Tin quan trọng - tình trạng NO ALL của IPhone 3Gs, Iphone 4

vietanh2706
16/1/2012 16:21Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xác nhận là mình cũng mới bị 1 em Ip4 World . hàng ZP, khi Restore 5.0.1 bị lỗi (-1) , máy treo cáp, JB bằng Redsn0w thì No ALL
Chẳng có gì ghê gớm, đang jb báo lỗi dùng tu để thoát vô đc homescreen thì cũng hay xảy ra tình trạng trong about báo null.
Restore lại dùng các biện pháp an toàn tránh lỗi, mình toàn dùng Ireb4, custom = bzee nhúng hackactive, chưa lần nào báo error. Sau đó cài corona >> done....!
Các bác cho em hỏi 4s có bị như vậy ko?
vivannam
TÍCH CỰC
12 năm
ui mình xài iphone 4 lock bb 2.10.04 mà đọc xong mấy bài ni ớn ăn quá không giám liều mạng ho he cái ni. tết nhất đến nơi rồi :-ss
các bạn cho mình hỏi là với iphone 4 hay 3gs tuần thấp khi restore bi no all itunes có báo lỗi gì kô hay là restore thoai mái luôn, tại vì minh lúc trc cũng bị 1 cái iphone 3gs 8gb tuân cao , khi nâng ipad baseband thì bị no all nhưng restore tiếp thì itune báo lỗi -1
Theo mình nghĩ cái này kô phải do apple đâu , chắc tại do jailbreak or máy bị rớt. vì apple có bảo hành 1 đổi 1 cho máy còn bảo hành mà
mình cũng bị vài choác như này. và đã đắp chăn toàn tập. tình hình sang năm hướng cho khách vào dong Lumia của Nokia cho nó lành 😃
mình vừa thử restore con iphone 4 lock xong!thấy vẫn bình thường mà các bác,không thấy lỗi gì hết!
Tất cả chỉ do lỗi RS và JB không chuẩn. Không thể đổ lỗi cho APPLE được. Chỉ có 3Gs tuần 33/2011 trở lên mới bị do apple chuyển sang dùng chip của TOSHIBA không tương thích với tool JB.
kaka156
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chính xác bị như bác này. Chưa thử restore lại FW. Bác nào có cao kiến gì về việc này ko ạ? Em bị từ sáng. Lỡ bao nhiêu việc, Tết nhất rồi😔
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chỉ dành cho báo nào rs hoặc jailbreak trên ios5 thôi hả, em thấy ios4 chưa ai bị, với lại em chạy lại fw cho mấy máy toàn ios4 lên chưa gặp tình trạng này, đang định đem con iphone4 lock lên fw custom 5.0.1 mà nhìn thấy thế này kinh quá
vuchoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng bị con 4s bực mình quá RS lại báo lỗi -1
thienlyhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là mấy bữa nay server apple hình như có vấn đề, lúc trước tôi restore về 5.0.1 bình thường, nhưng vài bữa nay tôi restore lại mà nó cứ chạy ở chổ kết nối với apple, thấy lâu bất thường, thấy nghi quá thoát ra restore về 4.3.3 thì bình thường, không hiểu sao lun
em dính 5 phát ip4 nâng lên 5.0.1 rồi lÀm đủ kiểu ko hết cuối cùng là đục mên thay flash thì hết
SinAra
ĐẠI BÀNG
12 năm
May mà em lên 5.0.1 từ trước với tính tình ít vọc phá nên ko có rs nhiều,no all phát chắc móm luôn quá :s

Sent from my Dép using Tinh Tế
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
vn thì jb nhiều thiệt nhưng nơi khác ... 😁, bên nước ngoài toàn xài bản quyền ko nhé
vậy thì thà ko rs còn hơn 😔

tình hình bây giờ các bác ko nên rs nữa là được
đang có cây ip4 w fw 5.0.1 đã có 3 chiếc sh bh muốn bò xuống 433 ko bt thế nào nữa thấy các bác nói vậy chắc e an phận ở 501 lun quá.mà phải nói 433 chạy mượt hơn là 501.
[h=2]3G lock lỗi No IMEI, No ICCID và No Modem Firmware sau khi RS[/h]
bạn em cho em 1 con ip3g 16g lock
lúc cho em thì chạy fw 3.1.3, bb 5.15 (chắc bạn em chạy fw 4.x nên bị nâng lên), ko có sóng

(em tìm hiểu, bít là 3g bb 5.14, 5.15 thì ko cài ultrasn0w đc.
phải d0wn fw 3g gốc 4.2.1 để nâng bb lên 6.15 thì mới sài ultrasnow đc.)

em hỏi Ku Luong, rùi d0wn fw 4.2.1 + redsn0w_win_0.9.6b6
làm theo Hd để nâng bb lên 6.15

chạy xong redsn0w_win_0.9.6b6 thì khởi động lại
rùi.....Treo Táo !

em rs lại bản fw cust0m 3.1.3 cho máy lock ko nâng bb

rs xong, vào Seting thì....... huhu

No IMEI, No ICCID và No Modem Firmware sau khi RS

(ảnh copy trên mạng, ip3g của em cũng giống thế)

em hỏi bạn em thì nó bảo Lúc trc sài Bt, nhưng tại nó nghịch nên Lỗi , lỗi nên cho em!

pio phải như thế nào ....? chả lẽ lại LỖI phần cứng như 1 vài 4rum nói, híc)

p/s: em rs thì itunes ko báo lỗi j.​
:eek:

update thêm :

pio phải LÀm như thế nào ....?
mang ra thợ thôi, tôi cũng có em IP4 bị dính chưởng, giờ đang tìm chỗ uy tín sửa đây
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
lạ thật. từ hôm 26 đến giờ mình restore cái ip 4 bb 4.11.08 của mình 4 lần, mà có thấy bị gì đâu😕
Bạn em cũng có 1 con 3GS đang dùng bình thường tự nhiên bị no all và cứ 3 4 phút lại reboot một lần. Giờ không biết xử lý sao luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019