Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp app root chỉ 1 click chuột hoặc chạm (đã có nhìu mem thành công) đơn giản đến bất ngờ!

pretty.boy70
4/7/2013 16:20Phản hồi: 292
Tổng hợp app root chỉ 1 click chuột hoặc chạm (đã có nhìu mem thành công) đơn giản đến bất ngờ!

Giao diện cực đơn giản, bạn chỉ cần cắm dây kết nối điện thoại với pc bằng cáp USB và mở chế độ USB Debugging lên và bấm nút root và chờ đợi vài giây, để điện thoại tự khởi động lại và cài những app yêu cầu quyền root để kiểm tra đã root chưa như:

Root explorer mới nhất+Cách sử dụng-Quản lý file,giao diện đơn giản, dễ dùng I Android!

Titanium Backup Pro mới nhất k cần data + Hướng dẫn sử dụng chi tiết nhất hiện nay

Trước khi cài thì bạn nên cài các driver cho Windows nhé..nếu không tìm được thì bạn click vào nút Connect Android Device để một trang web hiện lên tổng hợp link tải driver của các hãng nổi tiếng như Samsung, LG, HTC,...

Link Kleii / Dropbox tốc độ cao:
App Root All Device cực nhẹ không tính phí

Nếu app trên anh em dùng không được thì anh em dùng file apk này...cài vào rồi root trên thiết bị mình luôn:
App root apk
App root apk

Cập nhật thêm cho anh em app apk root nổi tiếng từ cộng đồng xda cài trực tiếp & root trên thiết bị như cài phần mềm bình thường
Framaroot apk
Framaroot apk

Anh em chịu khó đăng kí giùm mình acc dropbox & tải về app dropbox vào máy pc hoặc smartphone theo đường link này nhé để mình được tặng thêm dung lượng upload apps & game hay cho anh em, thanks all!
Dropbox registration: https://db.tt/UK17zCNp

Dropbox.com

Dropbox helps you simplify your workflow. So you can spend more time in your flow.
dropbox.com

Quảng cáo

Quảng cáo

Theo như danh sách mà trang web của nhà phát hành cung cấp thì Kingo Android ROOT hỗ trợ lên tới 86 thiết bị cho đến thời điểm hiện tại, chưa kể các thiết bị khác nằm ngoài danh sách.
Sau khi tải về, bạn khởi động Kingo Android ROOT

Bây giờ bạn hãy tiến hành kết nối thiết bị Android với máy tính, và hãy chắc chắn rằng bạn đã cho phép thiết bị kết nối với máy tính thông qua cáp USB trong tùy chọn ‘USB debugging is enabled’. Sau khi kết nối xong, Kingo Android ROOT sẽ tiến hành nhận diện thiết bị và cài đặt driver tương ứng

Sau khi đã nhận diện xong, Kingo Android ROOT sẽ hiển thị một số thông tin về thiết bị Android đang kết nối. Bao gồm tình trạng phiên bản Android đã root chưa,.. cũng như một số thông tin về quá trình Root. Sau khi xem xét xong, nếu quyết định tiến hành, bạn nhấn ROOT để bắt đầu

Kingo Android ROOT sẽ tiến hành làm việc, bạn có thể theo dõi qua trình trên giao diện của phần mềm. Lưu ý rằng trong quá trình làm việc, bạn phải có kết nối mạng để phần mềm tải về các thứ cần thiết cho việc root thiết bị

Sau khi quá trình kết thúc, Kingo Android ROOT sẽ hiển thị thông báo trên màn hình. Bây giờ bạn hãy nhấn Finish để kết thúc quá trình

Nếu muốn phục hồi lại trạng thái Android gốc cho thiết bị, bạn hãy nhấn chọn Remove Root, hoặ thực hiện root lại lần nữa thì chọn Root Again.

Link Dropbox tốc độ cao:
Kingo Android Root
Kingo Android Root

Anh em chịu khó đăng kí giùm mình acc dropbox & tải về app dropbox vào máy pc hoặc smartphone theo đường link này nhé để mình được tặng thêm dung lượng upload apps & game hay cho anh em, thanks all!
Dropbox registration: https://db.tt/UK17zCNp

Dropbox.com

Dropbox helps you simplify your workflow. So you can spend more time in your flow.
dropbox.com

Dropbox link install:https://www.dropbox.com/install

Download & Install - Dropbox

Dropbox helps you create, share, and collaborate on your files, folders, and documents. Learn how to download and install Dropbox.
dropbox.com

Chúc anh em thành công!

More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:
http://www.tinhte.vn/threads/1337665/
http://www.tinhte.vn/threads/1319309/

Tổng hợp 57 Ứng dụng + 43 Games nên có trên Android + Topic tổng hợp đỉnh nhất trên tinh tế! | Viết bởi pretty.boy70

Để giúp anh em dễ cập nhật các phần mềm bên Topic phục vụ tìm ứng dụng và game cho anh em 24/24 (http://www.tinhte.vn/threads/1317401/), mình tạo ra trang tổng hợp này để thuận tiện cho anh em trong việc trải nghiệm những phần mềm pro....
tinhte.vn
292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanvoicon
ĐẠI BÀNG
11 năm
hóng review. máy root rồi ngại thử:d
@Ngôn Hy mình đã cập nhật thêm host khác!
comluyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pretty.boy70 bạn cho mình hỏi là root thì ko cập nhật đc bản mới của điện thoại tự động mà phải cập = tay đúng ko
@comluyen vẫn update ota bình thuờg bạn!
@comluyen Đa số là k bạn ak . Root rùi cap nhật auto là die ngay .

Gửi từ LG-SU540 của tôi sử dụng Tapatalk 2
hohoangduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em Sony Go của mình Root được ko pro? Hướng dẫn giúp dùm.....tks!!!
@hohoangduy mình đã hướng dẫn trên trang 1 r í bạn 😃
bạn chỉ cần cắm dây kết nối điện thoại với pc bằng cáp USB và mở chế độ USB Debugging lên và bấm nút root và chờ đợi vài giây, để điện thoại tự khởi động lại

Trước khi cài thì bạn nên cài các driver cho Windows nhé..nếu không tìm được thì bạn click vào nút Connect Android Device để một trang web hiện lên tổng hợp link tải driver của các hãng nổi tiếng như Samsung, LG, HTC,...
E LG P350 của mình root ko dc bác ơi.
@maisidangkhanh báo lỗi gì bạn?

bạn có tải và cài driver của lg vào máy PC chưa?
@pretty.boy70 Vẩn cài xong hết, đầy đủ tất cả nhưng ko root dc.
@maisidangkhanh Mình thấy bạn nói là ai muốn root thì pm cho bạn, vậy mà bạn cũng vào đây để hỏi xem máy của mình có root được không... bó tay với bác này
tancuongbt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin hỏi Lenovo P770 ROOT được không vậy bạn? Xin cám ơn.
@tancuongbt bạn thử xem...mình chưa dùng wa dòng lenovo nên k bik bạn 😁
Đánh dấu
thangbom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Càng ngày càng tiện lợi. Cám ơn chủ thớt nhé

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@thangbom k có j bạn..chúc bạn dùng vui nhé 😃
KLein.2910
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó bắt đăng ký bạn ơi :-ss
có link MF hay link # hok tớ đk hoài hok đc 😔
@KLein.2910 mình từng up mf mà bị die r bạn...nên h mới chyển sag host này...

bạn chịu khó bỏ ra 2p đăg kí cái acc để tiện down mấy cái app & game của mình lun nhé 😁
Thank bạn đã chia sẻ. Không biết bạn có nhớ mình không, mình vẫn nhớ bạn lúc trước bạn giúp mình root con s2. Bây giờ mình đổi sang XZ nhưng là của docomo, fw 343. Mình muốn root nó quá mà không có pic nào hướng dẫn cả. Bạn có thể giúp mình lần nữa không? Thank bạn.
@trantuan86hd bạn cứ làm theo hướng dẫn ở trên...nếu k đc thì bạn cho mình tên và mã..như là samsung gt-i9100...mình sẽ fụ júp bạn...
@pretty.boy70 Máy của mình là xperia z SO 02E của docomo. Fw 10.1.0.D.343
@trantuan86hd bạn làm theo hướng dẫn ở trên đc k bạn..k thì mình tìm cách khác cho bạn!
@trantuan86hd gửi bạn xem thử nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2268821
zikzak_epu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em làm cho Xperia P bị thế này là sao hả bác?
@zikzak_epu Là nó báo dt Android của bạn ko root dc :p

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 4 Beta
@zikzak_epu bạn có cài driver dòng máy của bạn vào pc chưa?
Mình không có ý gì nhưng vừa down về giải nén ra, phần mềm diệt virus diệt nghe cái "ton".
@110578
bayvedan
ĐẠI BÀNG
11 năm
lik dau co dau ma tai ha ban oi
@bayvedan đây bạn..mình đã kt..vẫn down đc bthường:
@pretty.boy70 up thêm link media đi ban ơi. load k duoc.
hohoangduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhờ Pro tìm giúp dùm mình Driver con Sony GO - ST27i (Android version 4.1.2) - Build Number: 6.2.A.1.100
Mình tìm mãi trên Google mà ko cóa 😔

Tks!
@hohoangduy bạn mở usb debugging lên r sau đó cắm dây vào r sau đó nó hỏi bạn có cài phần mềm cho pc k..bạn chọn có r bạn cài từ từ nhé...
hohoangduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70
Thất bại rùi Pro ơi...có cách nào khác ko?? heo-mi.....
hailua095
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản này bị norton nó ăn rồi
@hailua095 Tắt norton đi, làm xong bật lại

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 4 Beta
@hailua095 thi ban exit cai norton di
Đang làm chuột bạch 😁
Có cần phải factory reset kô nhỉ
@kien506 k bạn...dù làm đc hay k thì k ảnh hưởng j tới máy...
Lam22
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG Optimus G root được không?
@Lam22 bạn cứ thử thử xem..tại mình k có máy để test!
@Lam22 bạn root thử xem...trong link driver có LG 😃
cái này có root được HTC sensation ko anh ơi :rolleyes:
@behappy88 bạn thử xem nhé...😃
Dapeng i9800 địt root được
sonluyen
TÍCH CỰC
11 năm
cái này giống supper one click wa :v
@sonluyen super one click xài nhìu lúc bị lỗi no responding bạn..cái này dùng ngon hơn tí, dễ dùng hơn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019