Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tin quan trọng - tình trạng NO ALL của IPhone 3Gs, Iphone 4

vietanh2706
16/1/2012 16:21Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
mình mới restore lại thấy có sao đâu....? các bác xem lại thử chứ lúc đầu mình cũng thấy lo lo, nhưng restore xong chả bì lảm sao cả
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
thế sao vài tuần nay có rất nhiều bác bị No ALl, thế là thế nào nhỉ?
máy e cũng vừa bị tuần trước.đem ra thì thợ bảo thay chip bb.có bác nào bị sửa giống em ko và sửa xong như vậy liệu chạy có ổn đinh không.e đang nản quá hơn chục triệu con máy,chết là xong.từ giờ ko bao giờ mua ip nữa
bác nào biết fix lỗi này ko chỉ cho anh em với,con ip 3gs của em hôm trc tự dưng bị nay đc 3 ngày rồi em vẫn chưa biết phải làm thế nào
@long0509 chắc làm rớt phải ko? sao lại tự nhiên lăn đùng ra bị vậy ta?
@lephuonglaty ko mà bác,tự nhiên em đang chơi game thì bị
Mình đem máy sửa noall bằng làm phần cứng mấy tuần không được, chán đời bán luôn 😔
có ông này nói làm được cho 3gs nè anh em nào bị no all của 3gs thi làm thử nha đâu còn gì để giữ nữa (điếc rùi thì đâu sợ súng nữa)
http://heaveniphone.com/threads/78880-minh-muon-khang-dinh-100-ve-3gs-8gb-tuan-52-nam-2011-unlock-se-khong-bi-no-all.html?p=506540#post506540
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình 3gs lock vọc suốt ngày lên lên xuống từ lúc mua đên giờ chẳng bị sao hết. giờ đang dùng 5.1 thấy hơi chậm, đang suy nghĩ xem có nên về lại 5.0.1 không 😃
bây giờ KHÔNG VỀ được 5.0.1 nữa nhé.... mình đnga dùng iP4 5.1 nè có đúng 2 app là yahoo và facebook ko cài thêm gì nữa cả. pin xài 3 ngày
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lephuonglaty có lưu shsh thì về vô tư nhé
Hi all,

Máy ip4 lock ios 5.0.1 custom bb 4.10 của mình thì đảm bảo ko rớt gì hết, nhưng có 1 lần đang jb mình thấy lâu quá nên rút máy ra khởi động lại thấy ok, xài bt. Nhưng vài ngày sau co thông báo của apple bảo restore, sau đó máy bị no service rối NO ALL luôn. Restore lại thì hết nhưng cứ mỗi lần Jb lại bị NO ALL tiếp. Ko hiểu sao như vậy.

Ko jb thì xài bình thường (unlock = SAM có lưu LOCKDOWN) còn jb thì khi lấy sim ra vô vài lần mà hiện NO SIM thì ko sao nhưng mà hiện NO SERVICE hoặc SEARCHING ... thì thế nào khởi động lại cũng NO ALL.

Có bạn nào gặp trường hơp như vậy ko?
Và có cao thủ nào bày cách giúp mình jb mà ko bị lỗi nữa được ko? (đã thử JB bằng redsnow 0.9.10b3 và 0.9.10b5 đều bị NO ALL)

Yahoo:truong_duy386

Thanks
hix,em cũng mới bị dính 1 cái 3gs 16gb bị no all,giờ muốn làm ipod cũng ko vào wifi được.buồn ghê
Tình hình là máy mình bị No All -> restore customer chắc chắn vẫn bị NO ALL.
Do đó chỉ có cách restore firmware gốc để nâng baseband để máy ko bị NO ALL nữa.

Vấn đề:
- Config file host nhưng thế nào để máy restore không báo lỗi -1. (Trong quá trình restore nếu báo lỗi này thì máy mình vẫn bị NO ALL do không restore lại được firmware từ server apple)

-> Mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ. Thanks so much.

P/S: Cách thoát lỗi "the iphone can not restore. An unknown error occurred (-1)" thì mình mình làm được. -> Mình chỉ hỏi làm sao để restore ko báo lỗi gì hết. Thanks
cụ thể là không phải do nhà mạng ở Apple, mà là do máy của chủ hớt là máy mới sản xuất, sau tuần thứ bao nhiêu đó mình không nhớ rõ mình đọc trên trang mạng, hiện tượng bug no all xảy ra 100% khi tester dùng máy mới đưa về 4.3.3 lưu ý: máy mới dùng phụ tùng mới hàng mới, nên kiểm tra kỹ ngày sản xuất của nó rồi mới đưa fw về nha, lỗi ngay khi bạn đưa về 100% đó, còn máy nào hoạt động bình thường lên xuống up đủ thứ không sau là máy sản xuất đời trước, tình trạng khá là nguy hiểm đó.
Ví dụ cụ thể: em bé 8 tuổi (iphone sản xuất trước) , bạn nam 19 tuổi (iphone đời sản xuất gần đây) không thể mặc đồ của em bé 8 tuổi, nhưng em bé 8 tuổi mặc được đồ của anh 19 tuổi dù rộng.
một số trường hợp còn xảy ra khi máy đời trước up lên 5.0.1 < hiện tượng này ít nhưng đảm bảo là do phần cứng. còn cái kia là do giống cái ví dụ. Thanks chủ thớt đã gửi anh em chú ý
beend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xong rồi các bác. Máy mình IP4, world, iOS 6.1.2 đang chạy ngon lành, tối qua pin còn 20% nên kêu để sáng lên Cty sạc luôn, nào ngờ sáng dậy tắt nguồn, lên Cty cắm sạc thì hiện biểu tượng như thế này:
Thế là NO ALL rồi phải không các bác!
@beend ko fải khi nào vào setting-general-about các thông số mà bị N/A có nghĩa là no all còn cái này hình như là máy jailbreak nó hiện thế đấy bạn thử slide rồi làm theo hướng dẫn để vào mh home xem
beend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là như thế này a e, để mình nói ra xem bạn nào có tương tự ntn ko nhé, vì lỗi này chưa chắc là do Rs or Chip như một số bác nói ở trên, mà máy của mình bị NO ALL là do PIN.
Do pin máy mình bị nóng và sạc không vào nên mình có đi thay một cục pin mới (hàng linh kiện). Lúc Tết mình có làm rơi cái IP4, iOS6.1.2 JB xuống đất (cao tầm 15-20cm), máy tự nhiên tắt nguồn, ko bật lên được, mình cắm sạc thì hiện cái thông báo như mình nói ở trên. Mình Rs đủ cách mà ko được (báo lỗi 3194, 1601, 1602...) cuối cùng mang ra tiệm cài lại được bằng cách tháo pin ra để tầm 30', rồi gắn vào RS lại thì được, nên mình cũng nghi nghi là do PIN (sau khi thay, không được bằng PIN zin).
Hôm qua còn 20% để qua đêm cũng tự nhiên sập nguồn, khởi động lại thì NO ALL. Chiều qua mình có đem ra chỗ mình đã thay pin nói nó check lại PIN thế nào thì hoàn toàn là do pin các bác. Thay cục pin mới vào chạy lại phà phà rồi. Nên a e nào bị hiện tượng này, check xem PIN của máy ntn nhé, có làm rơi rớt gì chưa (lỏng chân pin....).
Hết!
beend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi unlock xong thì hiện biểu tượng cable kết nối với itunes bác, không làm được gì cả luôn. Và tình trạng như vậy là do PIN như mình đã nói ở trên, thay pin khác vào lên ngay, chẳng hiểu! Thks
Đánh dấu cái này phát thấy nguy hiểm quá.
decal
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy hiện biểu tượng cáp + đĩa itune, có chữ i ở góc dưới, khi bấm vào chữ i đó thì hiện các thông số imei, wifi, bluetooth = 0. Như vậy là máy mình bị lỗi NO ALL phải không các bạn (máy mình là iphone 4, hàng At&T - bản lock)
e đang bị nè! bùn hết sức
Có lẽ là do restore liên tụic. Chuyện là thế này
máy e đang ở 4.3.5 bb 4.10.1 xài sim ghép gevey ultra. E muốn lên 6.1.3 để cài 1 số ứng dụng vào. Trước khi restore lên 6.1.3 e có lưu shsh của 4.3.5 và build nó thành cwf sau đó restore lên 6.1.3 cwf khác.
Lúc đầu lên 6.1.3 ko dc sau đó trở lại 4.3.5 bình thường có sóng vi vu. Nhưng sau này quyết tâm lên 6.1.3 và bây giờ nó đã bị NO ALL.
theo e nghĩ có thể do e dùn Redsnow để jailbreak nên nó bị như vậy. Bác nào up lên bị treo táo thì đừng có dùng redsnow để jailbreak nhé. thử justboot thui ko dc dem ra tiệm
Ko bít con của e bây giờ bán dc bao nhiêu đây. ko muốn xài iphone nữa
kedoibom315
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhconkhunglong Mình cũng có 1 em 4 16g do up fw kết quả là noall. Mang ra đi nhiều thợ đều nói ko sửa đc. Ko biết trường hợp của e là ntnmaf nặng vậy? Vô phương cứu chữa. Đang muốn bán mà cũng ko pit đc bao nhiêu? Các bác có kinh nghiệm cho e cái giá dể e thanh lí luôn.
Cái lỗi no all khó hiểu lắm trước mình restore con ip4 lock bản 4.3.3 cũng bị như thế luôn cũng kinh nhưng nghĩ máy đang hoạt động mà máy lock thì khóa cũng thế.Nên lại tạo 1 bản custom mới.Hóa ra là bản custom cũ bị lỗi mà rõ ràng cũng tạo như bình thường không dính tý lỗi nào luôn vậy mà bị no all.Nhưng chạy thử lên 6.1.3 custom rồi lại chạy ngược xuống 4.3.3 lại không bị cái này do sever apple nó quá tải thì phải.Nhiều người hoảng là cầm ra thợ người ta bảo phần cứng.Sửa chưa chắc đã khỏi mà mang bệnh vào thân.Cứ bình tĩnh thử restore ở máy tính khác và download lại fm muốn chạy rồi tạo custom tất cả shsh đã lưu.Chúc các bác thành công.Hiện tại máy đó em đã bán cho người khác nhưng người ta vẫn dùng bình thường.
kedoibom315
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveonestory Vậy a? Chết thật, mình chót mang ra thợ rồi. Họ tháo máy, ko biết chọc ngoáy những j nưng kết quả là bảo ko sửa đc. Ko biết giờ còn làm đc ko.
thaitung47
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kedoibom315 Đem ra tiệm coi như xong e nó rồi
kedoibom315
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào bán main 4 trắng jin thì pm e nhé. ức quá
@kedoibom315 Co main thì người ta đã dựng thành máy bán rồi
@kedoibom315 Có main là có tất cả
kedoibom315
ĐẠI BÀNG
11 năm
@andyhuynh Có khi phải đi đóng cặp thôi
thaitung47
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kedoibom315 Đóng cặp mua seri ảo đi bạn,ko thì bán xác mua con khác cho lành,mà ip4 giờ dựng nhiều lắm,careful

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019