[Tinh tế] Trên tay Rolls-Royce Phantom Dragon 2012

tom_codon
10/6/2012 0:39Phản hồi: 629
629 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l0v3266
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có vấn đề trên tay hay trên mông hay trong xe mà a e phải cmt mất nửa trong số 27 trang ý chứ :p
thehung301
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông này là Tom condom bên WP đây hả. Dạo trước thấy giao bán phần mềm lịch việt chắc tậu được xe rùi hả. Nhưng sao thấy run quá. Chúc mừng nghen
haya
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết gửi cho thanhluan1102:
đã ngu còn giấu dốt, người ta nói cái đúng cho mà cứ bày đặt sĩ diện lấp liếm cái dốt của mình thì làm sao khá lên được hả bạn? Mod là cái gì mà thần tượng người ta ghê thế? Mod cũng chỉ là người và cái gì họ nói ra cũng đâu phải là chính xác? Thế cái chuyện mod viết sai chính tả trường kỳ cũng cho là viết đúng Tiếng Việt chăng? Mỗi người đều có lập trường riêng, thanhluan1102 (có lẽ) được cha mẹ cho ăn học đàng hoàng rốt cuộc ra ngoài xã hội thấy người ta viết sai Tiếng Việt thì tung hô và bầy đàn theo (đã vậy còn gân cổ bảo vệ dùm), còn cái kiến thức mình được học trong ghế nhà trường thì vứt đi, uổng cái cơm cha, áo mẹ, công thầy không có lập trường và thần tượng thái hóa người khác.

Mình đã nói rất rõ từ tiếng việt trên tay một sự vật có thể sờ, cầm, chạm ở post trước rồi. Nếu do não bạn có quá nhiều nếp nhăn và chất xám đã thúi hết ko tiếp thu được thì mình cũng thôi giảng đạo cho bạn vậy 😃. Cứ như tụi Trung Quốc ấy, bắt chước người khác mà không biết suy nghĩ, làm ra cái sản phẩm y chang người khác mà không chịu đầu tư chất xám khiến cái sản phẩm đó khi sử dụng bị lỗi, chất lượng kém, từ ngữ tiếng Anh bắt chước thì bê nguyên xi và lỗi chính tả thì đầy ra. Chắc cũng có vài lần bạn thanhluan1102 cười khẩy với những món hàng Trung Quốc bắt chước cái kiểu đó nhỉ?

Vâng, cứ nhìn ra nước ngoài mà học hỏi cho đàng hoàng. Cứ thử lên google rồi search xem người ta có dùng từ "hand on" để review car không nhé. Sau đó thì nhìn bản thân mình có lạc loài không? Đừng cứ mang cái lỗi của Mod mà nhụy biện để làm lá chắn cho lỗ hỏng kiến thức của mình, thanhluan1102 ạ. Nói rõ ở đây là mình chẳng chê trách gì mod nhiều vì chủ ý trong thread này mình hoàn toàn không nhắm vào mod, mình chỉ lên án những bạn bắt chước người khác mà không hề suy nghĩ cái gì đúng, cái gì sai mà bắt chước vô tội vạ và lấy đó làm kiến thức cho mình (nói thẳng ra là bạn đấy thanhluan1102). Thậm chí còn đem người sai trước vào làm tấm gương để phản biện với người khác. Làm cái gì lớn thì nên có quy củ một chút, Tinh Tế là diễn đàn lớn và suy nghĩ phải luôn hướng tới cái lớn hơn, cứ cố chấp trong suy nghĩ thì làm sao viết bài cho trau chuốt, đúng ngữ pháp chính tả, hấp dẫn người đọc hơn được? Làm sao nâng cao được giá trị của một Trang Thông Tin khi mà dùng từ Tiếng Việt vô tội vạ? Điển hình trong bài viết này đâu phải chỉ có 1-2 người đề cập đến từ "trên tay"? Và 1-2 trang đầu có thành viên nào nói về chiếc xe đâu? Thấy nhiều người nói về vấn đề đó thì chịu khó xem lại mình xem có vấn đề không.

Lời cuối, cái người được đi học với cái người không được ăn học đàng hoàng khi ra đời cả 2 vẫn đều sống tốt như ai, nói chuyện với người khác thì người đó vẫn hiểu 2 loại người trên nói gì, không sao cả. Nhưng quan trọng người nghe 2 người đó nói tự họ phân biệt được ai là người đã từng ngồi ghế nhà trường và người chưa từng. Ở thread này mình vốn không đặt nặng vấn đề dùng từ "trên tay" của chủ topic vì mình rất hiểu chủ topic dùng từ "trên tay" này với 2 dấu nháy kép "vô hình" để tên bài viết có tính chất gì đó đặc biệt, cũng như mod đang làm, cái mình nói ở đây là cái suy nghĩ và tư tưởng của thành viên thanhluan1102 qua những bài post của bạn này. Còn ai đọc vào rút ra được cái gì cho mình thì rút 😃
mrlanhz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haya
@haya Vài lời với bạn:
Đọc cm của bạn tôi không có ý kiến j cả.Tôi thì không học rộng tài cao chỉ được Bố mẹ cho học tới TH.sỹ thôi chắc không bằng bạn được nhưng với chút kiến thức bé nhỏ của mình thì hình như chưa bao giờ tôi thấy người ta gọi những người an học đàng hoàng là "LOẠI "cả mà tôi chỉ nghe nói là :loại chó,loại vô học.....thôi.Bạn có ý kiến gì không ?
haya
TÍCH CỰC
12 năm
@Marlboro™ Tùy theo ngữ điệu, giọng văn và tình huống khi sử dụng nó có nghĩa khác nhau bạn à. Bạn có thể lên google để search từ "loại người" thì sẽ thấy người ta không chỉ sử dụng từ "loại" cho loại chó, loại vô học như bạn..... đã nghe đâu 😃 . Thỉnh thoảng người ta vẫn dùng từ "loại người" để chỉ chung cho nhóm người mà không phân biệt nghĩa tiêu cực hay tích cực. Mặc dù mình đồng ý với bạn đa số người ta dùng từ "loại người" để nói về dạng người tiêu cực nhiều hơn, nhưng nghĩa của nó không chỉ là tiêu cực.

Bạn có thể xem qua: http://quatangcuocsong.vn/Video-clip/Hai-loai-nguoi-khac-nhau.aspx

Chương trình Quà Tặng Cuộc Sống thường chiếu vào buổi tối trên VTV3, nhạc của chương trình được sáng tác riêng và theo mình thì cũng khá hay 😃
trieu1209
TÍCH CỰC
12 năm
BẮT KHÓ NHAU TỪNG CHỮ. HỒI TỐI CŨNG THẤY 1 CHIẾC K BIẾT PHẢI CHIẾC LOẠI NÀY K
Cái này xe mượn hay chủ topic mua vậy 😁
có cái trên tay thôi mà ý ới ghê thế, hay đổi thành trên chân, hay trên phân các bác cho máu
son.phuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
có xem là được rồi, dùng từ gì miễn ai cũng hiểu là được, bắt bẻ làm chi, hài
supi7
CAO CẤP
12 năm
ngưỡng mộ bác này quá
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
Đáng nhẽ phải là "Trên mông" chứ ko phải trên tay 😆
chiếc này to bằng bàn tay
vietu4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ x ai người ta đi "dôn doi" nữa, quê bỏ miẹ. Bạn em nó chuyển sang đi wave hết rồi =))

P/s: X miẹ, GATO x chịu được.
vipluckyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thuyết minh giọng hơi run run, hi vọng video sau được lái thử bác sẽ tự tin hơn. Thanks bác vì đã cho anh em có trải nghiệm mới 😁
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
bác TOM Dev nổi tiếng bên WP7 mà chạy sang trên tay ô tô nữa hả 😁
tinh tế thật là VIP ... oto mà cũng trên tay được
sã, bữa nay lại có trên tay....ôtô nữa đấy, tinh tế càng ngày càng khủng khiếp!!! @@!
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Sống mà toàn đi bắt bẻ và nhục mạ nhau cũng khổ nhỉ?
mjntimban
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi tinh tế
leerock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nên sửa tên Topic lại thành "Dưới Mông Phantom 2012" con này chở được mấy thằng biết.
hay r nhưng tiếng anh của bác chán quá thành ra Dôn Doi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019