Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tính năng Wi-Fi Sense trên Windows Phone 8.1 là gì?

Duy Luân
22/4/2014 0:50Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình không bao giờ bật chức năng này, vì bật lên thì đt nó dò sóng wifi liên tục =>máy nóng cháy trụi lông trong kẹt h.á.ng và tụt pin nhanh hơn tụt q.ần!
@locthuyforever Dùng smartphone mà cứ lo như bạn thì thôi dùng 1280 còn hơn. Đã xác định dùng smartphone thì nên mang theo một cục sạc or pin dự phòng và chấp nhận sống với 1 ngày pin 😁
Bị lừa là do không cảnh giác thôi, mình chưa bị lừa bao giờ :p
Android hơn nhiều chứ bác, hiện nay là thế, bác dùng rồi sẽ biết
ví dụ app Gmail, Airdroid
WP thì tất nhiên là mượt hơn Android rồi

App bao nhiêu tiền không quan trọng, quan trọng là phải chất lượng 1 chút,
Gmap cũng offline được mà, nhưng nó không cho tải cả nước việt nam như here map thôi, Mình đã dùng cả 2 map và thấy thích goole map hơn

còn thô sơ: Ví dụ nhé, cái app SMS trên windows phone ấy, cái thông báo nhận nó gửi hẳn riêng ra 1 tin nhắn giống như mấy con đt cục gạch í, còn android hay BB nó đánh dấu tích bên cạnh tin đã báo nhận
Hoặc app dialer chẳng hạn, hoặc bàn phím telex vẫn còn thô sơ
copy nhạc qua wifi, có vài app như music drop nhưng có vẻ thô sơ quá

Nếu WP mà có nhiều app ngon như ios/android thì quá tốt
@nhatientri Cho ý kiến chút nha:
- Cái vụ sms trên winphone ý bạn là sao?, mình dùng nó vẫn gộp chung vào group mà. Tin nhắn mới thì text màu xanh để phân biệt với các tin đã đọc
- Về phần Map, tùy mỗi người dùng nhưng theo mình thấy thì Here map và drive map của Nokia nhẹ nhàng, chính xác hơn. sử dụng chỉ đường khá tốt.
- phần telex mới của winphone cũng ok rồi. Mình không hiểu bạn nói thô sơ là sao nhưng mình thấy wp thì đơn giản cho người dùng 😃
@tranhai251 the message you sent to xxxxxxxxxx was delivered
không thông minh chút nào đúng k bạn, có cách nào để những in đã báo nhận hiện dấu check thay = việc gửi hẳn 1 tin nhắn báo nhận riêng k??

telex thô sơ là không có tiên đoán như bộ gõ eng
bàn về Sense này: haivl có câu chuyện về việc dẫn gấu vào nhà nghỉ, vô tình thấy smartphone tự connect wifi -> gấu có vấn đề...
giờ thì nếu gấu dùng Windows Phone với Sense thì botay !?!?! coi chừng nghi ngờ oan cho gấu !?!? cũng có khi bị cấm sừng thật !??!? 😁 :D
có gì hot?
giacay
TÍCH CỰC
10 năm
so sánh mấy cái với nhau làm giề, mỗi người 1 sở thích, mỗi người 1 nhu cầu
Máy m chưa root 😔
thằng nào chê Here Map là thằng chưa sài nó bao giờ
kết hợp Here Drive :quá ngon
p/s: Ghét nhất mấy bố hở mồm ra là tốn pin, hiện đại thì phải hại điện
Quá ngon rồi, h thích thì share mà ko sợ lộ pass, ko phải xoắn

Gửi từ Nokia 1320 của tôi sử dụng Tinhte.vn
Hay quá thích nhất cái vụ tự điền thông tin để log wifi, cái này đỡ phiền hà nè.

Còn cái chia sẻ nữa, chỉ cần thông tin bạn bè có trong danh sách, thì khi tới nhà mình, hoặc một địa điểm ừii mà mình đã login trước, máy của người đó cũng tự login lun, ko cần share pass nữa.

Bên Apple cũng có một chức năng khá tiện, đó là chỉ cần một thiết bị login wifi (có pass) thì những thiết bị khác có cùng một tk icloud, nó cũng tự login, nhưng bên win 8 có vẻ hay hơn 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
bikitino
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng hay nhưng tốn pin dã man :rolleyes:
sao mình bật cái Connect rồi mà về nhà nó không tự kết nối vào wifi nhỉ. cũng đã bật Location luôn rồi
Tính năng này giống trên các điện thoại lenovo đã có xưan nay, mình đã xài và đã xoá nó khỏi system app ^_^
nói chung here map vip. Gmap hay cái map gì cũng thế thôi....đánh giá người dùng là chính xác nhất
đưông có map nào làm con người bị tai nạn giao thông là được
@manhs2tara Ví dụ mình tìm đang ngồi trong 1 quán ăn, rồi mở google map ra là có vài người đánh giá địa điểm đó rồi
còn here map chỉ là dẫn đường đc thôi
Bàn về Wi-Fi Sense, theo mình thì nó giúp tiện lợi kèm theo nguy hiểm hơn - nhất là tính năng tự động connect vào Wi-Fi không mã hoá;
ngày xưa, người ta không cho tự connect (từ laptop,...) là vì những mạng đó không an toàn, có thể bị theo dõi dễ dàng; bây giờ thì anh M$ bật hẳn em nó lên;
Nếu có dịp ngồi trên máy chủ Firewall sẽ thấy rất nhiều thứ vui vẻ đó;
betapanchoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng nghĩ vây. Tự động tìm và kết nối wf thì chả mấy mà hết pin.
win 8.1 nhanh hết pin quá
mod có thơi gian làm một bài đắc nhân tâm y để mấy bác trên tinh tế đỡ chém nhau tý
Hôm trước mình ra Nha trang, cứ tưởng là có phủ sóng wifi, ai ngờ là nhờ wifi sense, tóm lại là ok
đang rặn sắp ra nghe mấy con chicken android vào phán thụt cmnl . Đang wc
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
phần chỉnh sửa thông tin có 1 số đt lạ đầu số 098 là sao nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119