

Thằng Same tăng ppi khác nào bắt chước cả cái vớt vác của thằng khác .

Thế mạnh cuả OLED là nền đen, Same không lo làm giao diện tối cho tiết kiệm điện, đú ppi sau này pin 2500 chưa chắc xài nổi quá 1 ngày như 1400mAH IP. Bằng chứng SIII pin khủng mà lếch với ip về pin
  19. grandholy

grandholy Thành viên

thật ra nói pin thế này thế nọ thì cũng oan cho mấy con android, giờ iP mà vào con màn 4.8" thì cũng thế thôi, hơn làm sao được.
    Với cả pin nó cũng trụ được 1 ngày, 1 ngày hay 1.5 ngày thì cũng hết ngày là phải sạc chứ ai dùng thêm nửa ngày nữa =))
  20. em_ut

em_ut Thành viên

Sao lại cứ nói SS bắt chước cái thứ đã đc coi là xu thế phát triển. Việc tăng độ phân giải cũng giống như việc nâng cấp cấu hình mạnh hơn, làm màn hình to hơn. Tất cả đều là sự phát triển tất yếu của công nghệ, là 1 trong những thứ mà các hãng phải nhắm tới. SS nó chưa làm trước đc chỉ do là công nghệ Oled còn quá mới mẻ, cần có thời gian để cải tiến và phát triển thôi nên giờ nó mới đạt đc độ phân giải cao thì có gì là lạ đâu? Nếu SS nó muốn như Apple thì nó đã chơi cái màn hình LCD cho độ phân giải cao chứ ko hơn đâu đi phát triển cái Oled làm gì. Dù có nói gì đi chăng nữa Oled vẫn đang là 1 công nghệ mới nhăm nhe vị trí của LCD. Chẳng thế mà cuộc chạy đua phát triển Oled đang hết sức gay gắt đó sao, đến thằng Tàu còn lập ra liên minh để phát triển Oled đó thôi. Mà chuyện tăng độ phân giải đâu chỉ mình SS làm mà nhiều hãng cũng làm mà. Sao cứ SS làm cái gì thì cũng cho là nhái, là ăn theo Apple? Sau này Apple ra iPhone to hơn 3.5" có đc coi là nhái ko?
    YPMVSTAFF thích nội dung này.