Toàn cảnh triển lãm Bangkok Motorbike Festival 2014

Didu
3/7/2014 2:5Phản hồi: 107
Toàn cảnh triển lãm Bangkok Motorbike Festival 2014

Diễn ra sau Bangkok Motor Show khoảng 3 tháng, Bangkok Motorbike Festival (BMF) là bữa tiệc xe máy với đủ các mẫu mã, thương hiệu, từ xe nguyên gốc tới xe độ - vốn là đặc sản của người Thái. Xe độ xuất hiện rất nhiều ở sự kiện đã 6 năm tuổi này, nó chiếm phần lớn các gian hàng trong khi xe chưa qua độ xuất hiện khá ít ở các gian hàng của những hãng lớn điển hình như Honda, KTM, Yamaha, MV Agusta, Kawasaki... Bangkok Motorbike Festival 2014 được tổ chức tại trung tâm thương mại CentralWorld rất lớn và quy mô, các gian hàng được bố trí rải rác khắp 3 tầng của khu trung tâm thương mại nhưng các gian hàng lớn và đáng quan tâm chỉ nằm ở tầng 1, trong khi tầng 2 và 3 chỉ là những không gian nhỏ trưng bày một vài chiếc xe độ độc đáo.

Sự kiện năm nay được chia làm hai khu, khu bên trong CentralWorld và khu ngoài. Khu ngoài là nơi dành cho xe độ và phụ kiện, nổi bật nhất là gian trưng bày những ý tưởng độ chiếc Honda MSX 125 rất độc đáo và phá cách. Nhìn chung, Bangkok Motorbike Festival là sự kiện dành riêng cho xe máy phân khối lớn bao gồm cả những chiếc xe độ. Họ muốn cho người tham quan thấy khả năng và những ý tưởng độ xe rất tuyệt vời. Đây mới chỉ là bài tổng quan về sự kiện, mình sẽ có từng bài viết nhỏ về những chủ đề hay gian hàng nổi bật ở triển lãm năm nay.

Bên ngoài khu để xe với những chiếc xe độ, xe phân khối lớn

DSC_1926.jpg Một chiếc Monster đã qua độ

DSC_1927.jpg Dàn Vespa của người tham gia triển lãm

DSC_1934.jpg Gian trưng bày xe máy Honda

DSC_7058.jpg Gian hàng của Honda có đủ các thể loại xe, trong hình là chiếc CB1100

DSC_7061.jpg Honda gọi gian hàng của họ là BigBike, muốn nói tới những chiếc xe đồ sộ, phân khối lớn

DSC_7065.jpg DSC_7066.jpg Đây là gian hàng của hãng phụ kiện GoPro, không chỉ trưng bày phụ kiện mà GoPro còn đem nhiều xe phân khối lớn tới để góp phần sinh động và thu hút người xem

DSC_7068.jpg Một gian xe độ khác với những chiếc xe của Ducati

DSC_7075.jpg Xe đạp đắt tiền được bày khắp lối đi của khu trung tâm thương mại. Sự kiện năm nay trưng bày xe kiểu rải rác chứ không tập trung, một phần bởi nó được tổ chức bên trong khu mua bán rộng lớn

DSC_7077.jpg DSC_7079.jpg Gian hàng của hãng xe Victory với những xe đậm phong cách Mỹ

Quảng cáo

DSC_7080.jpg DSC_7087.jpg Khu trưng bày Kawasaki trang trí với hai màu trắng xanh nổi bật. Gian hàng của hãng có cả Z1000 lẫn Z800 nhưng ở vị trí trung tâm là sự xuất hiện của hai mẫu xe mới Z250 và Ninja 250SL

DSC_7089.jpg DSC_7095.jpg Ninja 250SL

DSC_7098.jpg Và Z250

DSC_7099.jpg DSC_7100.jpg Gian trưng bày của Yamaha

DSC_7104.jpg DSC_7107.jpg DSC_7118.jpg "Chim ưng" Hayabusa của Suzuki được bày ở một lối đi

DSC_7128.jpg DSC_7133.jpg DSC_7140.jpg Rất nhiều xe độ

Quảng cáo

DSC_7146.jpg Chiếc F3 chưa tới giờ giới thiệu được MV Agusta phủ bạt

DSC_7147.jpg Siêu xe thể thao F4

DSC_7148.jpg Người mẫu ở gian hàng MV Agusta

DSC_7151.jpg Gian hàng của KTM

DSC_7152.jpg DSC_7155.jpg
Khu trưng bày những ý tưởng độ xe MSX 125 độc đáo. Có rất nhiều xe trong này, mỗi mẫu xe mang một phong cách khác nhau, không chiếc nào giống chiếc nào. Mình sẽ có một bài riêng nói về xe MSX độ​
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe đẹp , PG ngon , nhưng đây là thái lan , nên thôi =]]
secondrice
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinhvenoidau Hiểu luôn 😆))))
Xá Xị
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn em super DUKE của KTM mê quá :eek:
ruacon86
TÍCH CỰC
10 năm
Vn mình sao ko thấy buổi triển lãm moto như thế chứ
trongnhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ruacon86 20 năm nữa sẽ có ... 😃
@ruacon86 Doc dong cuoi cung nhe:
http://thegioixe.thanhnien.com.vn/pages/20140702/chien-ma-ducati-desmosedici-gp14-sap-xuat-hien-tai-viet-nam.aspx
@ruacon86 VN vương quốc xe máy, mà toàn xe máy cùi, bãi rác của thế giới.

Bác nào biết xe này tên gì không ạ? Đi khỏi phải chống chân. Mưa hay đường ngập cũng đỡ.
leduyenha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yangexp Người tàn tật cũng được cấp bằng lái xe để cùng nhau đua xe đây.
kkkkkk6
TÍCH CỰC
10 năm
@vampire007 Yamaha Spyder nhé bạn nhưng giá chat lắm đấy nếu chỉ vì tiện khỏi chống chân thì nên tiết kiệm thêm và làm hẳn con xế hộp vừa đỡ chống chân, vừa che mưa nắng :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
MrNeo8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leduyenha Ngày xưa thử em Mp3 3 bánh của piagio thì nó có nút khoá bánh, ấn nút đấy sẽ đứng vững chãi như oto 4 bánh luôn :v em này chắc cũng phải có. Và em ấy có điều khiển trọng tâm điện tử, nên ngiêng thế nào cũng ko đổ đc đâu.

ussh999
TÍCH CỰC
10 năm
@vampire007 Mình thì cho rằng khả năng vận hành không được như 2 bánh.
Hay quá, ông cụ nhà em chuẩn bị mua Ducati, lấy ảnh về cho cụ xem để mà độ thêm cho đẹp ! 😁
Toàn xe khủng. :x

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
chỉ thích mẩu
xe ngon,gái nhìn ngon,nhưng TL thì hên xui,lady boy thì hơi căng ạ 😁
cúp xanh chuối nổi bật giữa đám đông. OH MY CHUỐI!!😁
curtues
TÍCH CỰC
10 năm
ko đam mê moto. Vào chủ yếu xem PG 😁. Nhưng Thailand thì cần cân nhắc lại o_O
@curtues sao vậy..hàng Thái ko tốt hả bạn??
NetWide
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao không thấy SH "thần thánh" "sành điệu" "đẳng cấp" mà "Đại gia" Việt Nam ưa chuộng nhỉ?
@NetWide Đây là sự kiện cho xe phân khối lớn mà 😁 Tay ga nhỏ nhỏ sao có cửa
suongquy
TÍCH CỰC
10 năm
@Didu sh 300i đó, lớn hơn mấy em moto ở đó lun
ohlalaoh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NetWide Mình thấy SH cũng là một chiếc xe tốt mà bạn, dèm người ta thế. Bạn có 10tr bạn mua wave, 20tr mua future , 30tr mua .... 6-70 thì mua SH chỉ thế thôi,! Thần thánh sành điệu đại gia là do có ít người có cái nhìn ... thôi chứ mình nghĩ những những người mua SH hiện giờ chẳng suy nghĩ sâu xa thế đâu. 😃
H4TLove
TÍCH CỰC
10 năm
Mục đích vào chỉ để xem mẫu :v

1 mình con nỳ chấp het các thể loại giá
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
@50 người khác 6k$ 1 chiếc mà chấp ai bạn ?
"Một chiếc Monster đã qua độ " kết em này rồi đấy, A/e có thể cho mình xin thông tin con này ở VN không ? Tks
@Trungnguyen_TN ý bác là xe zin hay xe độ, xe zin thì đầy, giá tầm 330tr cho bản 795 không ABS !!
mấy em Thái nhìn ngon thịt ngọt nước quá
jiti
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buathanqn1 Có chắc là gái không? Cẩn thận nhé! =))
Mẫu Thái đẹp quá,
Hơn em mẫu trong bài: Top 10 hoa hậu Việt Nam duyên dáng bên Honda Civic
Không liên quan nhưng cho hỏi trong đám PG kia có bao nhiêu em là GIRL 100% mà không chuyển giới 😔, cách phân biệt? ???

@denmilu hahaha.

Lần này ít mẫu quá.
@Didu Làm bộ ảnh PG trong show Moto đi cậu :D
@denmilu xem cú có gái không là biết ngay
@yeunhuconnwelsa sờ nó đánh đó bác ơi :p
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
ôi ôi, tôi yêu Z250 SL ôi ôi, ước mơ quá trời 😕:rolleyes:
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi chiếc CB1100 EX mơ ước của em nếu nó đc bán ra tại Thailand thì đơi 2018 thuế nhập khẩu Asian còn 0% thì múc luôn càng ngày càng gần em nó rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019