Toàn thế giới sẽ phải ăn chay vào năm 2050

tungnt1108
28/8/2012 9:19Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sướng nhé , cạp đất mà ăn như ....

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
mjhungvit
TÍCH CỰC
12 năm
😁 mình ăn chay hết tháng 7 nè, từ từ sẽ quen
kaka, ăn chay tốt cho sức khỏe lắm. lo gì. lúc đó có thịt nhân tạo nữa mà

http://fptidc.com
ăn chay cũng được miễn là ngủ "mặn"
@ptp49 Sợ lúc đó không có sức mà ngủ mặn ấy chứ 😃😃😃😃😃

Sent from my 1110i using Tinhte.vn
@doanvankhien cái đó thì ko phải lo bác ah, đói như năm 45 tỉ lệ tăng tự nhiên vẫn 0,25% mà😁
@ptp49 Hic! Lúc đó ko biết còn sức nữa ko hay an chay nhiều wa "nó" lại teo mất....?
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
mình nghĩ thiên nhiên ắt sẽ cân = lại sinh thái.đó là cái ta phải hứng chịu.
ban ngày ăn chay, tối về gặm 2 cái bánh bao là đủ no rồi, lo gì 😆
Phung phí chết thì chịu thôi 😔 2012 không là tận thế thì khoảng 2200 cũng là tận thế ah` . Các dòng sông bây giờ thì như cống thiên nhiên vậy , còn biển thì dầu tràn , tan băng ở 2 cực , chất thải phá thủng tần ozon , gỗ thì khai thác không ngừng nghỉ , lũ lụt , sóng thần liên miên ... . Mới chỉ phát triển trong 1 thế kỉ nay mà Trái Đất thế này rồi , thật là uổng phí mấy cuộc chiến tranh ... Bây giờ mà không hạn chế chất thải thì koi như đi sớm . Trái Đất hình thành mấy tỉ năm , ta phá chỉ trong vòng vài trăm năm ... . Chỉ tại sự phát triển mà bất chấp tất cả , tại sao không tìm cách áp dụng sinh học đi . Xe chạy bằng hơi nước nói hoài đâu không thấy toàn chạy bằng xăng dầu ... Còn rừng thì khỏi chê luôn ...
Ăn chay Đở Tốn tiền Chứ sao?để tiền đêm cho vui ..
@ngaythu6-lamuor Sự thật ăn chay lại tốn tiền hơn! Mình năm nào cũng ăn chay tháng 7 nên thấy thế! Bạn thử ăn 1 tháng đi biết liền! 😁
@lovesocnho vậy là Bác ăn chay nhưng tâm chưa tịnh rồi nên mới tốn tiền nhiều
@ngaythu6-lamuor Nếu tâm thật sự tịnh thì chẳng ăn chay làm gì? Và mình ăn chay cũng chẳng phải để cho tâm tịnh. 😁. Mình chỉ trả lời cho ý kiến "ăn chay sẽ tiết kiệm hơn" thôi! 😃
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngaythu6-lamuor đồ chay đắt hơn đồ ăn mặn đó bác
nếu như 1 miếng thịt lợn, bác chỉ cần xiên con lợn 1 nhát rồi xẻ thịt , xào ăn
thì 1 miếng thịt chay, bác phải xay đậu tương, rồi lọc căn , sau đó ép rồi phơi khô, thêm gia vị và hương liệu, nói chung là làm 1 miếng thịt chay rất lằng nhằng
thiếu nước, thế thì cần áp dụng khoa học kĩ thuật vào đây: lọc nước tiểu thành nước uống được, lọc nước biển,
còn cái bác gì trên kia bảo xe chạy bằng hơi nước, vâng, nước đã thiếu còn kêu xe chạy bằng hơi nước, thế thì càng chết sớm, ta cần xe chạy bằng điện , điện mặt trời ấy
khan hiếm nguồn nước thì cũng chẳng trồng được rau cỏ, cây quả gì đc nhiều! lúc đó phải nói là đói kém chứ ko còn là chuyển sang ăn chay đc nữa.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
nếu thực sự là như vậy thì dần dần sẽ quen thôi mà
may quá đang tập an chay mà tới lúc đó không muốn cũng phải...ăn
hic ko có thịt bò thì bà xã mình làm sao nấu phở bò cho mình ăn mỗi sáng đây
Một số nơi còn khổ vì ngập lụt thì giờ lại sắp khổ vì thiếu nước 😔
Uả vậy là nước biển cạn hết sao?? Bản thân k thích ăn thịt, hải sản là món khoải khẩu của mình, hi vọng biển ko bao giờ mất, mà chắc còn lâu
@impressive2000 bụng bác tốt quá 😁
èo, hôm nay cty tớ tổ chức ăn chay. Mấy chị đến từ sáng sớm hì hà hì hục nấu nấu nướng nướng. Kết quả được 6 món. Cả cty ăn xong xuôi, ai đó bụng căng như mặt trống và cuối cùng bây h là 3h-4h ai cũng than đói => phải đi kiếm cái ji ăn tiếp đây. Lâu lâu ăn chay thấy ngon, ăn hoài lại thèm thịt ngay ấy mà 😁
squallchip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là dự báo, còn nhiều chuyển biến và sự phát triển nữa của khoa học cơ mà, các nhà khoa học Nhật Bản là 1 ví dụ : thịt nhân tạo từ phân người 😁
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
Vậy là từ năm 2050 đậu khuông từ 5k thành 50k 1 miếng ư ???
Con người lúc ấy quá béo nên phải ăn chay thôi. Chứ chẳng phải do thiếu thốn gì cả =))
vuxmanhj
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ năm 2050 trên TG sẽ có nhiều Phật đây
@vuxmanhj Thế bạn nghĩ ăn chay mới là phật được ah. Jesu, mohamed theo mình biết thì không ăn chay

chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@ocsen1214 Vậy bạn nghĩ Jesu và Mohamed là Phật à.
@chanhthi Vậy theo bạn Phật phải là một ông đầu trọc, tụng kinh và ăn chay. Nếu vậy thì mình hết ý kiến.

chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@ocsen1214 Phật không nhất thiết phải đầu trọc, tụng kinh hay ăn chay. Nhưng nếu bạn cho rằng Jesu và Mohamed cũng được gọi là Phật thì mình xin bó tay với bạn.
vuxmanhj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ocsen1214 Jesu, mohamed có phải là Phật đâu bạn. chỉ có Thích ca mới là phật thôi
từ bây h tập ăn chay là vừa các bác ạh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019