Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tính năng cao cấp của bút stylus đi kèm Surface Pro chưa dùng được với một số ứng dụng

Duy Luân
11/2/2013 22:25Phản hồi: 52
Tính năng cao cấp của bút stylus đi kèm Surface Pro chưa dùng được với một số ứng dụng

Một số người dùng Surface Pro đang than phiền rằng cây bút đi kèm không hỗ trợ tốt cho một số ứng dụng như Photoshop, Corel Painter, Painter Lite, GIMP... Họ không thể dùng bút để vẽ theo các mức độ áp lực khác nhau cũng như xóa nội dung mặc dù những thao tác cảm ứng cơ bản thì vẫn hoạt động bình thường. Hiện chưa có bản vá nào được đưa ra nhưng người phát ngôn của Microsoft nói rằng hãng đang làm việc với "các đối tác có liên quan" để bút stylus trên Surface Pro có thể phát huy hết khả năng vốn có. Về phần Adobe, hãng cũng cho biết là "đang làm việc với các đối tác" để giải quyết vấn đề với bút stylus này. Một số thông tin không chính thức trên mạng nói rằng bút của Surface Pro do Wacom sản xuất và nó tương tự như bút S-Pen của Samsung trên các máy Galaxy Note mới.

Nguyên văn thông báo của Microsoft:

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M$ làm ăn chán thế
đang ngắm em này nhưng giá chát quá nên còn đang lưỡng lự
@lamquan2006 giá đã cao lại còn ko dc tặng touch cover nữa chứ...:mad:
Bút đi kèm cho một máy pro mà cùi vậy sao
Sẽ mua
Cây bút có vẻ hay nhỉ 😁 chắc phải kiếm cái test thử
máy đẹp !!! nhưng giá chát
vanvuhvpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh dang thich em nay, nhung thay gia cao qua,tam 14 trieu thi dep qua, Vua dung lam may tinh bang vua lam duoc office
hieubf
TÍCH CỰC
11 năm
@vanvuhvpt rẻ hơn ipad thì bạn mơ rồi,
anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
Surface Pro Chơi được cả Diablo 3

liệu máy tính bảng nào làm đc thé này ngoài Surface
p/s:1 số bạn có suy nghĩ rất hài hước là cứ đem Surface ra so với các mtb # sử dùng android hay ios. Thực sự mà nói thì Surface chẳng qua là 1 chiếc notebook trong hình hài 1 cái mtb và nó thiên về yếu tố công việc nhiều hơn là giải trí. Ngay từ các clip pr của MS cũng chỉ hướng người dùng đến tiện ích văn phòng là nhiều. Chỉ tiếc là công nghệ pin giờ vẫn ỳ ạch kém pt nên pin của máy hơi ít do phải tải cấu hình khủng kèm win. Nói chung là các sp của các nsx đưa ra đều hướng đến những nhóm người tiêu dùng riêng. Nếu như chỉ có nhu cầu cho giải trí và chút ít công việc thì ios hoặc android là quá đủ. còn những ai muốn có 1 chiếc notebook nhỏ gọn mà cấu hình vẫn tốt thì Surface là sự lựa chọn hoàn hảo
thanhthe1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangchitrung bác này lại linh tinh!sf pro có kho ứng dụng store đã có các game của android và ios đủ cả,có thiếu gì đâu mà bác bảo không chơi được,có cảm ứng,cảm biến nghiêng,làm gì có game nào là ko chơi được nữa đây!đấy là mình còn chưa kể game của PC là vô địch rồi!..
zcmgyu
TÍCH CỰC
11 năm
@anhgiai90 Mình đăng nhập để like cho bạn đó .Đọc mấy cm trên thấy bùn cưới
@dangchitrung Xin lỗi bác, em cũng chẳng phải game thủ chuyên nghiệp nhưng mấy cái game mà bác nói so với game trên PC chẳng khác nào đom đóm so với đèn neon.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@b41 Bác trên đang so sáng với SP mà!Bác lại so với PC!Nản thiệt!Mình ko có SP nên ko dám nói!Nhưng Blue Stack cài trên win8 của mình chạy rất chậm,các ưng dụng bt của and còn chậm huống gì mấy game này ở bản HD!
Cơ mà so sánh game sao hok ai so sánh Pc với mấy game trên PS3 nhỉ?Rõ ràng đèn neon đang sáng giữa ban ngày!
Thang0206
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá chát quá :-s, sv nghèo k với nổi
con này thì vô địch rồi, miễn bàn hình như em nó chạy con i7 thì phải?
Cái này là do đối tác chậm update phần mềm chứ
1. Adobe đã tận dụng chưa hết api của bút
2. Api do m$ làm ra ko lường đc các soft khủng => nó bị đơ ra

truanang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Photoshop to đùng , ngồi sửa cái lõi của nó mất time bỏ xừ , chưa chạy đc cũng ko có gì đáng ngạc nhiên .
Ai dùng chuyên nghiệp thì cứ wacom , cintiq mà dã , chỉ có 2000 euro thôi .
cái đù, app đấy là app trên desktop mà.
một con máy quá ngon cho người có điều kiện;).cái bút sau này sẽ khắc phục nhanh thôi.siêu phẩm đời đầu thì con nào chả có lỗi
Mấy bác cứ rên giá chat, chứ so với ultrabook, thì giá đâu có chát, giá cạnh tranh chán. Chỉ chán mỗi khoản pin thôi ! Nếu mà pin tầm 7-8 tiếng thì quá ngon luôn.
ns về bút stylus, thì s-pen của samsung là bá đạo nhất!
TUM LUM
TÍCH CỰC
11 năm
@tungdich S-pen bá đạo là bạn so với mấy cây bút của các tablet android và ios bình thường khác thôi, chứ so với các Pen của tablet win thì tui thấy không bằng đâu bạn
TUM LUM
TÍCH CỰC
11 năm
Hiện giờ tui dùng stylus cho Photoshop trên win7 tablet , thấy rõ ràng là Photoshop không hỗ trợ tốt cho pen thậm chí là cho cảm ứng tay , trong khi đó nếu dùng Artrage thì cực tốt . Đây là vấn đề của Photoshop
Thế có BlueStack để làm gì! Nhà có con I3 mà chơi BlueStack chiến game Android đây!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019