Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tình hình tài chính ảm đạm của RIM qua những con số

cuLong
3/7/2012 3:49Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi RIM nhé. Thành thật chia buồn với các BB Fan . Mai kia các bạn sẽ chuyển qua là Andoid Fan nhé.
Rim sẽ ngã ngựa.hiên tạih phânf lớn người dùng bb ở mình là máy 2nd .với giá rất bèo. Có mấy người bỏ ra hàng chuc triệu đêr có 1 thiet bị cao cấp của rim. Lúc đó mình nghĩ họ quan tâm nhiều hơn tới wp os hay androi. Thiết bị chạy ở các nền tảng nay có khả nang phục vụ giải trí tôt hơn.thôi bây giờ kiếm máya em 87 88 cất đi sau nay mang dùng vậy.vì chỉ dùng bb phục vụ nghe gọi thôi
[s]tar
TÍCH CỰC
12 năm
Với 1 số người như mình thì bàn phím cứng vẫn còn hữu dụng nhưng chung quy lại thì k theo cảm ứng đã là sai lầm của rim ui à
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Nghe mà não cả ruột , rim một thời hoành tá tràng mà giờ sắp chết đói , ai có tiền cho rim vay với kìa
Xem hình đi, chờ BB10 nhé
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
Cố lên RIM ơi, mãi ủng hộ BB 😁 Điều quan trọng bây giờ có lẽ là RIM nên xây dựng 1 hệ sinh thái rộng lớn như các hãng khác đã làm :D
đợi đến lúc BB10 ra thì nó đã trở thành quá lỗi thời so với iOS, Android, hết có nản luôn rồi, haizz. ra bây giờ thì còn theo kịp thời đại hoặc đi trước thời đại, chứ trễ quá
Cứ cầm trên tay và vọc vạch đủ kiểu con Galaxy SII với con 9900 rồi xem lại cái giá là sẽ hiểu. Quá đắt RIM ơi. Giá thành không xứng đáng với những gì mà nó mang lại. Mình thì toàn xài bb đời cùi
thê thảm....
quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
hi vọng có thể cữu vãn tình hình của RIM 😃 để anh em còn có thể được sử dụng BB;)
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Hazz!Có lẽ BBx là chốt hạ cho 1 tượg đài!!!Sắp tới tất cả là dĩ vãng! Dù ko muốn nói nhưg cái j cũg có hồi kết!Nhưg quá thê thảm với RIM!
bnth1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài bb k fải dùng để chơi game đâu bạn à.bạn cho mình hỏi có cái đt nào có thể tìm tên người gọi và thực hiện cuộc gọi ở màn hình ngoài nhanh bằng bb k?...đt chủ yếu là để nghe gọi va nhắn tin.chơi game thì mua cái ps3 về mà chơi,gắn vô tv màn hình 50inch chơi cho sướng..màn hình bb tuy k to nhưng k bao jờ chói nắng hay xấu nha bạn...chắc chỉ nhìn người ta xài nên k thấy rõ đúng k?
@bnth1988 iphone với android giờ phát triển tới độ nhận dạng giọng nói chỉ cần ra lênh nó tự gọi cần gì bấm nữa....thời điện thoại nghe gọi và nhắn tin đã qua rồi, giờ người ta xài chủ yếu những thứ khác, như mình 1 tháng tính tiền điện thoại nhắn tin chỉ 30k/tháng còn lướt 3g 60K /tháng. tuy thích bàn phím blackberry nhưng nhận thấy thời của BB qua lâu rồi....
@bnth1988 bác nói đúng! blackberry sinh ra không phải để chơi game, để giải trí! những nó cũng ko kém về khoản này đâu nhé! nó sinh ra là để hỗ chợ cho công việc! cái nào đã hơn nó ở khoản này chưa? mấy thằng chưa dùng blackberry bh lên nó mới chém vậy! chưa chải nhiệm lên nó ăn nói thiếu suy nghĩ cũng đúng thui bác à. chấp vặt làm gì bác!
Rim sẽ trở lại và lợi hại gấp 10lan cùng với BB10 thui bác à!
có một Rim sẽ chết nhưng ko phải là bh. có thể phải vài chục năm nữa ấy chu!
hãy ủng hộ Rim bằng việc mua hàng chính hãng! cùng góp gạo giúp Rim vượt qua khủng hoảng nào các ace bbfan.
RIM định làm giống Apple hồi năm 2006, 2007 gì đó đây mà. BB10 ra trễ quá có lẽ bất lợi quá.
1. Iphone 5 chuẩn bị ra, S3, One X,... Chiếm hết thị phần rồi.
2. Những ng đã mua iphone 5, S3, One X,... dù muốn mua BB10, nhưng cũng sẽ đắn đo, trừ khi tài chính thật dư giả.
khi bb 10 ra thì android 5 và ios7 cũng ra rồi đầy đủ và ít thiếu sot trong khi bb 10 mới ra nên có lẽ sẽ vẫn còn thiếu sót,làm sao mà bb10 trụ dc
Hi vọng RIM trụ đc cho tới khi BB10 ra mắt và nó thành công, nếu không thì R.I.M -> R.I.P 😔 Chúc RIM sớm hồi phục!
các bác ý đang núp giớ chờ bão đây mà
con BB 10 lần này lại dời kẻo lại bị tuột hậu giống như dàn OS7 thì củng như không
han_linh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rim giảm giá bb xuống nữa,mình mua ngay hề hề 😁
acacac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thê thảm, bế tắc quá nhỉ! Không lẽ chỉ trông chờ vào BB10 thôi hay sao? Hay Rim đang có kế hoạch gì đột phá đây? Các hãng khác đua nhau chạy mà Rim lại hoãn để giải lao thì quả là khó đỡ nhỉ! Cố mà vực dậy đi Rim ơi!
thì vẫn đang chờ 10 của bác Rim, dù sao đi nữa thì BB vẫn đi vào lòng người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019