Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin hot ] Hướng dẫn đăng kí BIS VIETTEL trả trước

nhuyhoatronggio
2/8/2011 2:53Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nambeohy451
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bis rồi nhưng chưa thấy sb load về, bbm thêm bạn thì toàn waiting for .... Nói chung có mỗi chùm dâu thui còn chưa sử dụng được dịch vụ.
oscarv16
TÍCH CỰC
12 năm
Em vừa cài bis, sau đo chỉ vào đc yahoo, vào fb và blackberry app world thì nó báo cần kết nối wifi gì đó 😔
Ai biết vụ này giúp em với :(
Em gửi tin hủy BIS thì nó trả lời là:
Bạn chưa đăng kí blackberry @@
likearafat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới đăng kí thanh công gói BIS Mail cho TBTT cho em 9780.

Xài cai này chắc cục pin ko trụ nổi 1 ngày quá 😃
Chả là tuần trước mình đăng ký gói BB WEB cho thuê bao trả sau, vì gói nay ko có push mail nên mình chuyển sang gói BB Mail.
Mình đã thao tác hủy gói cũ và sau đó đăng ký nhận gói mới đến tổng đài 1602 tuy nhiên đến giờ này, sau khoảng 12h mà vẫn ko thấy Viettel nó báo tin xác nhận và gửi mx kích hoạt để mình tiến hành push mail.
Bạn nào thạo vụ này chỉ mình với, cảm ơn.
đăt quá .................................... chẹp chẹp 😆
daidv1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đăng ký thành công và bị trừ tiền trên em 9650
Ko thấy có servicebook gửi về,gọi lên 19008198 thì bị đẩy sang 1818,gọi sang 1818 thì bị đẩy sang 046xxxxxx.Gọi sang 046xxxxx thì lại bị đẩy về 19008198.=)) đợi các e đấy kiểm tra câu giờ thì vãi luôn
Thấy chán viettel rồi
bangdp90
ĐẠI BÀNG
12 năm
khổ cho bác roài
:|
vantham2988
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng bị y như bác này, em đăng kí gói BBMail nhưng liên tục báo "giao dịch không thành công" gọi lên tổng đài thì mấy ẻm đẩy wa đẩy lại, câu giờ tốn tiền quá trời mà ko giải quyết được, giờ vẫn ko đăng kí được bis, chán
e bị y hệt bác luôn, chả hiểu bọn này làm ăn thế nào. Trước khi đăng kí thì rất hi vọng là mình được sử dụng full dịch vụ. Bây giờ chỉ mong nó hoàn lại tiền cho mình thôi =((. SV liều mình đăng kí phát mà mất trắng 30k, xót quá =((
E cũng dùng bb 9650 nè. Đăng kí thành công xong, em active BIS trong EScreen dùng ngon luôn. 😃
Tin cực sốc đây...Từ ngày 29/10/2011
- 29/11/2011 Baokim xin khuyến mãi
lớn cho những thành viên đăng ký
mới.Cụ thể là : Tặng 20 nghìn vào tk
chính và 10 nghìn vào tk khuyến mãi
cho những thành viên đăng ký mới trong thời gian này..Hiện nay baokim
hỗ trợ 5 mạng di động bao gồm:
Viettel,mobifone,vinaphone,
vietnammobile và Beeline(các mạng
còn lại chưa hỗ trợ) Hãy vào để đăng ký tài khoản miễn phí.. trong quá trình
đăng ký hãy nhập số điện thoại chính
xác để nhận được tiền khuyến mãi từ
baokim. Hãy vào để đăng ký ngay nhé..
những ai đã đăng ký trước khi chưa có chương trình km này thì có thể dùng số
điện thoại và email mới để đăng ký.
Đăng ký xong nhớ nói lời cảm ơn nha !
(Chương trình khuyến mãi này sẽ hết hạn
vào 23 giờ 59 phút 59 giây ngày
29/11/2011) Hãy đăng ký ngay !
Makoto
TÍCH CỰC
12 năm
963 đăng kí bình thưởng hở các bác ? hay phải đăng kí sim máy thuần gsm rồi gắn lại vào 963 cho nó load service book ?
sim sinh viên đăng kí bình thường phải không ạ ?
các bác confirm lại cho e 2 vụ này với ạ...
daidv1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
đuôi 30 và 50 ko đăng ký được bạn nhé
Mình mất oan tiền mấy lần,dk thành công nhưng ko có service book đẩy về
nó mà free như mobifone thì e chơi liền, sv chưa có đk 😁
sau 1 tháng hết BIS mobi thì đành thôi vậy =.=
vừa nhận được tin nhắn free data 1 năm nè

Là sao thế nhờ ....?
Free data yahoo sướng rồi. Cú này sài data khỏi sợ nữa. Hớ hớ
Đăng ký một lần rồi nhưng không dùng mấy vì chẳng biết dùng gì. Yahoo thì có beejive cũng vậy. Bbm thì ít người quá
8830 có đăng kí được không? thấy bên mobifone hình như 8830 không đăng kí được BIS thì phải 😔
Sim Sv dk được Bis không ạ
Em sim SV
Làm đúng 3 bước như trên dk thành công ngon lành cành đào chỉ khoảng 2,3p j đó , thế mà các bác kêu trời kêu đất
Chả hiểu
FB vèo vèo :x
Yêu thế
Đơn giản quá. BB MAIL THANG. Gửi 1602
Chờ mấy p là tin nhắn về vào cài đặt như hướng dẫn là được. Mình cũng là sim sinh viên. Chẳng cần phải hủy cái gì cả. Hết tháng nếu không đang kí tiếp thì sẽ tự động trả về gói cước sinh viên. Ai không làm được cứ pm mình giải đáp tận tình luôn.
Mr_TQA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang sử dụng 8830v

Sáng nay cũng nhắn tin theo cú pháp BB MAIL THANG gửi tới 1602

Chờ một lúc thì có 1 loạt tin nhắn gửi về, trong đó đáng chú ý nhất là tin nhắn :"Quý khách đã đăng ký thành công dịch vụ BlackBerry gói thuê bao tháng BB MAIL....". Tuy nhiên không có cái tin nhắn nào gửi về liên quan đến việc cấu hình thế nào cả.
Mình reset lại máy thì hiện chữ gprs (chữ biết thường) ở góc cột sóng.

Như vậy là thế nào hả các pro, mong mọi người chỉ giáo!
Bạn đã vào Option -> Host Routing Table chọn Register now chửa😃. Mình làm không cần phải reset cứ để khoảng vài p là máy sẽ tự động nhận mạng
Mr_TQA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thông cảm là mình hơi gà mờ tí nên chưa hiểu cách Option -> Host Routing Table chọn Register now như thế nào cả.
Bạn giúp mình với nhé 😃
Mr_TQA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah, mình đã tìm thấy trong Advanced Option ;)
Nhưng mà hiện tại chờ mãi vẫn chưa thấy tín hiệu gì 😁
Mr_TQA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em với chứ từ trưa đến chiều mà vẫn chưa thấy Viettel gửi tin nhắn Register hoặc hướng dẫn cách đăng ký như thế nào.

Chỉ thấy ở góc cột sóng chữ gprs (chữ thường). Chẳng lẽ đăng ký BIS mà em chỉ dùng được gprs 😔
😆 1 điều mình quên nói là Viettel không hỗ trợ sài băng tần GSM & CDMA thì phải thấy có mấy topoic nói về vấn đề này.
Bạn mượn 1 BB của ai đăng kí = sim của bạn thành công rồi lắp lại máy bạn xem.
Mr_TQA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bỏ sim và con 8800 và có tin nhắn bảo register thành công, góc màn hình hiện chữ EDGE và vào Browser ngon lành.

Tuy nhiên lúc lắp lại con 8830v của mình thì lúc là GPRS và lúc là gprs, trong cả 2 trường hợp thì đều không vào được Browser. Các bác bắt bệnh giúp ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019