Tổng hợp 220 tổ hợp phím tắt trên Microsoft Excel cho Windows và Mac OS

cuLong
16/6/2014 10:23Phản hồi: 45
Tổng hợp 220 tổ hợp phím tắt trên Microsoft Excel cho Windows và Mac OS
Excel là một trong các ứng dụng văn phòng chủ đạo của Microsoft Office và với những người làm việc văn phòng thì nó được sử dụng rất thường xuyên. Cũng như nhiều phần mềm khác thì nó có rất nhiều phím tắt để giúp chúng ta thao tác hiệu quả hơn, nhanh hơn và thuận tiện hơn. Tuy nhiên với lượng phím tắt rất nhiều thì không phải ai cũng có thể nhớ hết được, rất may là trang Exceljet đã tổng hợp được 220 phím tắt Excel phổ biến và liệt kê nó theo 2 hệ điều hành, Windows và Mac OS.

Những phím tắt này sử dụng cho Excel, được chia ra theo từng mục cụ thể, ví dụ khi thao tác với File thì có những phím tắt hữu ích nào, khi thao tác với bảng tính, định dạng ô, làm biểu đồ thì có thể dùng phím tắt nào. Tổ hợp phím tắt được minh họa theo 2 cột, các phím màu đen là trên Windows và các phím trắng là Mac OS.

Nhấn vào đây để xem trọn bộ 220 phím tắt. Anh em nhớ bookmark lại để coi sau nhé.

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiêu đề excel. Cái ảnh hai bà tám lại word ! Xàm
@leconghuy3107 chẳng quang trọng, chẳng ai rảnh để soi mấy cái quá nhỏ nhặt đâu bạn
mà hình minh hoại chỉ vui, dù nó là cad, photoshop, .... cũng chẳng quan trọng
@heobanhki Tiêu đề với cái ảnh to đùng choáng hết 50% bài viết thì bạn kêu ...nhỏ nhặt, người ta góp ý vầy là đúng, đóng góp xây dưngj bài viết chất lượng hơn chứ mấy thể loại đọc tiêu đề rồi giành comment đầu mới đáng lên án bạn à
@leconghuy3107 đay bạn
no1_nuker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leconghuy3107 thắng thắn quá đê bạn ơi
mà mình thích
Thường thì trong 220 tổ hợp này mỗi người sẽ lựa lấy vài cái hoặc vài chục cái phù hợp với công việc chứ ai thần thánh lắm mới nhớ được hết.
Anhbien
TÍCH CỰC
10 năm
Bức ảnh chả ăn nhập gì , hài
Bài viết nhảm nhí nhất mà tôi từng được biết!
Công việc m dùng khá nhiều đến office nhưng chỉ sử dụng ~30% phím tắt này. Nếu nhớ đc chắc chắn hiệu quả công việc sẽ rất cao 😃
Cứ tưởng mod chọn lọc những phím tắt hữu ích nhất dịch ra tiếng Việt cho bà con chứ quăng vài dòng thế này rồi dẫn nguồn đến trang tiếng Anh thì...
chọn lọc và làm trên tiếng việt đi sếp
Làm sẽ nhớ, ko làm thì học cả năm cũng ko nhớ

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Nhớ những cái cơ bản thôi chứ mà nhớ hết chắc điên đầu mất
em nhớ gần hết những tổ hợp phím dùng Ctrl trên Word, dùng riết rồi quen, đến khi người khác nhìn mình thao tác định dạng văn bản mà cứ hoa cả mắt hỏi mình làm gì đấy 😁
@xxxphantomxxx tùy thôi bác ơi, yêu cầu công việc xài office nhiều + nhanh nhạy chút tìm hiểu về phím tắt thì thôi rồi. Chứ như e cả đời lâu lâu mới đụng tới Word w Excel nên toàn phải mò, mặc dù là có học hết cả rồi =))
@thaibaolam23691 uh thì đúng thế mà. làm nhiều quen tay thôi 😁 nhiều lúc hướng dẫn từ xa cho người khác, hỏi in như nào em toàn bảo "ấn Ctrl P" :p
@xxxphantomxxx Không biết bác nhanh cỡ nào nhưng cách đây 1 năm lúc in bài luận em nhìn mấy anh làm photocopy ở cổng trường ĐHCN TPHCM đúng là hoa mắt thật. Chỉ biết nhìn họ bấm bấm bấm thế rồi nhận bản in của mình thế là xong.
@thanh_nhan nói không phải khoe nhưng hầu hết các thao tác em làm bằng phím tắt hết, khoảng 70-80% 😁 thao tác với bảng, đoạn, định dang... hầu hết dùng phím tắt. vừa nhanh vừa giấu được nghề :D
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
bổ ích đến từng chi tiết 😁
snaptu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy cái này các thầy cô nên Việt hóa rồi đưa cho học sinh làm quen dần thay vì cách học tin học vớ vẩn trong nhà trường hiện nay
hut2012
TÍCH CỰC
10 năm
Nhớ mấy cái cơ bản thôi, chứ cả 220 chắc điên cmn loạn luôn
mình nhớ và thường sử dụng đến hơn 1 nửa những phím tắt này.
Hay quá nhỉ. Rất thiết thực đấy 😃
220 phím tắt. 😁

@Black Mamba Nhưng bên Mac thì phải vô menu có tên phần mềm -> Quit chứ bấm dấu X thôi nó chưa tắt hẳn đâu. :D
@Black Mamba troll =))
@Black Mamba Hehe
ZenDragon
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhớ được 220 phím chắc là thánh cmnr =.=
thank you! đã chia sẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM