Tổng hợp 1 số rom tốt cho LG SU640

forever1306
25/1/2013 16:53Phản hồi: 858
858 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zhangziyi00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng rom Beta 2 của ChoiMobile... Ko biết có bản nào pin tốt hơn ko các bác nhỉ. Mình đang băn khoăn có nên thử bản 20DV11 ko. Bác nào cho mình í kiến với.

Mà sao e vào down cái 20dv11 mãi mà nó ko bắt link nhỉ? Trình duyệt cứ loading suốt thôi
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zhangziyi00 backup rom r` up nhiệt tình thôi p,20d đáng cho bạn test 😃
Nghe các bác ca ngợi bản 20f quá nên e cũng mới up thử.
Bác chủ topic cho e hỏi luôn là có cái path nào làm cho thanh taskbar trong suốt ko nhỉ?
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenlong_yt patch trên #1 nhé
oánh dấu phát để thử nào:rolleyes:
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác forever1306 thấy đang bán máy rồi, chắc sắp tới bác k support anh em nữa rồi 😔
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuananhhd88 lên lte2 nhưng có time thì vẫn support ae bt nhé 😁
@forever1306 bác forever có biết trên v20f, 20d có cách trên nào làm màn hình home đen kịt (chỉ có toàn app với nền đen thui, ko hiển thị hình nền bên dưới ) như trên 4.1 utacka ko. thanks 😃
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meotomlonely Có thể nó nằm trong file xml nào đó trong framework.apk và đoạn quy định màu là background:transparent or background color:transparent ...mình đoán vậy,thường thì các nhà sx đc gg cung cấp cho bộ công cụ j` đó mình quên tên r`,các nhà sx dựa vào đó để tùy biến gd,mình k có nên đành mò nv thôi @@
kenvin991
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e xin link Rom nào ổn định cho Su64 với nào,up đc qua RECOVERY ấy,mới mua máy nên cũng chưa biết nhiều, đang dùng bản 20d của bác LamHoang cơ mà qua đêm toàn 5% -10% pin.
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
@kenvin991 Lúc đầu mình dùng v20d của lamhoang, nếu pin đang 100% thì qua đêm tụt có 1%, nhưng bản đó chạy không mượt lắm. Đang dùng v20e của lamhoang, mượt hơn v20d nhiều nhưng hao pin hơn chút.
Bác chủ sao không thấy mấy bản rom của lamhoang vậy?Mình sử dụng thấy ok mà. HƠn nữa mấy bản này ko còn tiếng khựa nữa
HTC7 hd7
ĐẠI BÀNG
11 năm
su 640 co 4.1 chưa các bác
giờ e muốn update bản cm10.1 mới nhất , e đang ở cm10.1 nhưng cũ hơn thì phải làm s để k bị mất mấy cái ừng dụng,có bác nào biết k,chỉ e vs,e còn gà, chứ cứ mỗi lần có 1 bản cập nhập là phải up rom lại mệt quá, r phải dùng titanium nữa,híc
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
@vecho_bmt Chỉ cần wipe cache và dalvik cache rồi flash thôi, không cần wipe data, dữ liệu còn nguyên.
@Katze
mn cho mình hỏi cách cài kểnl trên bản rom 20d11 với, mình cài thử qua recovery nhưng đến khi vào rom chả thấy gì hết cả😕
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinh261192 thì nó vẫn như vậy thôi p,đâu có j` thay đổi gd.....1 số kernel mod thay đổi tên thì bạn vào about xem nhé
@forever1306 http://forum.cellphones.com.vn/threads/1698-Nang-cao-Huong-dan-cach-Undervolt-amp-su-dung-setcpu-Voltage-control-Tiet-kiem-pin.html
bạn cho mình hỏi là làm theo các bước trong clip đầu bài này hả bạn, mình mới xài android nên vẫn chưa biết nhiều lắm😁
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinh261192 nghĩa là bây h bạn muốn giảm xung để tk pin ak`,nếu z dùng setcpu giảm xuống r` tick vào profile
maxkenzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
có con xperia u còn BH sony nửa năm muốn giao lưu đây.Mình ở HCM nhé
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
@maxkenzi Mình nghĩ là đang dùng SU thì chẳng bạn nào muốn chuyển qua dùng XU đâu. ;)
@maxkenzi tiếc là mình ở qn k thì cũng muôn giao lưu thử 😃,
maxkenzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
haha tùy thôi,về ổn định thì XU hơn SU.Cầm trên tay cũng rất sang,nói chung chủ yếu cho người làm việc 😁
forever1306 bạn có thể cho mình xin patch fix lỗi sóng 3G 1 vạch ở bản 20d choimobile đc ko. Thank kiu so much. ngoài bản này còn bản nào tiếng việt ổn định ko bạn. ^^
Ps: bản 20d choimobile này dùng kernel nào tốt nhất nhỉ. có dùng kernel wind 3.0 đc ko bạn. Thank kiu^^
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuan_84 Có j` mai mình lấy lap r` làm cho,đang dùng pc mạng hôm nay chậm quá
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
@anhtuan_84 Bạn down 2 bản rom v20d11 và v20dchoimobile về. Dùng winrar mở 2 file đó ra (mở ra chứ không giải nén nhé). Ở 2 rom đó vào thư mục system. trong system bạn sẽ thấy file build.prop. Bạn kéo file build.prop ở rom v20d11 thả qua rom v20dchoimobile cho nó chép đè lên file có sẵn bên đó. Sau đó đóng hết lại. Giờ rom v20dchoimobile của bạn đã có sẵn fix cột sóng rồi, wipe cache + dalvik rồi flash thôi.
@Katze Bác cho e hỏi bản rom nào dùng đc video call vậy?
@Katze Thank bạn nhìu. Mình làm đc rùi. còn lỗi GPS bạn có thể chỉ cho Mình cachs fix lỗi đc ko. Rom Chôimbile. Thank bạn😃
B.O.Y
TÍCH CỰC
11 năm
Qua nhà Su mà đòi đổi Xu thì còn lâu há ... Su đổi N4 thì còn đc :p

Sent from my LG-SU640
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn forever1306 có cách nào mod chức năng "volume rocker awake" cho các bản rom v20 không? Một ngày bấm nút nguồn hàng trăm lần thấy xót quá. 😁
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Katze rom ở #1 hầu như đều mở đc = volume -,cm thì cả 2,rom nào k có chức năng đó thì flash cái này http://www.mediafire.com/?pp2u157ofqlmxyq
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
@forever1306 Hix, bạn nói mình mới biết là rom mình đang dùng cũng mở được bằng volume -. Đó giờ dùng các rom có chức năng này mình toàn ấn volume + thôi. Tks bạn nhiều. ^^
giờ mình tạo 1 profile hay 3 như trong clip thế bạn, mà sao cái bản setcpu của mình ko có phần VOLTA như trong clip thế bạn:eek:
Bác nào cho e xin bản rom có video call với, hoặc cho e xin cái patch có video call cho bản 20f với........
cả nhà ơi. e dùng bản 20f làm thế nào để tắt âm thanh khi tắt và mở máy ak ?
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lantn8x http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-1-so-rom-tot-cho-lg-su640.1846503/page-26#post-32936658
cho e hỏi thêm câu nữa. muốn tắt cái tiếng chụp ảnh đi làm thế nào ak ?
mình rất ủng hộ topic này nhưng sẽ tốt hơn nếu chủ topic up hết đống rom đó lên host VN, để mấy cái link tàu hết muốn cờ-lick
trong số những rom ở đây rom nào v20x dùng tốt nhất và không lẫn tiếng tàu vậy? mình đang dùng v20d choimobile quen muốn đổi gió tí vì dính mấy lỗi như GPS với mất nhiều app mặc định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019