Tổng hợp 3 room mới nhất của Blackberry 9700

suninnight471984
24/6/2010 0:54Phản hồi: 49
Official OS: 5.0.0.743 For The BlackBerry Bold 9700 released by Rogers

Link: https://www.blackberry.com/Downloads/browseSoftware.do
-------------------------
Official OS: 5.0.0.602 For The BlackBerry Bold 9700 released by AT&T

Link: https://www.blackberry.com/Downloads/browseSoftware.do
--------------------------
Official OS 5.0.0.714 for the BlackBerry Bold 9700 now available from T-Mobile

Link: http://www.megaupload.com/?d=YFEYSXAA

Anh em up rồi cho nhận xét về cả 3 bản room mới này nhé!
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- Tôi đã up room của 5.0.0.743 của Rogers theo ý kiến chủ quan thì tôi thấy bản chính thức của Rogers pin chay khỏe ứng dụng và vào web mượt mà và nhanh hơn.

- Bản 5.0.0.602 của AT&T thì mới up nên chưa có nhận xét gì về pin nhưng màn hình khi khóa phím đã hiện lên màn hình lock về ứng dụng cũng mượt mà không kém Rogers. Gộp SMS và Messages. 602 có thể dùng phần mềm AutoLock để khóa bàn phím. Có thể khóa phím bằng phím K và mở khóa bằng phím Gọi + *.

- Bản 5.0.0.714 của T-Mobile thì chưa Up nên không có nhận xét gì.

Mời anh em đóng góp ý kiến để những người up room sau có sự lựa chọn không mất công up đi up lại.
Thank tất cả các ý kiến anh em đóng góp
Mình đang dùng bản 714,phần tin nhắn vẫn thỉnh thoảng bị lỗi trắng xóa gõ mãi không ra kí tự.
bản rogers chạy rất tuyệt, nhung không bằng bản 6.0 của e sắp làm, bác đợi thêm vài ngày nữa e sẽ gửi bác bản os 6.0
Mình đang xài bản 5.0.0.743 thấy cũng ổn nhưng bản này không cho khóa bàn phím bằng phím K và mở máy bằng cách nhấn A + nút OK, muốn mở hoặc khóa máy phải dùng ấn nút khóa của máy, cái này theo mình hơi bất tiện.
hồi đầu em cũng thấy bất tiện vì nút mở trên đầu dễ bị nhấn vào rồi gọi liung tung mà mình k biết lắm.Nhưng cài thêm Wheel lock mọi thứ lại OK bác à.Bác tự tìm kiếm Wheel lock nhé
Đang chạy bản 743, thấy tốt, pin ngon, mượt mà.
Oh my god!OS 6.0. I Love 6.0

---------- Post added at 03:05 PM ---------- Previous post was at 03:04 PM ----------

Công nhận là cũng bất tiện thật!
anhcadun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang dùng bản Bản 5.0.0.714 của T-Mobile, vì máy cũng T-Mobile,Bản này không cho khóa bàn phím bằng phím K và mở máy bằng cách nhấn A + nút OK, muốn mở hoặc khóa máy phải dùng ấn nút khóa của máy, cũng giống các Bác, 3g và wifi đều nuột, pin cũng ổn
Thế thì bản này giống bản của Rogers rồi!
Em đang up thử bản này đây 😁
Mời anh em đóng ghóp thêm ý kiến!
Mới cưới em Bold 9700 T-mobile được hai tuần. Thấy ROM là v5.0.0.586, còn đang học hỏi nên chưa dám up rom. Nhưng pin dùng cũng được khoảng 4-5 ngày, thế là ổn phải không ạ.
Pin cua 9700 ma dùng được 4-5 ngày là khá tốt đấy.Chúc mùng bạn
Anh em cho ý kiến nhé!
Nghe anh em khen nhiều quá chắc phải up luôn cho em 9700 Rogers của mình quá !
Máy mình AT&T cài 5.0.0.602 For The BlackBerry Bold 9700 released by AT&T.
Cài một số phần mềm như AddOnis hoặc SMS Contact có chức năng chèn thông tin danh bạ vào tin nhắn.
Nhưng chức năng này không thấy hoạt động giống như khi mình cài Rom khác (Đã cài 5.0.0.743)
Không biết có ai bị giống mình không?
quan0509
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có key chưa bạn. Mình dùng .743 vẫn ok.
Tất nhiên là có Key rồi.
Giờ mình đã quay lai .743 rồi, dùng thấy ổn hơn.
comely
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang dùng bản 5.602 của AT&T!Thấy máy chạy mượt, vào mạng tốt, pin cũng OKi=> Hài lòng
minhsound
ĐẠI BÀNG
14 năm
tình hình là của em giống y như bác này cũng thấy thế hài lòng rồi đang chờ bản 6.0 của các bác
em dùng 9700 của Orange dùng bản OS nào là lợp lý nhất. toàn phải khoá phím bằng tay (phím Q) bât tiện phết. xin tư vấn thêm vế các phần mền khác nữa.
Có gì mà bất tiện đâu bác,, cái nào thì cũng phải nhấn một nút mà, phím k hay phím khóa đều là phím cả. chỉ cần dùng ít hôm là bác thấy quen tay và thấy tiện lại thôi mà! công nhận bản này chạy tốt đấy, mình tối ưu java theo cách của bác ZZ nữa cái là chạy ào ào, cài hết một số ứng dụng cần thiết và chạy hai ngày kiểm tra thấy Ram còn trống 134.5M. Nói chung hài lòng bản 5.0.0.743

---------- Post added at 04:56 AM ---------- Previous post was at 04:52 AM ----------

Mình có ý kiến là bác nên sửa lại tiêu đề, Rom chứ không phải room.
Trong ba bản đó mình hài lòng bản 5.0.0.743 nhất đó. chạy mượt và ít hao pin, tối ưu cái nữa là chạy như ngựa.
htc1603
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vừa up thử bản 743. Máy chạy nhanh, mượt. các ứng dụng mạng chạy rất nhanh. Tối ưu xong, cài một số soft cơ bản, cài luôn bbdict, autotext còn trống 135,7MB. Đang test thêm vụ pin xem nó sống đc mấy ngày, nhưng thấy hơn hẳn rom cũ là 330. Chỉ có vài nhận xét 😁
cài bản nào cũngvậy khóa phín đều bất tiện

cácpác chuyên qua cài ultimate lock cuộn lên là xong

bb970 att
em mới cưới em 97,bản rom của máy cũng là 743 dùng thấy pin và mọi thứ khác dùng khá mượt,nhưng mà duy cũng chi có vấn đề về khóa phím,do em đang dùng quen 87 nên nhiều lúc thấy hơi bất tiện.Không biết thời điểm này đã có bản nào mới ngon hơn chưa,các bác chỉ em với
Bác cưới thêm cái bao da đeo nữa, rút ra là dùng, nhét vào là khóa khỏi lăn tăn, em thích điểm này nhất của BB
Bác ơi, ROM chứ không phải "room". Đọc title giật cả mình.
mình cài 743 rồi. nhưng phần browser chạy chậm. sáng nay mình tắt sóng điện thoại chỉ sài wifi ,mình tiến hành check operamini và browser kết quả nhu sau:
Opera chạy nhanh mượt, còn Browser chạy các web như: vnexpress.net, 24h.com.vn vào không được, trong khi opera vào nhẹ nhàng và khá nhanh. mình không hiểu vì sao.😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019