(tin đồn) sốc nokia ra mắt thiết bị MeeGo 1.3 cấu hình khủng!!

coffeepot
24/7/2012 11:37Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://www.tinhte.vn/threads/1202150/
Bác nào thấy quen quen thì đây 😁
hoatth
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaothenhi Ôi thôi đúng rùi... Hơ hơ... Chán nhỉ... Tưởng thêm em meego nâng cấp 1.3 hoá ra vẫn 1.2 ak... Có khi nào mình đk cầm em N9+1 này ko nhỉ... :D
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
xem ra mẫu tiếp có thể là mẫu này! Bh chờ nó là hdh j nỡa thôi
những cái này là người hâm mộ nokia tự nghĩ ra thôi
dân design nước ngoài thì họ k thiếu ý tưởng
các bạn hi vọng là mẫu ĐT tiếp theo của nokia thì quả là hoang tưởng
từ vẽ cho vui cho thoả ao ước đến thực tiễn là cả 1 chặng đường dài.

giờ mà còn hi vọng nokia cho ra 1 sp nữa mang lên mình 1 HDH tương tự như N9 bây giờ chắc là k có đâu. 😃😃:p:p:p;);)
Thêm một bài về em nó, đều là những tin rất lâu.nên không rõ tính xác thực ra sao ?

http://www.tinhte.vn/threads/765379/
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
@kaothenhi nhưng cậu ta nói đúng hoàn toàn mà, đâu sai . Chúng ta nên mong chờ từ Jolla hay hơn, Nokia đã hoàn toàn theo phe thằng Elop wp rồi =]
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaothenhi Chẳng anti bất kỳ hãng nào. Đồ tốt giá hợp lý thì ủng hộ còn đồ ko tốt giá đắt thì anti. Thích học theo Mẽo, là người dùng tự do.
@Arabia Không anti thì khen chê nó phải công minh.ở trên bác chê rồi, thế giờ khen thử coi nào 😁
không khen được đừng trách em nghĩ oan nhé :D
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaothenhi Khen được cái vỏ ngoài. Hết. Muốn ví dụ tự do, thì thế này, ở Mẽo trước đây có con máy tính bảng HP bán hơn 400$ ế chỏng chơ, hạ giá xuống hơn 100 bucks veo cái hết nhẵn. Vấn đề giá thành có xứng với chất lượng hay không.

Nói thẳng văn hoá tiêu dùng người Việt kém lắm, quá chú trọng thương hiệu kiểu như Nokia, Sony mà ko chú trọng thực chất. Khi đưa ra lựa chọn, lấy ví dụ Xperia Sola với Samsung Ace 2 chẳng hạn, chọn Ace 2, ko phải vì thương hiệu Samsung hay không, mà là vì những Video thế này, hãy tự xem tự nhận xét.

Giờ Nokia cũng chứng tỏ được nó ngon hơn thằng khác qua những video như thế, tự khắc mình sẽ mua. Chẳng yêu chẳng ghét thương hiệu nào, chỉ yêu túi tiền của mình, xem đồng tiền bỏ ra có xứng đáng và hiệu quả hay ko thôi. Tại sao phải anti nếu nó tốt, và tại sao lại fanboy chỉ cắm đầu vào 1 thứ khi nó dở?
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
có time cụ thể rồi !9/7 chờ xem điều j xảy ra
@coffeepot thêm 1 cái ĐT chạy symbian nữa chứ sao
😃:p;)
coffeepot
TÍCH CỰC
12 năm
@killstar210 nokia nó thông báo k sản xuất sym nữa! 808 là chiếc cuối cùny
@coffeepot k sản xuất nữa với lại cho nhân viên nghỉ có khác gì nhau
😃:p;)
Tớ kèo 1 nhá, thắng chắc ==! mặc dù mong thua 😁
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia sắp có 'điều bất ngờ' vào 7/9

Nhiều khả năng Nokia đang chuẩn bị tung ra những thiết bị sử dụng Windows Phone 8 vài ngày ngay sau khi ra mắt.

Tấm biển quảng cáo đặt bên ngoài cửa hàng ở Helsinki. Ảnh: MyNokiaBlog.
Nokia dường như đang "ấp ủ" dự định làm người dùng ngạc nhiên cho ngày 7/9 sắp tới. Hãng điện thoại Phần Lan trưng một tấm biển cho biết "một điều rất thú vị sắp xuất hiện" ngay trước cửa hàng trung tâm tại thủ đô Helsinki. Showroom này hiện đang đóng cửa để tu sửa và sẽ mở lại vào ngày 7/9.
Theo đó, nhiều người dự đoán nhiều khả năng điều thú vị này chính là một hoặc hai chiếc smartphone Lumia dùng Windows Phone 8. Lưu ý rằng Nokia World, nơi rất có thể sẽ ra mắt thế hệ smartphone mới, được tổ chức tại Phần Lan vào 5/9. Vì vậy, dù khả năng bán hàng ngay sau khi ra mắt sẽ rất khó khăn, nhưng không phải là không thể.
Ngoài ra, trên tấm biển quảng cáo còn có một hình ảnh mã QR, tuy nhiên không có nhiều thông tin được tiết lộ. Người dùng sẽ được dẫn đến một trang web tên gọi Graffiti Me, nơi có thể tải lên các hình ảnh cá nhân và "graffiti hóa" chúng. Tại đây, Nokia hứa sẽ tiết lộ thêm thông tin trong các tuần sắp tới.
Trước đây đã có những thông tin về một số cái tên smartphone lạ được phát hiện trong phần mềm quản lý thiết bị từ xa của Nokia. Trong đó, Lumia 1001 được đồn đoán có thể là điện thoại hoặc máy tính bảng đầu tiên sử dụng Windows Phone 8.

Nguồn : Số Hoá.

Tin này Số Hoá đã đưa vào ngày 20/07 rồi. Như vậy có khả năng sẽ là Lumia 1001,chạy window phone 8 và sẽ đc bán đại trà vào tháng 11, trùng với thời điểm ra mắt Window 8. Ko có hy vọng gì cho Meego !!!
cuonglb
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi thì có gì thì ăn nấy thôi các bác 😁

Một anh bạn đồng nghiệp cũ của mình sau khi nhìn toàn bộ device Maemo/MeeGo của mình liền comment :
Và mình trả lời :
Thật ra là mình có dùng qua iPhone 4s vì lý do công việc (Cty yêu cầu) sau khi xong cho ra đi ngay tức khắc, vì nhà chật không có chổ chứ em bán phở ỏng ẹo 😃)
Lên ebay tìm N950 bán 1k7 obama 😃 đắt dữ, trong khi N9 300 Obama =))

p/s: các bác nhìn hình cái điện thoại ở băng rôn kìa, có mấy nút cơ bản của wp, hết hy vọng nhé =))
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
theo dễn đàn đưa tin từ mấy bữa rày em tin là Nokia sẽ giới thiệu vài con wp7,8 giá rẻ và chiếc đt w8 mới do M$ muốn làm dịu Nokia = cho xài w8 trước mấy hãng kia 1 tháng =] , hết hy vọng vào Nokia cho 1 smartphone Meego rồi 😃
màn hình 1024x768 tỉ lệ 4:3 thì không ổn rồi 😁
Hay: Nói thẳng văn hoá tiêu dùng người Việt kém lắm,

Trong đó bác cũng không ngoại trừ phải không ạ 😁

Nokia Có pureview rất đáng chú ý mà, bác chỉ thấy được mỗi bề ngoài thủ uổng quá :D
@Arabia Thích thì chiều luôn, chú mày quay trở lại vẫn nguy hiểm và ngu dốt như ngày nào nhỉ! Xem cái nhu cầu smart nó đứng ở đâu nhé!

Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Arabia
Thế theo bạn N9 là smartphone hay stupid-phone, smart ở chỗ nào và stupid ở chỗ nào ???

N9 có cái gì mà ko phải là smartphone ?? nghe,gọi, nhắn tín, lướt web,chụp ảnh,nghe nhạc,xem phim,ứng dụng văn phòng, bản đồ, facebook,twiter,game... đều có trên N9 và thực hiện rất tốt, hay là chỉ vì ko có chém hoa quả nên nó là stupidphone :-j ? Đừng nói Meego là hđh chết nữa nhé, vì bây giờ Jola tiếp tục phát triển nó nữa rồi,nên sau này sẽ có nhiều ứng dụng cho meego.

Cái điện thoại suy cho cùng thì mãi mãi cũng chỉ là 1 cái điện thoại,smart hay stupid thì đều do người sử dụng nó mà thôi. Cầm iphone hay One x mà cũng chỉ biết nghe gọi nhắn tin thì cũng stupid ko khác gì dùng 1202 cả đâu 😆

Tôi cũng không bao giờ chơi game,xem phim trên 1 cái màn hình 4 inch làm gì cho đau mắt cả 😃)
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mido8x
1) Quá rộng để giải thích, và có cố giải thích thì có lẽ bạn cũng ko hiểu. Cũng giống như việc giải thích cho 1 con ếch dưới giếng bầu trời nó thế nào vậy. Chịu, bởi vì trong thế giới quan của con ếch ko có bất kỳ cái gì như vậy cả để có thể giải thích. Cách duy nhất là con ếch phải tự thoát ra khỏi cái giếng và tự chiêm nghiệm. Đây cũng vậy, bạn phải tự tìm hiểu cái khác đến khi nào tự tin ko thua bất kỳ ai, lúc đó bạn tự có câu trả lời.

2) Tư duy của bạn ngược. Cá nhân ta phụ thuộc vào thế giới khách quan bên ngoài chứ thế giới khách quan ko phụ thuộc vào ta. Ta phải tìm cách lý giải thế giới khách quan để từ đó có vận dụng tốt nhất. Cho nên cần bám theo thế giới khách quan trước. Ờ thì Meego không chết, ờ thì Jola tiếp tục phát triển ABC XYZ, nhưng mời bạn cho 1 cái dự đoán giả dụ 1,2 năm nữa thị phần nó là bao nhiêu? Hỏi thế để bạn tự đi tìm hiểu cơ sở mà ra được cái dự. Thay vì hỏi mình như vậy bạn nên tự hỏi tại sao như vậy mà Nokia lại phải từ bỏ Meego, tại sao thị phần nó lại kém thế thì hơn.

3) Tặng bạn 1 câu mình thấy nhiều bạn trẻ để dưới sign "đừng tự hào nghèo mà giỏi, hãy tự hỏi tại sao giỏi mà vẫn nghèo".
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ờ =)). Cái đó nó gọi là bất lực thành cùn. Mọi thứ cứ để thực tế nó chứng minh. Cùi sẽ lụi tàn mà tốt sẽ phát triển, theo luật đào thải của cuộc sống. Chẳng phải vì sủa to mà cái cùi có thể tồn tại được. Nếu đã là thực tế cuộc sống thì bất kể tao nói, mày nói cái gì nó vẫn tiếp tục đã, đang và sẽ diễn ra. Tao nói hoàn toàn là những điều tao quan sát thấy, ngẫm nếu thấy đúng có thể rút ra được điều gì đó bổ ích từ đó thì rút, nếu cảm thấy ko đúng ko theo cũng chả ảnh hưởng mẹ gì đến tao, bố con thằng nào thích làm gì thì kệ mẹ nó. Ngu thì sẽ lãng phí ko đáng, sẽ tự chịu thiệt, tự trả giá, thế thôi. Tao chỉ là share suy nghĩ và dự đoán của 1 người mê mấy cái đồ công nghệ chứ tao chẳng phải là cái gì để có thể bắt người khác theo và cũng chưa bao giờ có suy nghĩ đấy vì chả để làm cái éo gì. Chỉ là gợi ra ý để người khác có thể suy nghĩ, tìm hiểu và chiêm nghiệm về nó mà rút ra điều có ích cho bản thân người đấy thế thôi.
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Đề nghị đừng war ==, chỉ là đồ công nghệ thôi cần gì phải dùng từ nặng nề quá 😔
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hsthpt Cần phải thế với những người làm thế với mình trước bạn ạ. Sự thật có thay đổi được đâu mà nhiều thành phần cứ thích dùng miệng lưỡi bẻ cong. Nói thẳng ra, tình trạng hiện tại của Nokia mình đã đoán từ khi nó vẫn còn là số 1. Nhận định ấy không đến từ yêu ghét, mà đến từ kiến thức, chắc chắn đến độ ai muốn cá cái gì thích vác cả sổ đỏ đi đặt mình cũng cá. Mà ko chỉ riêng mình, cả giới công nghệ nó đều nhận định thế, ko tin cứ lục lại các trang công nghệ nổi tiếng thế giới mà đọc. 1 khi dính đến tiền nong là ko có chỗ cho cảm tính, ví dụ Việt Nam đá với Brazil mình đặt tất cửa Brazil ko có nghĩa mình ghét VN. Hay như nó có thể ghét Samsung, Apple, nhưng nó có dám cá điều tương tự như mình đã làm với Nokia ko? Đừng nói sổ đỏ, dăm ba triệu thôi cũng thách cái thằng bố nó dám.
không nhầm thì thế này người ta gọi là tự vả vào mặt mình 😁

P/S: do quote dài nên em chỉ cắt lấy ý chính.
kái đt xấu kinh khủng :eek:
mrnoble
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn tranh luận không nên dùng lời lẽ chợ búa nhé, hãy thể hiện mình là con người tinh tế.
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrnoble Hãy cho 1 lý do tốt cho cái việc đấy. Tôi thì quan niệm chả việc gì phải giả vờ tỏ ra tinh tế với những người mà mình khinh thường tư cách làm người. Sự thật là iPhone, hay dòng Galaxy S mỗi con Samsung nó cũng bán được vài chục triệu chiếc, doanh số chỉ sau iPhone, camera của nó cũng có cái gì gọi là đặc sắc đâu, S1 thậm chí còn chả có nổi flash. Thực tế sờ sờ ra như vậy mà vẫn có những thành phần giẻ rách cố tìm cách bẻ cong. Chợ búa mà thẳng thắn còn hơn gấp vạn miệng lưỡi tinh tế mà lươn lẹo dối trá, đấy là chưa nói thành phần đấy cũng chả phải tinh tế gì cho cam =)).
@Arabia Bạn có thể chợ búa kiểu nào cũng được miễn là đừng ảnh hưởng tới người khác. Ở đây bạn và những người khác đang làm ảnh hướng tới rất nhiều người.
Trên chỉ là lời nhắc nhở của MOD thôi, vậy mà bạn vẫn đáp lại...

Tóm lại bạn đang tranh luận cho việc xem PureView là cái bình thường, không đáng quan tâm. Và việc chụp ảnh hay nói cách khác camera trên smartphone là dư thừa khi 1 năm chỉ sài 10 lần.
Vâng, đó là cách suy nghĩ của bạn hoặc do công việc hay tính cách của bạn đã làm nên quan điểm đó. Điều này là dễ hiểu ko có gì là lạ.

Mọi vật để tồn tại phải luôn luôn phát triển, để phát triển sự đối lập là không thể thiếu.
Lấy iphone làm ví dụ, từ đời đầu camera của iphone nếu so với bây giờ thì tệ ko biết chê thế nào. Apple đã cải thiện nó, 4s đã lấp đi khuyết điểm của đời đầu. Và iphone là smartphone có doanh thu cao nhất bây giờ. Nếu dựa vào quan điểm của bạn có lẽ SJ đã tính toán sai khi hoàn toàn có thể gỡ bỏ camera để giảm chi phí sản phẩm. Vì đa số người dùng camera 1 năm sài 10 lần.
Thiết nghĩ nếu SJ khi còn sống mà nói chuyện với bạn chắc bạn được mời vào làm cho Apple rồi. Thật tiết cho Apple nhĩ....

Không chỉ Nokia, HTC, Samsung và Sony mỗi đời smartphone đều nâng cấp camera dù ích hay nhiều. Và PureView thực sự là 1 nghiên cứu tuyệt vời của đội ngủ R&D Nokia. Tuyệt vời thế nào chắc ko cần phải nói. Và PureView trên WP hay Meego được rất nhiều người mong đợi. Không đâu xa, ngay tại đây - Box Maemo thử hỏi xem ai không mong muốn có PureView trên N9/N900 của họ? Nói chi những người sử dụng WP.

Mỗi người đều có một cách suy nghĩ khác nhau và việc bảo vệ quan điểm là điều hiển nhiên.
Mỗi người ở Box Maemo luôn luôn vận động cho sự phát triển của Meego dù là lấy từ diễn đàn khác hay tự mình làm và dù có phải là lập trình viên hay ko. Đó là việc đáng tự hào.
mrnoble
TÍCH CỰC
12 năm
@Arabia Khi bạn tranh luận nếu tôn trọng người tranh luận với mình bạn cũng sẽ nhận được sự tôn trọng đó về mình,vì vậy hãy tôn trọng chính bạn. sở thích về điện thoại rất nhiều luồng ý kiến, số đông có cái lý của số đông, số ít có niềm đam mê của số ít. Và mình dám khẳng định răng không gì có thể dập tắt được cái "Lý" của số đông và "niềm đam mê " của số ít cả. Như mình N9 của mình đang cho ra care và mình đang dùng Iphone 4S và hay mượn Galaxy SII của bạn dùng và cảm nhận của mình là Galaxy SII thật mạnh mẽ, tốc đọ xử lý của nó tuyệt vời nhưng mình không thích ở nó về cái ruột bên trong nó thì rất xịn nhưng sao Samsung không đầu tư vào thiết kế và vật liệu làm nên nó nhận tiên mình không muốn nói đến cái nắp lưng SII, còn về phần iphone 4S, nó thật ổn định, không bao giờ lỗi ohaanf mềm hay crash cái gì cả, apps và game vô biên còn hay nữa. Nhưng mình vẫn nhớ N9 của mình, nhớ đến nỗi mỗi khi cầm iphone lại đập đạp vào màn hình 2 cái xem nó có sáng lên không, nhớ cái nhạc chuông Nokia độc đáo của N9, nhớ giây phút chờ up firmware, nhớ khoảnh khắc chơi game không hay nhưng lại hay chơi, nhớ những cái touch của N9 lên loa 360, nhớ cái cảm giác tuyệt diệu khi cầm N9 mà không đeo bao điều mà không một điện thoại nào mang lại được như thế cả.
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đam mê thì thế nào cũng được tuỳ mỗi người, nhưng sự thật thì nên tôn trọng. Không chỉ camera mà mọi thứ người ta đều cố làm cho nó tốt hơn. Tuy nhiên thực tế là đại đa số mọi người, mong muốn ở cái smartphone đầu tiên là "smart" cái đã, camera là minor factor thôi. Có được tất cả là tốt nhất, tuy nhiên nếu phải lựa chọn 1 trong 2, thì thực tế đã cho câu trả lời quá rõ ràng. Và tranh luận, dù gì cũng nên dựa trên sự thật, với mình đó là thể hiện sự tôn trọng cao nhất đối với người khác, vì người khác có thể được hưởng lợi từ đó.

MOD hay ko nói thẳng với mình ko mấy ý nghĩa vì mình chẳng biết gì về MOD trên tư cách 1 con người. Bây giờ bạn thử cho ý kiến cá nhân của bạn. Cái mình nói, theo bạn khách quan hay ko khách quan? Yes or No? Nếu câu trả lời là Yes, vậy người kia có đáng để mình tôn trọng hay ko? Yes or No? Nếu có câu trả lời là No, theo bạn thế nào mới là đúng? Chưa bao giờ mình tỏ ra thiếu tôn trọng người khác, trừ khi có lý do đủ tốt. Tính mình thích trực tiếp đi thẳng vào vấn đề, bạn cứ góp ý thoải mái, miễn ko né tránh là được. Còn ko lý do, xin nói luôn, mình ko thay đổi và sẽ chẳng có ý định thay đổi.
Arabia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lol, that will be all. Thế chắc đã là quá đủ với những người biết suy nghĩ rồi, ko cần nói thêm cái gì làm gì.
KaCher
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng chán androi wp ios bada
Vẫn mơ về Meego với 1 tương lai tươi sáng :X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119