Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin tức]Nokia sắp ra mắt ứng dụng tạo ảnh GIF động và hàng loạt nâng cấp mới cho dòng Lumia

Duy Luân
11/9/2012 16:5Phản hồi: 210
[Tin tức]Nokia sắp ra mắt ứng dụng tạo ảnh GIF động và hàng loạt nâng cấp mới cho dòng Lumia

Hồi tuần trước Nokia đã ra mắt hai chiếc Lumia 920 và 820 chạy Windows Phone 8 với nhiều tính năng thú vị. Tuy nhiên, hãng vẫn rất quan tâm đến người sử dụng những chiếc Windows Phone 7.5 của mình. Trong một bài post trên blog, Nokia cho biết Lumia 900, 800, 710 và 610 sẽ sớm nhận được một số phần mềm mới như ứng dụng tạo ảnh GIF động, phần mềm làm nhạc chuông và cập nhật tính năng Smart Group Shot. Hãng còn hứa hẹn sẽ mang đến một màn hình Start giống với Windows Phone 8 để mang lại trải nghiệm hoàn toàn mới cho khách hàng ngay khi vừa mở khóa máy (tính năng này có vẻ như thuộc về Windows Phone 7.8).

Bên cạnh đó, ứng dụng chia sẻ danh bạ sẽ được làm mới để hỗ trợ thêm giao tiếp Bluetooth chứ không chỉ dùng email hay SMS như trước. Người dùng Lumia sắp tới cũng có thể gửi các tập tin đa phương tiện của mình qua Bluetooth đến bất kì thiết bị nào, một điều này người dùng rất mong đợi từ trước đến nay. Việc ra mắt các nâng cấp kể trên sẽ được Nokia tiến hành theo từng giai đoạn và hãng sẽ cung cấp thêm chi tiết về chúng trong thời gian tới. Tuy nhiên hãng có lưu ý rằng app tạo nhạc chuông sẽ chỉ hiện diện cho một số thị trường nhất định.

210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang lúng túng ko biết chọn Lumia hay IP 5, cái nào cũng ngon lành cả.
@thanggnutx muốn chụp ảnh + cá tính và hơi hơi tốc độ thì 920....còn muốn đẳng cấp + siêu tốc độ thì IP5
@thang_1234 IP5 tốc độ thôi chứ nói siêu tốc độ thì có vẻ ý cậu là 920 chậm hơn hử ? :rolleyes:
@thanhtung285 IP5 nhanh nhất thế giới rồi(ko biết đã đo với optimus G chưa)...kòn 920 chắc tốc độ ko bằng...nhưng mình vẫn thik 920 hơn...
@thang_1234 có clip so tốc độ của 920 vs Ip5 chưa nhỉ , sao bạn bik nhanh hơn ? cho mình xem đc ko
NOKIA có vẻ tâm huyết với WP ghê. 😃
@Kaiderella Ván bài cuối cùng của nokia mà bác, đuợc ăn cả, ngã về không, không dồn hết tâm sức lúc này thì còn đợi đến bao giờ nữa 🆒
jackieTong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt, trách nhiệm của Nokia vẫn rất cao
satthuday
ĐẠI BÀNG
12 năm
gom tiền mua cái lumia 920 thôi 😃 quá đã 😁
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@satthuday Mua đi bác, em ủng hộ hoàn toàn, công nghệ mới trải nghiệm chắc là thú vị lắm?
econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng hay đó.. 😆

Nhưng rất tiếc, mình ko muốn mắc sai lầm như đợt trước. Hí ha hí hởn, nghe lời thiên hạ kêu webOS rất hay, ai dè...mua về...hay thì có hay đó..nhưng mà để nhìn. =))

App store thì toàn là ba cái app bậy bạ ko mà tiền thì trên trời, nhìn thấy chán. Tới giờ con Hp TouchPad mua về chả xài gì hết.

Em WP8 này thì tình hình cũng ko mấy khả quan hơn. 100% các app mình cần xài thì trên WP8 chắc chắn ko có. Mà muốn có cũng phải đợi ... ko dưới 1 năm... 😁

=> iOS và Android mà làm tới ! Mấy cái WP8 này nên ra tiệm, cầm tận tay, xem app store tận mắt..xem app mình thích có ko rồi hãy mua...Chứ ko mua về, lên appstore, cái mình cần thì ko thấy....coi như bỏ công . :D

Lưu ý : đây chỉ là ý kiến và kinh nghiệm của riêng mình, nhưng nhiều bạn tiêu cực tưởng rằng mình đã vơ đũa cả nắm, và nói những câu đại loại như "cái nhìn thiển cận, tầm nhìn của 1 con ếch.." thì mình thấy chả hay tí nào ! ^^!
econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bomhengio309 Tui mệt mấy cái đầu như ông. Tôi xài app j tôi biết thưa bố ạ. Chỉ có mấy thằng mắc thằng bố như bố mới đi down cả cái app về để dùng. Nói ra là thấy ignorance rồi.

Mấy ng như bố thì chủ yếu dùng điện thoại để chat..chit...xem phim...nghe nhạc..facebook..như vậy thì với bố nó đủ xài. Còn như tôi, tôi cần nhìu hơn thế nữa. Bố rãnh thì đọc lại comments trc rồi hãy nói chuyện. Cái tối thiểu là mỗi ng có một múc đích sử dụng phone riêng mà bố còn ko hiểu thì bố comment làm cái j ?
@econan1214
@voldemot Bạn thật là tinh tế. Mình thích bạn rồi đó! :D
Anh Nô dạo này phát triển ghê quá.
nhưng phải công nhận WP8 rất tiện lợi nên việc phát triển là ko quá khó.
Chả bù cho HTC chút, chả thấy động thái gì cho mấy dòng WP7.5 gen 1, 2 😕
mfu-01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin vui cho những ai đang dùng lumia 900,lumia 800,lumia 710,lumia 610.
Nokia đã trở lại 😃

Sent from my HTC Velocity 4G X710s using Tinhte.vn
___NOKIA luôn có trách nhiệm với những đứa con mình sinh ra___
vodanh_tk
TÍCH CỰC
12 năm
Tới giờ mà vẫn có người lúng túng không biết chọn Lumia hay iPhone?
Trừ do sở thích của người đó ra, thì iphone chả có cửa nào so với các em Lu cả :eek:
@snape89 đúng là iphone 5 hơi dài,dài thì xấu,ko cân đối
@khonggianbonchieu_dh mua điện thoại để cho oách ak.nản.thế thì mua mobiado vertu oách lắm.cái người ta quan tâm là sự thân thiện hiệu năng độ bền công nghệ tích hợp .giá tiền.mua iphone 5 trông mấy cái hình mẫu xấu hơn cả iphone 4s.
@CoffeeHN mỏi tay lắm hả bạn, chân yếu tay mềm thế, ông vác laptop mấy kg k nói gì
@lumiaxuandao Tớ đã nếm trải con 7710 của Nokia rồi. Không nhẹ đâu. Cầm rất chắc tay nhưng cho vào túi quần là có cảm giác ngay.
Nhưng nhờ thế mà không bị mất điện thoại giờ vẫn nó còn ở bên cạnh tớ dù máy móc đã nhão rồi , mấy cái sau này nhẹ quá thành ra...
Giờ muốn tìm lại điện thoại nào có loa ngoài hay như 7710 khó quá. Cũng có thể do tớ lười tìm kiếm hơn xưa. Hồi có con X7 ra cũng thử loa nhưng không bằng thế là chọn con khác
Đợi xem nâng cấp cái gì và thế nào đã
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thich cai lu920 wa chung...moi toi khong co nhieu $.....
tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
Hy vọng có ở VN! Thêm tí nào hay tí đó.;)
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
ây da,Nô vẫn quan tâm đến người dùng gen 2 hô hô lót bếp ga hóng ngày update thôi😁

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
xem thực tế sao đã, NOKIA giờ xuống cấp quá thành ra thiếu niêm tin
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời, tôi thích những cải tiến về phần cứng lẫn phần mềm của Nokia dành cho Lumia mới.

Sent from my MT27i using Tinhte.vn
@ty060990 Mình hi vọng Nokia sẽ nâng cấp để có thể vào được bộ nhớ máy,quản lý bộ nhớ bằng explore thì ok hơn
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andaicadt Chuyện đó ai cũng mong mỏi ở WP8, nhưng chúng ta cũng có quyền hy vọng đến khi thiết bị WP8 chính thức được xuất xưởng. Giờ chỉ là ẩn số thôi. 😃
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Ko mong gì hơn 😁
Ôi tuyệt quá! Nokia giữ đúng lời hứa rằng: " lumia đời đầu vẫn rất tuyệt". 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119