Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa án Nhật Bản tuyên Samsung không vi phạm sáng chế của Apple

babybungbu
31/8/2012 12:16Phản hồi: 362
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy lạ là Samsung đã từng nói "ĐT hình chữ nhật bo tròn là chuẩn chung ..." Tạm gác qua việc nó có là chuẩn chung hay ko, điều này cũng đã nói lên Sam đã thừa nhận thiết kế của Sam giống của Iphone. Và giống hay ko giống thì mọi người nhìn vào cũng đã thấy hết. Huống hồ IP ra đời đầu tiên và là người đi tiên phong nữa ^^ Bắt chước thì đương nhiên lấy giá rẻ hơn rồi, mắc hơn thì ai mà chịu
@tienlm 100% ĐT từ xưa đến nay đều có dạng hình chữ nhật bo tròn. Nhưng lúc đó những đt đó có cách bố trí rất riêng của họ, nhìn rất khác, nhưng cách bố trí của Sam đã đổi khác khi Ip ra đời ý mình trong câu trên là vậy đó
@kokoko Kiểu hình cn có bo bốn góc đều nhau màu đen là tài sản riêng thì chỉ có ở tư bản Mĩ.
Nói chiều rộng là a, dài là 1.7a và bo góc r=0.2a chẳng hạn, thì đk nghe còn ổn.
Ít ra nó cũng có các thuộc tính cụ thể là dài gấp 1.7 lần rộng, lượn bằng 0.2 lần rộng và nó là một kiểu dáng cụ thể!

Cứ hàm hồ và mập mờ câu chữ thế thì app kiện cụ nó cái mặt bàn đi. Bàn học của trẻ con loại 4chân gấp được, nó có cái mặt hình cn, cũng lượn tròn bốn góc đều nhau , xung quanh cũng dán viền mỏng đấy......

Cái patent như vậy rất bẩn . Bọn appl toàn chơi ngôn ngữ hàm hồ để sau cãi nhau với kiện cáo mở rộng. Cái slide to unlock cũng vậy, nó nói "kéo rê ngón tay theo đường định trước" mà éo nói là sang ngang hay chếch lên trên...v.v đấy là lời lẽ mô tả, còn cái hình minh họa phần lời thì là rê ngang.
Ở một số smp, kéo rê bất kì hướng nào , cứ đủ cự ly là unlock, vậy cũng bị thằng appl lấy ra kiện (có thằng cờ hó đâu).

Nếu so với bản đăng kí cái chai coca cola thủy tinh, riêng phần cổ chai đã cực kì tỉ mỉ, ko thằng nào cãi được, hay bảo là chưa cụ thể. Nếu vi phạm là thấy ngay ko phải kiện .

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
@YPMVSTAFF Bạn ơi, nếu mà người ta suy nghĩ cẩn thận và chính xác, đàng hoàng, nói có sách mách có chứng như bạn , thì người ta cũng không có là fan cuồng đâu (nói chung nhé).😁
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
thành tích nhỏ nhưng động lực lớn
Neu cam thi lay dau ra cho chung ta dung nua chu. Kinh te han hep cung phai co duoc dung cong nghe moi chu
Sent from my Phucziban007 using Tinhte.vn
01218816679
phucziban007@gmail.com
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
cậy sân nhà là giỏi. Biết đâu bà koh cũng xài iphone nên...
quoc_hoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple thắng tại Mỹ. Những nước trung lập với sp của apple và samsung thì tỉ số 3.1 nghiêng về Samsung. Như vậy là sao? Chẳng lẽ Anh, Úc và đến Nhật không biết luật. Cứ đặt ở những nước trung lập với 2 sp này thì biết ai hơn ai. Sân nhà thắng giòn giã còn đi kiện ở những nước trung lập thì Apple ôm đầu máu.
Có thế chứ.. Chứ để chú Táo Khuyết bạc cứ tung hoanh giang hồ thì làm sao có thể đa dạng hóa sản phẩm cho người tiêu dụng dễ chọn lựa dc.
cơm ngon thế
trungonljne
ĐẠI BÀNG
12 năm
Noi thât .. Ss Đã fake con gja mồm ..neu design như s3 ai kêu nhái ?

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
huungpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungonljne SS tự nhận mình nhái theo mà, nhưng nó bảo đó là chuẩn chung

Chả nhẻ nó nói ko đúng...điện thoại đi động phải ko dc hình chữ nhật và bo 4 góc ???
ĐÚNG VẬY, GÁI ĐĨ GIÀ MỒM =)) NHƯ S3 THÌ AI KIỆN LÀM GÌ
@duc12atl Vừa đọc tin thấy có kiên s3 đó bác nhưng tòa không chấp nhận. Vừ 1bác trích đường dẫn không tìm lại được.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duc12atl đừng để người khác nhìn vào thấy mình vô học,người ta khoe cái tốt giấu cái xấu,còn bạn khoe cái xấu, đoán ko lầm bạn là teen rặt đúng ko?chỉ có teen mới có cách nói chuyện mất dạy như bạn thôi .
duyquay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple chỉ đá thắng sân nhà thôi.
cái này là Nhật binh vực samsung.
thông tin ngoài lề xíu :
hiện tại ( tháng 8/ 2012 )
Việt Nam : lương 1 người công nhân cộng tăng ca cộng này kia moi thứ lại kiếm khoản 4tr/tháng
Nhật Bản : lương 1 người công nhân cũng như vậy là 4000 usd
4000 usd dư sức mua iPhone 600usd. 4tr phải nhín ăn dữ lắm cái này cái kia tiêu xài hết mua iPhone không nổi. người công nhân này để dành tiền tròn 1 năm không mua nổi iPhone
_________
vì phân tích này mà Nhật Bản là thị trường tiềm năng.
Úc , Canada cũng tương tự đời sống nó giàu là thị trường tiềm năng vì 600usd của nó độ lớn cỡ bằng 600.000 của Việt Nam mình.
@Net0925345000 Việt Nam là nước đang phát triển bạn so sánh vậy sao mà được. Đồng tiền Việt Nam có giá trị thấp tè đi so với đồng Đô la làm gì. Bạn phải so sánh cái thu nhập đó với mức sống trung bình của nước đó. Ví dụ với 4tr đó bạn có đủ sống ở Việt Nam hay ko, và 4000USD thì người đó có sống nổi ở Nhật với mọi thứ đắt đỏ hay ko, bởi vì ở nước nào cũng vậy khi bạn làm những công việc chân tay như vậy thì chắc chắn bạn sẽ khó có tiền dư ra đâu. Chứ đừng dùng số tiền đó để quy ra Iphone nhé.
@Net0925345000 Đi Nhật, đi Úc với Canada mà nói chắc thế =)), ếch ngồi ở giếng thì đừng nói no nhé

Lương một SV mới ra trường ở Nhật Bản tầm 30tr vn/tháng. Còn tăng lương thì theo thâm niên công việc nhé (trừ th có chiến công đặc biệt). để lên đến 4000 usd/tháng thì còn lâu lắm nhé. Lại còn 600 usd = 600k hiểu biết của trẻ trâu
@freelancerhn thằng đó nói câu nào thấy cũng sai 😁, Đô la úc nó còn cao hơn cả đô la Mỹ chứ ở đó mà 600USD=600000VND 😆
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@freelancerhn Ý bác ý nói trung bình ý mà. Nhật khoảng 45k/năm thì chia ra khoảng 4k 1 tháng. VD vậy. Còn bác ấy nói là 600 usd ~ 600k thì em nghĩ là bác ấy nói ở bên đó xài 600 usd như bên mình xài 600k (cái này e ko nghĩ như bác ấy). Có điều bác ấy nói Nhật bênh Sam là sao vẫn ko hiểu???
@galeonui9590 bạn nói cứ như đùa, ở Mỹ bạn làm nail nếu trung bình 1 ngày là dư tiền đề mua ip rồi đó bác ợ, còn đồ ăn thì quá rẻ
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc hết cmt tinh tế mới thấy mặt bằng dân trí của táo fan thấp một cách thảm hại.

Tất nhiên người ngu luôn đông hơn người khôn, người vô học luôn đông hơn người có học.
@giapvang Các nước nào cũng vậy thôi ku,cũng có người giàu,người nghèo nhưng mà người nghèo lúc nào cũng nhiều hơn người giàu , biết chưa ku:D:D:D:cool:

samsung galaxy note I 717 AT&T
@tienlm Dẹ quê em ở USA 😁 tỉnh California nơi cư ngụ là thành phố Los angeles vậy được chưa ku:D:p

samsung galaxy note I 717 AT&T
3 tòa án, 3 kết luận
Nhật mà phán thì chuẩn rùi. Sao Sam ko kiện tội vu khống nhỉ?

Keep Friends Close, Keep Enemies Closer
Mặc dù HQ vs NB đang tranh chấp Nhưng phán quyết này thật là đúng 😃
^^ \m/
samsung thắng kiên apple ở anh, úc, đức, giờ là nhật. mẹ thế mà ở mỹ là thua là thế nào nhỉ
@a.duong.ngoc.duc SS cũng bị thua ở Hàn nữa ;). Quê nhà đấy.
Và tất nhiên Apple cũng vi phạm 1 số sáng chế về mạng mẽo gì đấy của ông SS.
Hay nhi! Thang thua thua thang hoai ak

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019