Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa phúc thẩm Mỹ tạm thời gỡ bỏ lệnh cấm bán Galaxy Nexus

babybungbu
7/7/2012 13:42Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
trên google play giá 350$ , sau đợt này không biết ở việt nam giá của em này có hạ không nhỉ :p
Đang thèm có 1 con để thử 4.1 ghê 😔
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
12 năm
Google và Samsung liên kết với nhau thì apple khóc ròng luôn....^^
Anh lại được bán nhé 😁
hayenot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cục cưng của Google mà , dễ j cấm được
Gỡ bỏ nhưng cũng phải sửa lại mới bán dc. Mà bán ở Mỹ có vẻ dc nhiều tiền quá hay sao mà quan trọng thế. Còn biết bao nhiêu nc khác nữa
sửa lỗi rồi thì dỡ lệnh = 0 à, sửa xong bán cái lệnh để đó cho kiện còn ăn 100tr 😃
levinhtin
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây giờ chưa ảnh hưởng đến mềnh, tiền giờ không có.
Chúc mừng Samsung, chúc mừng Google - liên minh công nghệ lớn nhất. Chúc mừng các anh! 😃
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
chúc mừng samsung+google. thật sự mình rất thích các model nexus nhìn rất Mỹ
Cấm đi chứ để tồn hàng rớt giá để mình còn mua nữa :p
he, cấm làm ji, để họ cạnh tranh đi
về VN bán cho sướng
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Nexus dc lên 4.1 quả này đắt hàng đây
Apple là công ty luôn đi có tầm nhìn xa, luôn đi trước, Apple thấy được Galaxy Nexus là sản phẩm có khả năng làm cho sản phẩm của Apple........nên phải tiêu diệt "từ trong trứng".;)
Chúc mừng cho GG, chúc mừng cộng đồng Android.😁
@wavealpha Cái chuẩn màn 3.5inl còn đâu. Giờ làm màn 4inl chip 4 nhân. Như vậy là chạy theo android rồi tiêu biểu là ss và htc. Có khi ít hôm kiện n7 vì ko có khe gắn thẻ nhớ nhái theo ipad thì khổ. Cuối cùng apple chính là kẻ chạy theo ng ta

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh mình thấy nhiều bạn cứ điên lên xiên xỏ nào thì SS hay các hãng khác chạy theo Apple, rồi lại đến phiên fan các hãng kia bảo Apple cũng đến lượt chạy theo. =)). Sao cứ phải khó khăn thế nhỉ? Chạy theo hay ko chạy theo thì người dùng sẽ dùng sản phẩm "tốt" chứ đâu phải vì cái gì đó "chạy hay ko chạy"?
hehe phải vậy chứ😃 chúc mừng fan ss hehe,mấy cái topic này sao hok thấy ifan vào hết zậy bùn quá:oops:
@ruacontrenbien indeed...so what?
chả phải chú mày cũng thế sao hả rùa con?
@kasaudepyai kinh va nguy hiểm 😁
@ruacontrenbien gửi rùa con
http://www.gearedforgamers.com/wp-content/uploads/bitch-please-rage-face-466x550.jpg
@ruacontrenbien Bản chất cuả ifan mà :p
Nếu đơn giản chỉ là sửa lại bằng bản cập nhật phần mềm thì sao họ ko làm như vậy ngay từ khâu sản xuất nhỉ, đợi bị kiện rồi mới cập nhật để lách là sao? Vừa đỡ bị vướng vào các thủ tục pháp lý, vừa đỡ tốn công tòa án ra lệnh này bãi bỏ lệnh nọ T_T.
@kasaudepyai Thời đại công nghệ ý tưởng trùng nhau là lẽ dĩ nhiên...khi phát triển phần mềm,các kĩ sư họ thiết kế theo logic ...cách dùng thế này thế nọ là hợp lý...có lẽ nhiều khi họ cũng không biết thứ họ nghĩ ra đã có thằng khỉ nào đó đăng kí rồi.Không lẽ khi code xong phần mềm,họ gửi lên cục đăng kí để mấy chú ấy xem cái thứ này đã có ai đăng kí chưa à...
@kasaudepyai Bác ko thấy nó kiện cái 1x nhận diện ra sdt trong tn à. Htc vá là xong . Ai mà ngờ nó dk cái phổ biến đó làm thao tác thêm phiền phức. Mà chức năng ấy con 1280 cũng có. Mà có dám động vào nokia đâu.

@KyNuConTrinh Thế tại sao "dám đung" vào HTC lại ko dám đụng vào Nokia??? Phải có gì đó khác nhau chứ, mấy ông lớn này nếu ko vì thua kém nhau cái gì (lượng bản quyền chẳng hạn) thì chả bao giờ để bị bắt nạt đâu, có thể Nokia có sáng chế liên quan, trong khi HTC lại ko chẳng hạn. Thế nên GG mới phải mua lại Moto, một phần là để sở hữu lượng bằng sáng chế của hãng này. Mình nghĩ bạn nên suy nghĩ lại về cái mà bạn nghĩ là "phổ biến", bạn thấy chuẩn 3G có phổ biến ko? Và rất nhiều sáng chế liên quan tới chuẩn này ĐÃ ĐƯỢC ĐĂNG KÍ bởi Moto đấy, và các hãng vẫn phải nộp tiền đều cho Moto để được sử dụng.
Những gì Apple nắm giữ không phải là chuẩn chung của nền công nghiệp-có thể thay thế bằng cách làm khác đi (chứ chuẩn 3G thì làm khác đi vào mắt).
@kasaudepyai Apple đang phải trả tiền nokia bạn.à. dại gì làm cú nữa. Apple nó dk tr nên thuộc về nó. Xong dùng đi troll dạng như cắn càn. Nó kiện con nexus cảm ứng dc 2 điểm 1 lúc và trượt để mở khóa thì ko nói dc gì nữa.

@kasaudepyai Pr dùm nexus đó bạn
Hic ! Đột ngột cấm bán rồi lại dở bỏ. Hi vọng đặt hàng kịp 1 cái.
Nói chung là không quan tâm, gỡ hay không gỡ thì cũng ko bao giờ dùng android 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019