Tốc độ IDM chậm?

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi Thientho0510, 3/9/11.

1. Thientho0510

Thientho0510 Thành viên

Tốc độ download bằng IDM máy nhà em là khoảng 40-50KB/sec (Transfer Rate). Vậy có cách nào để tốc độ tăng hay cải thiên tốc độ được không? Em cám ơn (Cấu hình máy: CPU-3.06Ghz, RAM-3GB, HDD-40GB, VGA-256MB, OS-Win XP, Dùng D-com 3G 7.2 của Viettel);)

2. không biết

không biết Thành viên

nếu bạn dùng dcom thì tùy thuộc vào sóng 3g mà dcom nhận đc, thứ 2 nếu sóng 3G mạnh mà down chậm thì từng thời điểm nửa bới vì do link đó trong tại thời điểm đó nhìu ng down quá nên host share băng thông ít lại cho ng down cùng 1 link..
    ko phụ thuộc vào cấu hình đâu...
    dcom thì phụ thuộc chính là sóng 3G thui...

cấu hình cao vậy mà HDD thấp uổng quá vậy b ạn :D
    ko có cách này cải thiện băng thông đó trong khi bạn đã dùng tới IDM.........

3. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Do cái Dcom đó bạn chứ do j IDM đâu :)

4. nhoccon181018

nhoccon181018 Thành viên

nâng cấp hdd đi. đừng để phí quá.hihi

5. anhthanh19

anhthanh19 Thành viên

do đường mạng chứ liên quan gì đến phần mềm =.=

TearInHeaven thích nội dung này.
  6. whisky89

whisky89 Thành viên

Bác thử chỉnh thế này trong IDM xem sao nhé:

Vào mục Options -> Chọn thẻ Connection -> Ở mục Connection Type/Speed, nhấn vào mũi tên xuống sẽ có một bảng hiện ra, click chọn dòng LAN 10Mbs -> Nhìn xuống dưới là dòng Max.Connections number, mặc định nó sẽ là 8, bạn click vào và chọn 16 -> Sau đó OK. Tắt và mở lại IDM.

Điều quan trọng là hãy cập nhật IDM lên phiên bản mới nhất, các bản về sau sẽ fix các lỗi và cho tốc độ down nhanh hơn. Bác "không biết" nói rất đúng, bác sd DCom 3G để truy cập mạng thì tín hiệu sóng 3G cũng là ng nhân ảnh hưởng đến tốc độ download, tương tự như Wifi vậy, ngoài ra cũng còn xem thời điểm download nữa, như những file bác down trên Megaupload thì vào tầm buổi sáng là nhanh nhất, đến chiều tối thì khá chậm.

nguyentheha thích nội dung này.
  7. 194389014

194389014 Thành viên

Tốc độ mạng yếu do DCOM của bác chứ ko do lỗi IDM.Ngoài ra ko có phần mềm nào tăng tốc internet dc.Thân.