Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tính năng chia đôi màn hình iPad trên iOS 8 có thể sẽ trễ hẹn tại WWDC 2014

TDNC
30/5/2014 0:11Phản hồi: 124
Tính năng chia đôi màn hình iPad trên iOS 8 có thể sẽ trễ hẹn tại WWDC 2014
Ảnh minh họa

Trước đây từng có tin đồn Apple sẽ trang bị tính năng chia đôi màn hình cho các máy iPad chạy iOS 8 và sẽ trình diễn một bản thử nghiệm của nó tại sự kiện WWDC 2014 sắp tới. Tuy nhiên, theo một nguồn tin của trang The New York Times cho biết thì Apple sẽ không kịp ra mắt tính năng này tại đây. iOS 8 sẽ có tính năng chia đôi màn hình nhưng nó vẫn còn đang trong quá trình phát triển, chưa đủ để đem ra trình diễn vào tháng 6 này.

Đây là một tính năng rất được mong chờ trên iOS 8. Nó sẽ chia đôi màn hình giúp người ta chạy 2 ứng dụng cùng lúc trên một giao diện duy nhất. Đồng thời cũng cho phép người ta thay đổi kích thước mỗi màn hình ứng dụng tùy ý và đặc biệt hơn hết là có thể kéo thả nội dung giữa 2 ứng dụng này để chia sẻ cho nhau. Xem thêm tại đây: [Tin đồn] iOS 8 sẽ mang tính năng chạy đa nhiệm kiểu chia màn hình lên iPad.

Sự kiện WWDC 2014 sẽ diễn ra từ ngày 2-6 tháng 6 này tại Mỹ, các bạn có thể xem qua những sản phẩm mong đợi có thể sẽ được giới thiệu tại đây: Mong đợi gì ở Apple tại sự kiện WWDC 2014 diễn ra vào tuần sau?

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đù :3 phen này anh Note khóc nha, hơn được cái này nhưng Apple họ mà làm thì chắc chắn mượt hơn anh ấy rồi
el_maestro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuminhquan301 Bạn có xài giao diện Metro trên Windows 8.1 chưa mà phán nhanh thế?
@vuminhquan301 Đa nhiệm kiểu này sony có small app. Mặc định cho mở 1 app, root xong thì bao nhiêu app tuỳ ý,
@hypous À à học mấy năn chưa được mượt phải biết
@el_maestro bác ko nhìn kỹ hình tui post à , đang xài Win 8.1 nghe chưa , đọc kỹ trước khi cmt nha bạn
chắc phải ram 1GB mới cân đc nhỉ. thế này ipad mini 1 k có hi vọng gì r 😔
ios xưa này nó nhẹ là do nó ko đa nhiệm, và đơn giản, từ thời ios 7 tới giờ nó đã bắt đầu ì ạch hơn, thêm cái vụ đa nhiệm này nữa thì dự là sẽ rung lag tới tấp.
Có lẽ apple nên nghĩ tới vc làm cái bàn phím bán kèm giống surface đi là vừa. chứ m mua tablet từ 2-3 trc mà chả hiểu nó để làm cái gì ngoài cho cháu chơi game với coi hoạt hình.

Dự là sẽ có cmt :
- SS là đồ ăn cắp, apple nghiên cứu từ tận năm 2014 mà ss trộm rồi cho lên dòng note cách đây 3-4 năm rồi.
- Cũng là chia màn hình nhưng apple ở 1 đẳng cấp khác, kiểu như 5c, dù là nhựa nhưng 5c là nhựa xịn. 😁:D
@con gi de mat Với cái giá mà Apple đưa ra thì những tiện ích mà nó mang lại không hề xứng đáng. Nếu Microsoft mà không đem Office lên iPad thì iPad giống như những gì bạn kia nói thôi
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp Dự là bạn dùng iphone 4 và ipad 2 chạy ios 7 :D
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp cmt trên thì chắc ko đến mức nhưng cmt dưới thì từng thấy rồi, rõ bựa
@mr.kavil Nói chung bác phân tích cũng thấu đáo vào chuẩn vãi luôn! :D
Microsoft thích điều này
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng cái này quá, có cái này ipad sẽ phục vụ công việc tốt hơn, k chỉ để giải trí nữa. Cơ mà vẫn mong 1 ngày nào đó apple sẽ làm trình quản lý file như androi mà k cần jb, khi đó sẽ hoàn thiện hơn! 😁
Ước muốn xa vời 😔
@tuoity2082 Bản chất của iDevices là những cô gái đẹp, mông thon ngực nở, cực kỳ sexy...
.
.
.
.
Nhưng mà rỗng tuếch :D .
Cho chạy luôn cả Mac OS cho rồi
13' chạy IOS + MacOS (cover kiêm bàn phím) thế là SP3 có đối !😃
ios có đa nhiệm rồi 😃
Ngon
Có cái chia đôi màn hình cũng hẹn tới lui tội nghiệp
@Phuoc Nga 008 Khổ thân bạn ! Bị vậy từ hồi nào thế !
@Nokfev Ủa mình nói vậy ảnh hưởng đến doanh số Ipad của bạn à, nếu quả thật ảnh hưởng miếng cơm bạn mình sr nhé. kekeke
@Nokfev Ah cái nick đó mình để ý từ năm ngoái, chắc bị từ năm ngoái
@Phuoc Nga 008 Đã có bao giờ hứa đâu mà "hẹn tới lui", thật tội cho những ai đang tin.
Mình chỉ hóng OS 10.10.X, còn lại không quan tâm mấy 😁
download012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc là không có trên iphone.
@download012 Dự là có trên ip màn hình lớn đó.

Một cách logic thì mình thấy thế này.
Màn hình nhỏ : ừ phải chi to hơn tý thì tốt.
Next step.
Màn hình lớn hơn tý : à được đấy ngon. Khi quen tay quen mắt lại muốn : to hơn tý thì tốt.
Next step.
Màn to: oh good. To thế này ko nghĩ chia ra có hay hơn ko.
Next step.
Màn to có chia window: wow hay. Vừa sms reply lại vừa xem tiếp đoạn YouTube.
.....
Rồi lại chia đôi nhưng có data share giữa hai màn (vd 1 window có sms là "giá ip5 bao nhiêu mày" của thằng bạn gửi, 1 window là ggsearch thì kéo thẳng chữ "ip5 giá bao nhiêu" thả vào ggsearch).
.....
Rồi lại chia 4....chắc chia 6 sẽ có.
Tất cả vì người dùng

Fire from my F86 Sabre with auto targetting system
Cứ học hỏi ss là mình khoái à (có lợi cho người dùng)
@ga đeptrai [USER=1152026]@genk[/USER] Phải gọi là học hỏi lẫn nhau người dùng có lợi.
Lai chờ đợi hả?[URL[/URL]

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
😁 chắc cũng mượt như trên windows 8.1 thôi. Mình thì thi thoảng vừa xem phim vừa chat fb kiểu đấy trên win ... nhưng cũng phân tâm lắm ... làm 1 việc vui hơn.
@mr dinh Xin lỗi bạn cái trò ghé mắt cũng có giới hạn của nó thôi. Với 98% người dùng thì đơn nhiệm vẫn hiệu quả hơn.
@Apple Haters 2.01 thím nên nói ngược lại thì hơn 2% thích đơn nhiệm như thím thì đúng hơn đang down cái j chuyễn qua app khác là nó im ru luôn, chắc thím thích như thế. qua Android mà xem đa nhiệm nó là thế nào nhé :rolleyes: không tính đến sức mạnh của dòng note, đơn giản Android nói chung thôi 😁
@Apple Haters 2.01 Trên 5 inch mà còn chê bé à 😃 Apple còn tăng kích thước vì màn hình bé đó 😃
@Sr_9x 5 inch thì tốt nhất là ko nên chia, tính năng chia đôi màn hình của g2 là cái mình disable đầu tiên.
Mong muốn có đa nhiệm, chứ đang tải dữ liệu rồi tắt màn hình để đó hay chuyển qua ứng dụng khác là nó không tải nữa. Chuối dã man
Surface ko thích điều nay =))))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019