[Tin vui] TP HCM đã cho Thí điểm thi bằng lái A2, không cần điều kiện đi kèm (có cập nhật)

cuLong
13/12/2013 2:28Phản hồi: 408
[Tin vui] TP HCM đã cho Thí điểm thi bằng lái A2, không cần điều kiện đi kèm (có cập nhật)
bang-lai-a2 (4).jpg

Như chúng ta đã biết, cách đây khoảng vài tháng thì có tin đồn không chính thức rộ lên rằng, từ 1/3/2014 mọi công dân Việt Nam đủ sức khỏe sẽ được phép đăng kí thi bằng lái A2, để điều khiển xe mô tô trên 175 phân khối. Hôm nay, trường dạy lái xe Tiến Bộ ở 111 Tân Sơn Nhì, Quận Tân Phú (TP HCM) đã treo bảng Tuyển sinh thí điểm thi bằng lái A2, không cần điều kiện đi kèm, chỉ cần nộp hồ sơ và đóng lệ phí là được. Sáng nay, mình cũng đã đi nộp hồ sơ dự thi để xác nhận với anh em về thông tin này. Theo đó, hồ sơ dự thi gồm có: giấy đăng kí thi A2, giấy khám sức khỏe (phí khám là 40k), 6 hình 3x4 (nền xanh dương), 1 photo CMND và lệ phí 2,35 triệu đồng.

Như vậy thông tin được tự do thi bằng lái A2 là chính xác, chúng ta đã không còn bị giới hạn điều kiện hội viên đội mô tô, vận động viên thể thao. Chúc mừng anh em sắp được thoải mái có bằng lái A2.

Cập nhật: bên trường đã gọi điện thoại thông báo là sáng 23, 24 tháng này đến trường học lý thuyết...

Cập nhật 2: Thi bằng xe tay ga Freeway 250 của trung tâm, học viên chỉ cần có mặt đúng giờ là được.

Cập nhật 3 (17/12/2013): Thi lái A2 bằng xe số, côn tay, từ 250cc và sẽ chỉ có một cơ sở thí điểm duy nhất là trường Tiến Bộ, thí điểm từ nay đến hết tháng 01/2014.

Cập nhật cuối: Những anh em đăng kí đợt đầu sẽ thi vào ngày 27/12/2013, đợt 2 thi vào ngày 18/1/2014.

Thông tin thêm:
Phí đăng kí thi bằng A2: 2.100.000đ
Phí tổ chức thi: 250.000đ
Tổng = 2,35 triệu đồng

Không miễn thi lí thuyết dù đã có bằng A1, B1, B2. Nếu muốn ghép bằng A2 mới với bằng A1, B cũ thì khi nộp hồ sơ A2 ghi thêm mục "đã có giấy phép lái xe số YYY" và nộp kèm hồ sơ gốc của bằng cũ, người ta sẽ ghép chung vô bằng mới cho mình. Còn nếu không ghép thì bằng cũ vẫn giữ lại xài, bằng mới có giá trị riêng, không bao gồm giá trị bằng cũ (có ghi rõ trong mục các phương tiện được phép điều khiển).

Không có bằng A1 vẫn được đăng kí thi A2, vì A2 qui định điều khiển các loại xe 2 bánh trên 175cc. Cầm bằng A2 chạy xe dưới 175cc CSGT thổi vô phạt hỏi sao không có A1, giải thích không xuôi họ giam bằng ráng chịu. 😁

bang-lai-a2 (1).jpg
Trường Tiến Bộ đang nhận hồ sơ thi bằng lái A2
bang-lai-a2 (2).jpg
Anh em Tinh Tế đã có giấy hẹn thi A2
Anh @cuhiep đang rất vui vì sắp được lái xe pkl chính chủ
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quanbaoqn
TÍCH CỰC
10 năm
Hẹn đầu năm 2014 tới thi 😆
@quanbaoqn bác có thi thì hú mình nhé :v
Tuyệt vời ông mặt trời 😁
mấy ông chuyên làm bằng A2 đang bức xúc lắm đây hê hê :D
Ngon roi ngon roi. Chuc mung ae o mien nam nhe
Minh o ha noi ko biet bg moi co

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Cu hiệp muốn chạy moto cơ à :p
dung8750
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi vọng sẽ phổ cập toàn quốc!
Giữ chỗ để trả lời câu hỏi của anh em 😁
không biết các tỉnh lẻ khi nào mới thi được đây?
😔:(:( hay zọt lên TPHCM đăng ký rồi ở đó khi nào lấy bằng A2 rồi về nhỉ....keke.....mà quên không có xe PKL thì thi làm gì nhỉ
ice00
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tin vui !! Niềm vui nhân đôi khi PkL giảm giá mạnh nữa 😆
ở tỉnh thì khi mô nhỉ........................
Ngon rồi, lúc nào rảnh đi học nốt A2 (dù chưa có xe) :oops: . Chúc mừng những bác sắp được "tung chăn" các em PKL sau bao ngày đi trên đường lo ngay ngáy bị "bồ câu" tuýt phạt do không có bằng lái. 😁
@minhtung004 em có chiếc 67 côn tay nè bác...có em nào cute giới thiệu em với 😃
Vậy là thời đại tay ga đã qua... sắp tới là thời đại moto tay côn =]]]] dự là 2 năm nữa nhiều "bé cute" sẽ đăng như "thời đại nào rồi mà a còn chạy tay ga? chúng mình chia tay đi, đến chiếc tay côn còn ko có thì quen làm gì?" =]]]]
@khoado93 Tay côn có 25 triệu à bạn axelol
@hotboy115 thế bạn ko bik moto trên 150cc đều là tay côn hết à? đúng là tay côn Axelo chỉ có 25tr, nhưng đó là dòng tay côn bình dân, thậm chí Eciter tay côn 43tr cũng là bình dân luôn đấy. Chứ nói thật nước ngoài nghe tay côn toàn hỏi moto ko thôi. chiếc rẻ nhất tay côn moto dưới 150 là Honda CBR150 phiên bản cũ 2008 cũng ngót nghét gần 90tr rồi.
@khoado93 cmt vượt thời đại.....
@khoado93 Lên 4 bánh :rolleyes:
SG nhanh quá, ae HN ghen tỵ à nha :oops:
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đã, đợi năm sau là PKL VN rộn ràng luôn
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
chúc mừng ACE tinh tế và ACE miền nam. khi nào hải phòng có mình cũng sát hạch ngay 1 cái cho đủ bộ sưu tập A,B,C,D,E,FC mặc dù chưa có PKL 😁
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
Hi vọng thanh niên điều khiển pkl nghiêm túc và 2 gương 😁
A1 mướt mồ hôi. A2 tắm mồ hôi.
Mình đang chưa có bằng A1 bây giờ thi luôn A2 được không nhỉ?
thanhtv1505
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenny81_hp
Chỉ cần thi A2 là sẽ có A1, anh em nào có bằng lái oto rồi thì được miễn thi lý thuyết.
@thanhtv1505 Thật không bác ? vậy thì khỏe quá 😁
Anh em tinh tê´ tiên phong
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
😃 thấy mấy anh ham hố quá à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095