Toàn bộ danh bạ của bạn đang bị Facebook lưu trữ trên máy chủ

Thảo luận trong 'Đám mây, Dịch vụ trực tuyến' bắt đầu bởi TDNC, 14/8/11.

1. conmoi

conmoi Thành viên

thế này thì nguy hiểm quá, danh bạ mình toàn lưu những thứ quan trọng
  2. coollonelyman

coollonelyman Thành viên

Chính xác là như vậy.

Rõ ràng chủ thớt cố tình đánh đồng gây hoang mang dư luận.
  3. vuxuanthuy17

vuxuanthuy17 Thành viên

sao mình không thấy chữ "contact" bên cạnh trái mành hình nhỉ, ai biết vhir dùm.
  4. tengbungteng

tengbungteng Thành viên

Các bác toàn chửi Facebook chứ lúc cài đặt các bác có đọc hết phần Điều khoản và Điều kiện sử dụng của nó chưa ạ? :happy:
  5. kingdom88

kingdom88 Thành viên

no use fb!
  6. cata&yara

cata&yara Thành viên

nói thật thì thông tin cá nhân có gì ngoài cái số điện thoại và nó thì chả biết ai là ai, cùng lắm là spam cho vài cái tin nhảm nhí

cứ thử hack xem nào, hack kiểu gì với cái số đt? bộ nó biết ai là bố mẹ mình sao mà sms xin xỏ, sms cũng phải từ số của mình chứ của nó mà cũng đi tin ah?

có 1 vài điều:
    1. Không cần phải mấy bác sync hoặc không sync thì thằng nhà mạng nó đã có tất tật tật các cuộc gọi & sms của các bác sẵn rồi
    2. Thằng FB là cty nước ngoài, nó cần gì ở cái danh bạ của các bác
    3. Nó có chế độ sync thì mới sao lưu danh bạ, không thì cũng chẳng, cũng như yahoo chat, emaill google thế thôi, đã vào cộng đồng mạng thì phải biết nó sẽ có gì, và nó là 1 công ty lớn bao nhiều thằng dùng không lẽ các thằng lớn khác không nhận ra trước các bác ở đây ah
    lhlan thích nội dung này.
  7. tungcoi_online

tungcoi_online Thành viên

Mình thử làm theo hướng dẫn, vào mục sync contact thì thấy mặc định để là OFF mà. có thấy on đâu ....?
    Vẫn khỏe re....
  8. lehieuhoc

lehieuhoc Thành viên

Thảo nào hôm nọ mình biết mấy người bạn đang ở đâu vào FB mà không phải ơ Hà nội hay Sài gòn. Phải xóa thui, không lộ hết, toàn số Cán bộ tô hô.
  9. eman

eman Thành viên

Các bác dùng Android thì toàn bộ contact vẫn được anh Google lưu trên server đó thôi ... :)). An toàn nhất là như bác Binladen ý ... không dùng điện thoại nữa. hi
    cata&yara thích nội dung này.
  10. ephraimalpha

ephraimalpha Thành viên

UHm đúng rồi đó bạn đang học mà tánh mình chả bao h tắt dt chỉ để rung để phòng trường hợp ng nhà có việc gấp còn liên lạc dc mà tự dưng gọi trả lời hỏi 1 câu vớ vần, anh có quan làm atm ngân hàng xyz gì đó ko? Hay đây là trung tâm gia sư +_+ ức chế đôi khi còn bị thầy bắt gặp cho nghỉ tiết lun :banghead:
  11. chungts

chungts Thành viên

sao vẫn không remove đc bạn àh.
  12. mrkun&blackberry

mrkun&blackberry Thành viên

Em đã tắt thứ này khá lâu khi mới mày mò dùng iPod touch 2 năm trước, dùng Google sync hay hơn, fb là mạng xã hội số 1 , nhưng kém bảo mật cũng là số 1
  13. tuannatanquang

tuannatanquang Thành viên

Thảo nào hôm trước mở phần kết bạn trên iPhone thấy nó list ra một đống mà không hiểu từ đâu ra. Tưởng FB nó tìm trên mạng. Ai dè nó tự động truy cập danh bạ trên đt của mình. Chết thật, thế này thì lộ hết hàng ah. Hic hic... Thx chủ thớt nhiều nhiều. :)
  14. pigpooh

pigpooh Thành viên

mình đã làm theo nhưng cũng k remove được, vẫn u như kỹ bạn à :mad:
  15. steven0312

steven0312 Thành viên

bạn có chắc là làm chính xác ko, mình đã làm theo chủ topic 1 cái là được liền:)
  16. boyrocky1

boyrocky1 Thành viên

ủng hộ anonymous, phá sập FB đi
  17. emkobit

emkobit Thành viên

Nguy hiểm quá, contacts của em toàn hàng không :help:
  18. thoitrang365

thoitrang365 Thành viên

cái đấy cũng tiện. các bác khỏi lo khi mắt máy mà mắt hết danh bạ/
  19. langthang2010

langthang2010 Thành viên

cảnh giác với mấy trò này mới đc. bất cứ thứ gì của mình khi lọt vào tay người khác có chúa mới biết họ dùng vào mục đích gì?!
  20. june_liht

june_liht Thành viên

cái j` cũng có 2 mặt của nó :)) bạn lưu trữ dữ liệu lên 1 host nào đấy thì đương nhiên ng` tạo ra cái host đó có thể *xem* được /:)
    nói chung ko có cái j` là an toàn tuyệt đối được.