Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tính năng hay nhất trên Ios 5 (giải phóng nút HOME 100%)

dxt310
13/10/2011 5:48Phản hồi: 86
Tính năng hay nhất trên Ios 5 (giải phóng nút HOME 100%)
Theo mình thì đây là tính năng hay nhất trên ios 5 (có vẻ như học từ phần mềm SOFTKEY trên android)

Khi bật tính năng này lên sẽ có một nút ảo trên màn hình Iphone để ta thao tác, không cần dùng nút Home trên Iphone nữa (tránh bị chờn, chai, hỏng nút HOME)

các bác vào SETTING -> Cài Đặt Chung, kéo xuống dưới cùng

IMG_0045 by dxt31000, on Flickr
Vào ASSISTIVE TOUCH và bật nó lên

IMG_0046 by dxt31000, on Flickr

Lúc này nó sẽ hiện lên một nút ảo trên màn hình iphone (trong ảnh là phía dưới cùng bên trái)

Bạn bấm vào sẽ hiện ra nhiều lựa chọn, dùng nhiều nhất là nút home ảo, bấm một lần là ấn nút home
, nhấn 2 lần là hiện MULTITASKING

IMG_0047 by dxt31000, on Flickr

Bấm THIẾT BỊ là có phần khóa máy, âm lượng...

IMG_0048 by dxt31000, on Flickr

Ai chưa biết thì thử nha, hay lắm đó
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình biết từ thời... Tiền Hán! Hjhj. Thật ra ai lên beta đều biết cái này! Thanks bác chia sẻ!
thank bạn hay quá, nhưng mà cái phần cử chỉ sd sao ta
Cái này còn bất tiện ở chỗaf cái biểu tượng đó nó hơi vướng bận một chút,ta có thể chuyển nó sang chỗ khác khi nó che cái chúng ta cần thấy
phần mềm này tạm thời ổn cho máy chưa JB he he 😆
Quá hay....! thx bạn nha. Cái phần custom gestures chưa biết dùng để làm gì. Đang nghiên cứu. Bạn nào biết rồi cho anh em xin ý kiến nhé. Thx all.
Custome gesture là giúp bạn thực hiện các lệnh zoom, trượt,..v..v.. chỉ bằng 1 ngón khi bạn đã ghi lại cử chỉ vào máy. Ví dụ, bạn vẽ một đường từng dưới lên trên nghĩa là lệnh trượt, khi bạn ghi lại thì nó sẽ hiện ra biểu tượng na ná vậy và chỉ cần ấn vào dó là nó sẽ trượt trang cho bạn.
cái phần cử chỉ thì ntn vậy, ai biết chỉ m với
nó tương tự như Mquickdo bạn à..nhằm thay thế nút home
renolove
TÍCH CỰC
12 năm
cái này hay nha
ấn 1 cái là tất cả các thao tác trên phím cứng đều lên trên này cả

nói thế chứ vẫn Phải JB dùng tiện ích của nó chứ cái này có hay cũng chỉ tạm thời thôi
Quá hay, đúng là cải tiến đáng giá nhất của iOS 5, từ đây trở đi sẽ không jailbreak để cài activator nữa ^^
sonmco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn mà thấy thích quá, nhưng e dùng bản lock nên phải nằm chờ thôi 😔
hi thank you bac,
e vua up len IOS5 len khong co quikdo, cai nay tien lam. thank you bac hehehehe
Quá hay.😃
mình ko thích phần mềm này, mình thích quick Do hơn, mình thích thiết kế của iphone, mong là các iphone đời sau vẫn có 1 nút home (vật lý)
trông cái avatar chuối nhỉ 😁
cũng bình thường thôi , ka ka. món canh thịt người
@minhtuan2189 Đồng ý với quan điểm của bác này!
cái này biết lâu rồi mà
có lần anh cuhiep giới thiệu trên ipad mà
Đánh dấu để nhớ, khi nào rảnh úp lên dùng ...
cái này tiện nhưng ko hoàn haỏ, e k tìm thấy nút nào để tắt/bật wifi,sóng...như sbsetting, với lại nó hiện cái nút đó ra trên màn hình nên trông hơi vướng
tuanmtcn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mò mãi chưa biết làm thế nào để ra phần đa nhiệm, thay vì nhấn nút home 2 lần. Bác nào biết chỉ em với!
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanmtcn Lúc bạn bật biểu tượng nút home ảo lên thì nhấp nhanh 2 lần vào. Xài cứ như nút home vật lý đó
Bỏ vào nhìn rối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019