Vinaphone Tin nhắn Push, làm sao để chặn?

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi Dragon80, 28/5/12.

1. Dragon80

Dragon80 Thành viên

Hi...

Mình sử dụng mạng của Vinaphone, thời gian gần đây liên tục bị dội bom tin nhắn push với thông báo gửi từ Super Sim. Các nội dung thì nhàm và nhảm, với việc liên tục bị gửi tin đến như vậy, làm tiêu hao mức pin 1 cách khủng khiếp, vì tin nhắn từ Super sim nên ko thể sét đc các phần mềm chặn hay từ chối tin nhắn...

Mình muốn hỏi ai biết cách chặn cái tin nhắn đó ko? mỗi khi tin đó gửi đến, buộc phải bấm Thoát nó mới hết hiển thị, mà ko phải lúc nào mình cũng có thể bấm suốt như vậy (để trong túi, để trên bàn ko cầm trên tay...) và khi ko bấm Thoát thì màn hình cứ sáng suốt, ko về chế độ chờ, nên máy liên tục đốt pin và nóng kinh khủng (Galaxy s2). Có khi vừa rút sạc, đút túi đi 1 vòng khoảng 10km, vào quán cafe rút máy ra đã thấy báo pin yếu, nản thật.

Thanks.

www.sovipvn.com
    :

tuan2005 thích nội dung này.
  2. Dragon80

Dragon80 Thành viên

Mình thấy tin từ super sim ko phải tin push,mình đã tắt cn nhận mesger push rồi,tin này từ ứng dụng sim,của nhà mạng.lên android 4.0 mới bị,hồi dùng 3.6 ko bị vậy.

3. Dragon80

Dragon80 Thành viên

Ko biết off nó kiểu gì đây?
    Mình chuyển sang chế độ Máy bay (offline) mà nó vẫn có tin từ ứng dụng sim thì bó tay luôn,chẳng nhẽ đt lại tháo ko lắp sim,khè...

4. tuankw

tuankw Thành viên

Thu vao dich vu sim huy het cac chuc nang thong tin kinh te xa hoi j do di...trong super sim co muc dk va huy dk do...
    (sent from mobile)

5. Dragon80

Dragon80 Thành viên

Cảm ơn bạn
    Mình đã tìm rất kỹ,ko có cái nào để hủy hay đk cả,chỉ có các mục để sử dụng thôi.
    Điên thật,cái tin nhắn dịch vụ nhà mạng này gây phiền toái quá,đt luôn luôn bị nóng,khè...

6. tuankw

tuankw Thành viên

Vậy thì chắc bạn dính 1 trong 3 chưởng sau:
    1. Đọc báo trên di động: mNews (http://vinaphone.com.vn/services/mnews)
    2. Info plus (http://infoplus.vinaphone.com.vn/). Ktra bằng cách:
    soạn tin DS gửi tới 9000. Hệ thống sẽ gửi tin nhắn trả lời đến máy bạn thông báo cho bạn danh sách các dịch vụ bạn đăng ký, ngày đăng ký và cú pháp hủy dịch vụ.
    3. IOD trên super sim: (http://vinaphone.com.vn/services/iod-64k)​
    Ngoài ra vina còn có rất nhiều kiểu dv như vậy đều nằm trong dịch vụ "Thông tin tổng hợp" ;)

anhhung_245haphuong3112 thích nội dung này.
  7. Dragon80

Dragon80 Thành viên

against_thedark thích nội dung này.
  8. vào SIM > V-Live > Kich Hoat > Tat Dich Vu là ok nhé chủ thớt :D

bhhlive, datmacom, Hoàng Sơnn13 người khác thích nội dung này.
  9. VânVân88

VânVân88 Thành viên

Mới điều tra ra cách xử lý cái tin nhắn push: do cài đặt sẵn của máy. Cách giải quyết:
    Vào Tin nhắn/cài đặt/kéo tít xuống dưới có mục Tin nhắn push. Bỏ dấu chọn đi là ok.
    Đơn giản phải ko? Bác nào thấy hiệu quả thì like phát động viên nhé :D

Sent from my GT-S7562 using Tinhte.vn

hoangvinhtni, tdhxxx, concentration4 người khác thích nội dung này.
  10. sonnn.bm

sonnn.bm Thành viên

Bác làm thế này nhé : Vào phần " Super SIM " trên máy của bác chọn >> " Liveinfo " >> chọn " Bat/tat D.vụ >> Chọn " Tat ". Anh em lưu ý" Bất kỳ máy nào có gắn Super SIM đều làm như vậy nhé" .

daovangiangtnvntrongpx4586 thích nội dung này.
  11. vo thi thuy ngan

vo thi thuy ngan Thành viên

có tin nhắn hỗ trợ chặn tin nhắn đó ma ban oi.thử xem lai

12. snowmilan

snowmilan Thành viên

Push thì cách này đúng nè, còn cách vào sim là dùng cho Live Info thôi

13. huuhn06

huuhn06 Thành viên

14. tysun_pro

tysun_pro Thành viên

Mạng nào gọi mạng đó hỗ trợ ,đều có cú pháp nhắn tin huỷ đó

15. renorjza

renorjza Thành viên

- Hủy dịch vụ : Từ điện thoại di động Quý khách chọn: Menu >> VinaPhone >> V-Live >> Kich hoat >> Tat dich vu.

cao_huysaobekolak thích nội dung này.
  16. c0ngit

c0ngit Thành viên

theo mình thì khôgn có cách nào chặn triệt để cả. dùng tất cả các cách trên đôi khi vẫn còn bị. nó chỉ hạn chế 1 phần nào đó thôi

dinhcuong89 thích nội dung này.
  17. Chrome OS

Chrome OS Thành viên

hịc cái này là dịch vụ live info mà, tắt dịch vụ đi là được, đâu cần phải làm gì khác đâu. Tưởng Push từ các đầu số thì mới khó chứ còn cái này đơn giản mà

18. girlhuhong

girlhuhong Thành viên

tắt dịch vụ trong sim đi xem thế nào ?

19. hungtran81

hungtran81 Thành viên

vào menu của máy chọn vào phần sim chọn phần V live và tắt dvụ là ok ngay...chúc bạn vui.

20. nolf123

nolf123 Thành viên