Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa án ở Anh buộc Apple đăng thông tin về việc Samsung không sao chép thiết kế của iPad

Duy Luân
18/7/2012 23:18Phản hồi: 357
Tòa án ở Anh buộc Apple đăng thông tin về việc Samsung không sao chép thiết kế của iPad

Ngày 9/7 vừa qua, tòa án thành phố London đã ra phán quyết rằng chiếc Samsung Galaxy Tab 10.1 không vi phạm thiết kế của iPad. Đến hôm nay, thẩm phán Colin Birss áp đặt thêm một lệnh nữa dành cho Apple, buộc hãng phải đăng tải thông tin trên trang web Apple Anh Quốc cũng như nhiều tờ báo, tạp chí khác để thông báo cho người dùng về quyết định của tòa. Được biết, phần nội dung trên web sẽ xuất hiện trong vòng 6 tháng. Birss cho biết mục đích của việc này là để sửa lại những ấn tượng xấu của khách hàng đối với hãng sản xuất Hàn Quốc.

Phản hồi lại chuyện này, luật sư Richard Hacon đến từ Apple nói rằng nếu làm như vậy có nghĩa là Apple đã đăng "một mẫu quảng cáo cho Samsung" và "không có công ty nào muốn nói về đối thủ trên chính website của mình". Apple cho biết công ty sẽ nộp đơn phúc thẩm đề xét xử lại lệnh đăng thông tin nói trên cũng như quyết định hôm 9/7 của tòa. Người phát ngôn của Apple chưa bình luận gì về chuyện này.

357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm khó nhau thế !
@achye2012 khó j đâu apple làm khó ng khác trước mà luật là luật, có chơi có chịu
a5saigon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng ai chấp nhận một việc như thế cả
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@a5saigon Nguyên văn lý giải của tòa: " mục đích của việc này là để sửa lại những ấn tượng xấu của khách hàng đối với hãng sản xuất Hàn Quốc".
Hợp lý quá còn gì! 😁:D:D
a5saigon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luungoclong Nếu bạn là người của Samsung thì mới là hợp lý chứ. Có bao giờ bạn treo ảnh của thằng tình địch lên đầu giường của bạn không?
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@a5saigon Không! Chắc không ai treo hình tình địch lên đầu giường cả! 😁:D:D

Nhưng nếu tớ bêu xấu ai đó trước mặt bàn dân thiên hạ rồi sau đấy biết là mình nhầm thì bét nhất tớ cũng xin lỗi người ta và tìm cách cải chính lại thông tin mình đã đem đi bêu riếu!
Đấy là lựa chọn cá nhân, và chắc không ít người sẽ hành động như vậy vì đó là quy tắc ứng xử BÌNH THƯỜNG.
Táo mà treo cái panel cải chính thông tin lên trang chủ thì tớ nghĩ sẽ là một chiêu PR khôn ngoan hơi là lại tiếp tục kiện cáo, mà nhiều khả năng kháng cáo bị bác bỏ!
Táo tự bôi đen hình ảnh của mình, không phải do tôi hay do bạn! Tớ dùng đồ của SS, Moto, Htc nhưng chưa đến nỗi trở thành "người nhà" của bất kỳ hãng nào. Thực ra thâm tâm còn rất ghét thằng SS, nhưng vẫn xài đồ của nó, vì nó tốt, vì nó tiện và vì nó nhanh chóng áp dụng những công nghệ mới nhất, mà mình thì cần cái này hơn là cái vỏ máy!
:p:p:p
@a5saigon Đương nhiên là k chấp nhận rồi. Thế you bị người khác vu khống xong rồi you có muốn bắt người đó "xin lỗi" mình k? Luật pháp xưa nay vẫn có đấy. Thậm chí tòa xử oan cũng phải bồi thường danh dự cho người ta chứ đừng nói chi là kẻ vu khống
hailikem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là gậy ông đập lưng ông hehe !
tung1072002
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon rùi
bakery00
TÍCH CỰC
12 năm
khi samsung làm ăn đc thì mọi phán quyết cũng nghiêng về samsung nhỉ
@bakery00 bác nói như dân chợ búa vậy. Luật nước ngoài nó nghiêm lắm ko ăn hối lộ đâu, 😁 bác có suy nghĩ như mấy ông quan tòa nước mình ấy:rolleyes:
kiện bừa làm gì mang tội .
sir_trongan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn phải làm thôi, kiện cáo là con dao 2 lưỡi, luật là luật. 2 bác vừa commt bên trên có biết nếu "Táo Bón" thắng thì nó sẽ ntn không?........em cũng không biết, nhưng chắc là nguy hiểm lắm
hieu1495
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiện người ta không đúng phải xin lỗi là đúng rồi, haha. Tòa án Anh thế mà hay
phuongpr
TÍCH CỰC
12 năm
Nói sấu người khác thì giờ phải thanh mình cho người ta là đúng.
@phuongpr Bác nói quả đúng? Chưa gì đã áp đặt người dùng nghĩ xấu về đối thủ, kiện cáo khắp nơi làm ảnh hưởng đến chính người tiêu dùng.
Đi kiện người ta giờ sai thì phải xin lỗi chứ sao nữa.
bây giờ samsung lại dc apple pr cho.....sướng nhệ. Apple chắc tức lắm đây,bỏ tiền ra đi kiện ko những ko dc gì mà lại phải pr lại cho samsung =)).
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
Theo tui nghĩ đây là việc cần làm
Đã đi gây gổ thì phải chịu hình phạt thôi, đây là thương trường, ko phải cái ao làng của táo cho các bạn Mỹ bảo hộ lẫn nhau đâu
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng rồi, kiện sai thì phải đăng bài xin lỗi thôi. Việc quá hiển nhiên. Đâu phải ai cũng biết vụ kiện đã xong và bên nào thắng
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng phải thôi, lâu nay làm mất uy tín của samsung thì giờ đăng thông tin lại cho người khác biết chứ apple cứ làm người tiêu dùng ko nhìn thấy được sản phẩm khác tốt hơn về giá và chất lượng.
làm thế cho apple chưà đi =))
Cắn đẫy vào h hậu quả là bị ng ta cầm gậy đuổi đập

♀Gửi từ 😁 mỗi sáng của tôi ♂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019