Tinhte.vn - Hội Honda Future 125 (Fi lẫn không Fi)

blablabla15
20/4/2014 11:41Phản hồi: 4.009
4.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
roda tầm bao nhiêu km là hợp lý mấy bác..trong roda chỉ cần nhớt hãng là được phải k?
xilero1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongvu141 kỹ thì 3000km. Không thì 2000km. Chỉ sài nhớt hãng thui
giờ mới thấy cái cavet xe mới - bữa tui đi lấy cavet xe ngày 5-5 . tưởng ngta in sai cái số khung- xe sườn nó ghi 1 loạt chữ cái mà ra giấy nó còn số ko- quay vô hỏi mấy bác công an bị ngta kêu về 😆
ngày 5-5 còn thím kia ngày 9-5

tui thấy đi xe này mà biết chạy ngày càng thấy êm và zòng tua nó cũng mạnh chứ đâu yếu như lúc ban đầu tui chạy. có đều đề 3 rượt đuổi ăn cướp hay đánh ghen thì đi xe này tức trào máu họng =))
@thông eagle haha ừ chính xác 😆 nội time mà trả số chắc tụi nó đi đâu mất tiêu rồi =)) . ai quen bgai béo 70 80 kg đừng đi xe này nhé. lỳ máy dữ lắm à =))
@skagen1991 được cái xe êm như tay ga, cốp to như tay ga. nhưng đi xe này là phải từ tốn, điềm tĩnh, e thiếu niên đi xe này ai cũng kêu chưng chạc =)
@thông eagle hihi, ừ em. anh đi thời gian anh thấy êm hơn nhiều ^^. anh đang chờ xe rodai trên 1000km xong a đi phượt thử xem sao !
@skagen1991 ỗe này đi phượt là chuẩn rồi. a thay thử lọ motul 300v với thay cọng xích D.I.D. nhông đĩa hợp kim nhôm osaka đảm bảo chạy ngon, đề pa mạnh. số 4 lên 60 km/h vẫn êm, không hề rung tay lái
Chào các bác
Sau khi đã lội hết hơn 30 trang, e thấy hok ai bị tình trạng giống e. Số e xui các bác ợ. E mua con fu 2008. Bắt đàu chạy tháng 2 - 2009. Xe e bình xăng chhỉ có 2,8l. Rất là.ưc chế. Đổ 50-60k đã đầy. Chay dc hơn 150km là fải đổ típ
oài.
@reallyduc1234 tính ra cũng khá tiết kiệm mà. cho là 3 lit đi chạy cũng đc tầm 50km mà xe đời 2008 là FU đời đầu hả?con đó ngon mà ta
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
Fu bạn mua là Fu gì thế..?
các bác có ai đi future thử thay nhớt motul 300v đi nhé. e mới thay xong chạy 100km đầu thấy bình thường, sau 100km công nhận xe mạnh hơn lúc còn đi nhớt hãng nhiều, đi 1 kéo nhẹ phát lên 80 km/h rồi. thật ra xe này cũng khá mạnh chứ không yêu như mấy bac lầm tưởng đâu. đề pa ăn được hayate đó. đã thử rồi
tikinrock
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn nào mua xe Honda thì đừng có dùng tới mấy cái phiếu kiểm tra định kỳ làm gì nhé. Cái đó chỉ tổ tốn công thôi chứ head không có bảo dưỡng cái gì đâu. Nếu mà rành về xe thì tự kiểm tra và làm luôn cho khỏe, lại an tâm nữa chứ ngoài head làm không có được kỹ.
torikichan
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau 1500km em thấy xe chạy mạnh êm đi đường trường ngang ex côn( đi chung với bạn miết mình chỉ tang tóc chậm hơn nó thôi) em thì ko roda nhiều đượ vì mua về là vào dà nẳng thi cuối kỳ ngày rồi mấy đợt này ba đau nên một tuầ ra nhà một lần để giúp làm việc ddoowngf án nửa (nhà quảng trị nhé) nhưng em thấy cực kỳ thích con này lên đường vù vù mà chạy xăng thì 87km/l test nhiều lần rồi ai đang phan vân mua con này thì em nghỉ đừng do dự làm gì xúc em nó chạy nhiều sẻ biết thích nó thế nào hehe
(đôi lời góp phan chủ đề phong phú hơn đừng gạch đá nhé)
@torikichan hih cảm ơn bạn chia sẽ nhé. mình đang đi con BXC được 500km rồi , chưa rodai xong . thấy cũng êm . còn xe bạn là Fi hay BXC ? xe minh chay nghe tiếng raanti nó chưa đều máy nó còn vọng lại nhịp nghe kì kì. không biết do chĩnh hay sao nữa.
torikichan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@skagen1991 do nhông xích dỉa đó bạn đi chỉnh lại tí với xe này tiếng bo e với tiếng máy nó thế mình dung bxc ak
xilero1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
@torikichan chỉnh như thế nào bạn có thể tư vấn giúp mình được không
torikichan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xilero1088 ra head bảo họ chỉnh xích lại dùm là ok nha bạn xe minh hôm 5ôkm củng thế vào số máy cứ giựt kho chịu lắm
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn là fi hay bxc..và dang xai nhớt gj thế?
torikichan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongvu141 bcx nhớt hảng aknongs máy nhưng cung ko gì lắm mấy người head bảo nóng thì kệ nó chạy thoải mái tính toán rồi mà nóng là do tản nhiệt tốt ak
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@torikichan vãi cả mấy thằng trong head..@@!..minh còn đang rodai chua toi 1000km..de toi 1000km thay nhớt xong test thử coi dc nhiu km/l..tinh thay 1000km chạy castrol power cracing..xong chạy qua motul gold...thấy mấy bác khen motul gold..lu bu quá chưa test xem luc rodai dc nhieu km/l
torikichan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongvu141 tui củng đinh dung qua motul 3100 gold nhung chat 2k5 km thay luôn
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
chạy vô số 4 nghe tiếng o.o.o.o nghe cũng vui vui tai..hjhj
v_tuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
BXC các bạn nên gắn thêm một cái lọc xăng như vầy
torikichan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@v_tuan theo tôi nghỉ không nên gắn làm gì vì nếu cần thì Honda ko tiết gì cái lọc xăng cho một con xe gia 32 trieuj đâu
v_tuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy thì cứ đợi chạy 10k km rồi tháo bxc ra xúc xem cặn, cát nó như thế nào rồi nói nha bạn. Ko phải cái ji hãng sản xuất ra là ok. Xe mình chạy hơn 30k km rồi nên chia sẽ zay thôi. Còn ai thích thì làm theo, ko thì thôi.
@v_tuan cảm ơn bạn đã chia sẽ nhé. bạn lắp vào thấy ổn hơn nhiều ko ? cái lọc xăng có vẽ to 😁 mua ở đâu thế
v_tuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn lên Google gõ lọc xăng K&N.
Lúc đầu mình thay cái lọc mút rất to but áp xuất ko đủ xăng xuống chậm chạy cảm giác khó chịu nên mới thay lọc nhỏ
loc108
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hanoi555 Mình đang nói cái phía trên đấy bạn. Cái đó cũng là một loại piston, mình nói vậy cho dễ hình dung. Thay đồ mới vào đồ đã chai thì thợ có kinh nghiệm cũng thua thôi! Trừ khi cái xy lanh còn ngon chưa mòn.
Còn vấn đề thay phốt và piston heo dầu thì ok, mình đã nói ngay từ đầu.
hanoi555
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dvfuture125fi 100% bop ben nhé bệnh sần sật này xưa nay vẫn chỉ có nó! heo dầu và piston dưới độ dao động rất rất ít nên không thể xượng sật được, vì bố thắng đĩa (má phanh) thường đã đặt sát chạm đĩa luôn rồi, chỉ có bop ben là dao động nhiều nên bao h cũng sẽ hư trc
hanoi555
ĐẠI BÀNG
8 năm
@loc108 đồ xịn thay êm luôn nhé mình chỉ bảo trì lại cái đó đã mượt rồi nhé b
@hanoi555 Vâng, mà hỏi mấy tiệm sửa xe là chỉ có bop ben hàng lô thui, còn hàng zin thì ko có hàng, còn trong hãng thì bảo phải thay 1 bộ..haizz....bác biết chỗ nào sửa hoặc thay pop ben zin ko chỉ Vinh với...thanks nhiều...
e có con future 125 đời 2013. Bây h e muốn thay đầu xe chữ V như đời 2014 thì mua ở đâu. Bạn nào có thể chỉ cho mình k a.jpeg (như trên ảnh)
xilero1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boyntt1996 ra head honda mua là có thui nhưng giá hơi mắc tầm 400k chứ không ít hơn đâu
@boyntt1996 ra head thôi, còn không qua đổi xe e nè, e lại thic cái yế đời cũ hơn. xe màu đen nhé. mà bac 1996 đi fu không thấy già hả. mình 1994 đi thôi là đã thấy già lắm rồi =))))
xilero1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thông eagle mình 91 nè. Đi có thấy già đâu. Bỏ ra 30p dán decan là trẻ liền. A e future giao lưu kết bạn add zalo 01207377030 nha
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa mới test xăng lần 1: 150km chạy được 40.000đ xăng 95 (21.030đ/l) tính ra cũng được 75km/l
xe mình đang roda..chạy được 900km...
tình trạng đường: hỗn hợp
đường trường có tầm 15km
đường thành phố có..(quận 9, quận 1,quận 3)
đèn đỏ, kẹt xe các kiểu..
nhận xét 1 điều...qua hầm sông Sài Gòn hơi chuối.............@@!
torikichan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongvu141 như xe mình đó bạn khoảng 1k4 km chat nó lên 85km/l ak
mình chạy từ đà nẳng quảng trị qua 3 đềm nhé đường xấu lắm
a6 3500
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongvu141 Chuối
@a6 3500 do chạy hầm mà chạy số 4 nghe tạch tạch ở pô mà xót xe.
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
có chổ nào mua nhớt ở sài gòn uy tín không dính hàng giả không các bác...?
xilero1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongvu141 bạn định dùng nhớt gi? Phân biệt giả và thật dễ mà bạn
@phongvu141 Trường kì ở đường thái phiên thay nhớt tận tình vui vẻ nhe bạn. Mình thay caltex 40 cho rsx fi thấy ok lam
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pbdh ok..cảm ơn bạn nha..!
Xe mình là nonFI đi đc 650km, tình hình là từ lúc mua tới giờ bị kẹt số từ 1->2, kẹt cứng ngắt luôn, ko cách nào vào số đc (thường vào số 2 ở tốc độ 15-18km/h), giờ mình để ý là có thể vào số 2 ở tốc độ 10km/h, vào số êm và dễ dàng nhưng khi đó thì số 2 sẽ rất yếu vì ở 10km/h thì số 1 vẫn còn có thể lên đc nữa. Bạn nào có kinh nghiệm vấn đề này xin chỉ giúp cách khắc phục, xin cảm ơn.
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe mình là bxc đang rodai mà được vậy là ngon rồi....
anhhugo911
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe em mới lấy. chạy chở 2 mà tới số 3-4 lên ga là nó gõ máy ah, lên yếu xìu ah( cam cò ) ji đó e ko rành. cho e hỏi có phải là bệnh chung của fu hay do e xui zậy . trước e đi novo nó bốc quá hay tại e này nó xìu. mấy bác góp ý hộ e cái. thanks mấy bác
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhhugo911 Xe mới lấy bác hạn chế đi 2..chạy tàn tàn dưới 50km/h..chạy được 500km thay nhớt hãng,tăng xênh sẽ khác...trong thành phố nên đi số 3..vì bước số dài...đừng quan niệm luôn luôn phải số 4...xe mới chuyển số hơi khó..nhưng mà 800km thj sẽ vô số ngọt..xe mình gjờ là 1000km rồi..mà đi hầm sông sài gòn chuối lắm.
xilero1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongvu141 xe mình 3500km rồi ổn định êm ái tiết kiệm xăng. Đường trường thì vi vu. Ngồi xe rất thoải mái không bị mỗi lưng
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xilero1088 Bác xài nhớt gì rồi cho cảm nhận.?
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xilero1088 Bác xài nhớt gì rồi cho cảm nhận.?.káj yên xe thấy hơj cứng..chắc phảj đj bọc thêm 1 lớp mút
xilero1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongvu141 mình thấy motul gold là ok nhất. Máy êm vô số ngọt. Yên thì mình thấy ok.
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
để tiết kiệm xăng nên nó hãm vòng tua..nên k bốc như yamaha..nhưng chạy đường trường lướt sướng lắm...ôm cua cũng ngon..mình thấy chỉ đi thành phố là chuối thôi..còn lại ok..xăng ít nhất 75km/l
cảm nhận future sau 2000km là yên quá cứng, đi 10 km đã thấy ê mông, thay nhớt motul 300V cảm thấy bốc lên được xíu. dừng đèn đỏ mà để số 2 chạy tức hộc máu vì xe quá lì. cơ mà xăng có vẻ xuống, không được tiết kiệm như lúc đầu cho lắm(bản fi 55km/l A95), sau hai lần tăng sên thì tiếng cộc cộc ở hộp sên khi qua ổ gà lại xuất hiện. còn lại thì xe chạy lướt, êm, nhưng lâu lâu dở chứng lại kẹt số 1 và 2.
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thông eagle Fu này không cần chơi tới 300v đâu bác..không hơn được nhjêu mà mắc chúa...sau 2000km fi xăng 55km/l là có vấn đề..bác ra head kiểm tra..xe mình bxc gần 1500km xăng ổn định 75km/l 95 đường hổn hợp...và trên đây chưa ai bị 55km/l fi lẫn bxc..để 2000km review.
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thông eagle
@phongvu141 em không biết sao chứ từ ngày giá xăng nó tăng lên là e có cảm giác xe nó hao xăng 😁
phongvu141
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thông eagle Bác phải đo xăng chứ..cái xe nó biết cái gì về giá đâu..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019