(tin đồn) sốc nokia ra mắt thiết bị MeeGo 1.3 cấu hình khủng!!

coffeepot
24/7/2012 11:37Phản hồi: 67
(tin đồn) sốc nokia ra mắt thiết bị MeeGo 1.3 cấu hình khủng!!
Như chúng ta đã biết thì đội ngũ phát triển meego đã rời khỏi nokia và thành lập công ty riêng để phát triển hệ điều hành MeeGo, và dự kiến cuối năm nay cho ra sp mới! Nhưng hôm nay trên trang công nghệ thông tin cnbeta cho đăng một tin vô cùng sốc!
như chúng ta biết thì vào ngày5/9/2012 thì nokia sẽ tổ chức Nokia World tại phần lan và chúng ta luôn mong chờ sản phẩm mới của nokia , những ngày gần đây tại phần lan xuất hiện một số logo bên trên viết "sản phẩm làm mọi người mong chờ nhất đã xuất hiện" thời gian vào ngày 7/9/2012

mới đầu thì tất cả sẽ dự đoán là nokia sẽ cho ra mắt sản phẩm wp8 ,nhưng ms đã thông báo không có sản phẩm wp8 ra mắt trước tháng 11 vậy nên chỉ có thể là MeeGo 1.3, có 1 số ý kiến cho rằng nokia sẽ cho ra mắt các thiết bị wp8,
cụ thể thì nokia sẽ cho ra mắt sản phẩm gi?mà làm mọi người bất ngờ và mong chờ nhất!
theo 1 nguồn tin từ phần lan tiêt lộ thì vào ngày 9/7 nokia sẽ cho ra mắt thiết bị thứ 3 sử dụng hệ điều hành MeeGo (trước đây là N950 và N9) phiên bản MeeGo 1.3 Gregale (không phải MeeGo pr1.3 đâu nhé)
không giống với hamantan , Gregale được làm mới hoàn toàn và sản phẩm này được trang bị cấu hình khủng như :
ram TI OMAP 5430 hai nhân vận hành khoảng 2G ,nhưng chắc nokia sẽ chỉ cho phép ở mức tối đa 1.5G ,PowerVR SGX 544 GPU , 1080p / 60 FPS,màn hình Super AMOLED Plus độ phân giải 1024x768 ,camera sử dụng công nghệ pureview 18MP ,.....
1 vai hinh arnh ::
chúng ta thấy sản phẩm này thế nào? N9 sẽ không còn đơn độc nữa các bạn à!
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aaaaa con GPU..... giải trí thì còn gì bằng.
Mà Meego 1.3 hay Hatmattan 1.3 nhỉ?
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
@accountvip đang đi ngoài đường chứ k thì post thêm 2 cái ảnh thiết bị mới rồi
cuonglb
TÍCH CỰC
12 năm
Gregale là tên mã của Maemo phiên bản đầu tiên trên N770 IIRC.

Link của đồng chí đây (tiếng Trung Quốc) : http://cnbeta.com/articles/198478.htm
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@killstar210 Bác này nick bị hack ah
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera 1800Mp,có thật ko bạn😃
Thế này đi máy bay chụp chính xác đc từng người ah
@babobibeo 1800Mp vãi quá, cái này chắc bỏ n9 mua em nó thôi
@kingtanh1 ở đâu ra con số 1800 MPX vậy bạn.
"camera sử dụng công nghệ pureview 18MP..."

coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
minh da them hinh anh vao roi day
Cái ảnh này quen quá, thấy lâu rồi....
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
meego 1.3 k phai hamantan !
cuonglb
TÍCH CỰC
12 năm
Bây giờ phải bắt kèo chứ :

1. Nokia sẽ ra thiết bị chạy Windows Phone vaà đưa vào 1 số các công nghệ như PureView, ...etc

2. Nokia sẽ ra thết bị chạy MeeGo 1.3 Gregale với cấu hình như trên.

Sao đây ta ?, có ai ra kèo không ? heh
nhok_adgjm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuonglb
bác db hỏi vậy suy ra là đang tìm tên nào phản bội meeGo trong box đấy mà.ai dám chơi kèo 1 nào...????????
e kèo 2.mong đợi mỗi meeGo thôi!!!!!!!
Em kèo 2...
WP về chỉ sài dc thôi ko mần gì dc.
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
em cung choi keo 2 !! thich meego hon wp8
cuonglb
TÍCH CỰC
12 năm
Anh kèo 1 heh (nhưng hy vọng mình thua).
soigreen
TÍCH CỰC
12 năm
@cuonglb giống anh cuong em kèo 1, nhưng hy vọng là mình thua, nhưng mà cũng khó biết được nếu jolla thì còn tin đằng này nokia thì hơi khó...chả nhẽ đây là kế hoạch b
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
herher an gi day nhi anh
cuonglb
TÍCH CỰC
12 năm
@coffeepot Cà phê, hay bia bọt gì đó cũng ok cả em heh
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuonglb em tham gia được ko bác em chọn kèo 2 😁
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
herher the thi phai hen bac khi khac bh em dang ben tau ( TQ ) thanh pho quang chau !! em moi ve nha sang ben nay !! co dip ve chac chan em se qua san bay noi bai ma! vay nen hen bac khi ay nhe
{tin đồn}hehe cái ảnh này coi ở pic cua bác nào đăng rồi ý, theo mình là ko có đâu
Theo mình nghĩ thì HĐH quan trọng ở chỗ phải có người viết game và ứng dụng cho nó,hiện tại chỉ có ios và android là được các lập trình viện đổ ứng dụng vào đó.Giờ có ra meego 1.3,cấu hình khủng mà không có ứng dụng nào nổi bật và game như N9 thì cũng chết thôi.Khác gì xe 1000 phân khối mà không có đường chạy toàn chạy 40,50km/h
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn coffepot dịch sai chỗ mpx của máy ảnh làm anh em cứ hốt hoảng 1800万像 nghĩa là chỉ có 18mpx thôi, nhưng 18mpx thì cũng đáng gớm rồi. Nhưng mình nghĩ là sẽ ko có chuyện Nokia tung ra 1 thiết bị nữa chạy meego đâu, khi mà họ không tiếp tục phát triển hỗ trợ Meego nữa thì việc tung ra 1 sp dùng meego có lẽ là hơi bị ngược đời.Mình nghĩ khả năng vẫn là máy dùng Window phone 7 mới thôi, và máy này sẽ hỗ trợ nâng cấp lên window 8 vào tháng 11 !
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
thi la 1
thi la 18cham con j nua
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế mà em cứ hốt. Vì hình như từng đọc qua 1 bài máy bay do thám của Mĩ cũng 1800Mp.Tưởng Nokia nó đầu tư quả này lên chắc zoom đc virus mất 😆
tin hot nhất trong ngày. hi vọng kèo 2 thắng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019