Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tính năng bảo mật vân tay HP Probook 450

Caffeine
8/8/2013 14:50Phản hồi: 19
Hôm bữa tậu em này về thì nhân viên ở showroom cài luôn WIN 7 cho em, có kích hoạt luôn tính năng bảo mật vân tay, nhưng WIN ổng cài làm IDM download rất ko ổn định nên em Ghost lại, ghost xong thì cái chương trình bảo mật vân tay của máy bị xóa, giờ chẳng biết sao kích hoạt lại nữa 😔
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng cũng mò ra.................
Giờ lên chia sẻ cách cho những bạn muốn kích hoạt bảo mật vân tay giống mình 😃

1. Vào trang này, chọn bản Win mà máy đang dùng, click vào, trang web sẽ chuyển đến 1 list các driver tương thích với Win
2. Tìm 3 driver:
  • HP ProtectTools Security Manager
  • Validity Fingerprint Sensor Driver
  • HP Hotkey Support
3.Cài đặt theo thứ tự như khi tìm, khi cài xong HP ProtectTools Security Manager sẽ hiện ra 1 bảng yêu cầu reset lại máy, bạn khoan hãy làm, cứ cài hết 2 driver còn lại rồi hẵng reset.
4. Cài xong hết reset lại máy, lúc này tính năng bảo mật vân tay chưa đc kích hoạt, bạn vào lại Win đợi 1 lúc sẽ có 1 bảng hiện lên, click Yes hoặc No thì tùy, rồi 1 bảng nữa hiện lên, bạn đặt pass -> câu hỏi bí mật -> Fingerprint -> Xong!

Chú ý: Nhớ chọn đúng bản Win đang dùng, nếu ko sẽ xuất hiện lỗi.

P/S: Sẵn tiện nên cài luôn cái driver HP 3D DriveGuard, chống shock 3 chiều cho ổ cứng đó 😃
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
em có cài cái HP 3D DriveGuard mà chẳng biết đển làm gì,còn cái vân tay thì vài làm gì ,nguy cơ rủi ro cao😁,cài để nghịch thôi
@jerrydang hp 3d driverguard là để chống sốc cho ổ cứng
Quét tay lẹ hơn gõ pass, với lại có mà ko dùng thấy ngứa tay =.,= Mà cái này thì rủi ro gì nhỉ? Đừng cài mấy cái lặt vặt hỗ trợ cho HP ProtectTools Security Manager, chỉ cài Validity Fingerprint Sensor Driver là đc rồi.
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
không may cái phần mà quyét hỏng hóc gì thì cũng mệt đấy
Còn pass mà?
mrductk111
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bạn nào hiểu rõ về list driver này không tư vấn giúp mình chọn cài những cái nào để tận dụng hết khả năng của máy với. cài cả thì sợ nặng máy.
với lại cái card đồ họa không biết làm thế nào để chuyển qua lại giữa 2 card này với nhau cả. ai biết giúp mình với.win 8 64 bit nha.
mình cũng đang có con probook 450 không cài được finger . mình đã làm như bạn nói nhưng mình phát hiện ra cái driver http://h20566.www2.hp.com/portal/site/hpsc/template.PAGE/public/psi/swdDetails/?sp4ts.oid=5359407&spf_p.tpst=swdMain&spf_p.prp_swdMain=wsrp-navigationalState=idx%3D%7CswItem%3Dob_118540_1%7CswEnvOID%3D4059%7CitemLocale%3D%7CswLang%3D%7Cmode%3D%7Caction%3DdriverDocument&javax.portlet.begCacheTok=com.vignette.cachetoken&javax.portlet.endCacheTok=com.vignette.cachetoken khi dowload về nó thành HP client security manager chứ không phải là HP ProtectTools Security Manager😔 . Bạn còn driver HP ProtectTools Security Manager không ? . up lên mình xin với nhé . thanks bạn nhiều nha 😃
mình có cài tính năng bảo mật vân tay này, nhưng cứ mỗi 15 phút nó lại hiện lên bắt minh quét tay 1 lần, nếu không quét nó không cho làm gì cả, ai chỉ cách mình cài đặt nó với, mình có team viewer 8
ai hướng dẫn mình sử dụng tính năng bảo mật vân tay của Hp probook 450.
bác ơi. sao em tìm mãi k thấy hđh win 7 utimate thế ạ
@nvthiepbg dùng driver của bản pro cũng đc
@sagittarius1312 em thử cài của mấy hđh khác nhưng k đc bác à
Vậy còn bảo mật vân tay của HP 440 G0 thì như nào hả các bác ?
hathang_h
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin chào ace tình hình là mình dùng hp probook 450g1 vài hôm trước mình có kích hoạt bảo mật (bảo mật bình thường không phải bảo mật vân tay) hôm nay mình có ghost lại máy khi khởi động lại thì màn hình đen ngòm và có dòng chữ "eccode not found" có ace nào rành chỉ mình cách xóa bảo mật ở trong bios dc ko? Mật khẩu mình vẫn nhớ đây, thanks!
@hathang_h dùng hirren cd mà xóa bạn à
mình bị hỏng con Wireless cho HP Probook 4430s không biết bạn nào biết chỗ nào có không nhỉ làm ơn chỉ dùm mình với? thanhs
Mình đang dùng 450 G1 chip 4210M . có bạn nào hướng dẫn cụ thể cho mình cách cài mật khẩu bằng vân tay được không . 😃 Không thực sự bảo mật cho lắm . Nhưng thế thì tiện hơn nhỉ :v
Mình đang dùng win 8.1 ạ
Mấy bạn giúp mình sử dụng cái phần mềm quét vân tay trên máy HP Probook 4430s với, mình xài win 8.1.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019