Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp AVEO X6 XpressMusic của AVATELECOM

tranhungit
8/7/2013 4:19Phản hồi: 356
Tổng hợp các vấn đề liên quan đến AVEO X6 (ROM, CWM, MOD, COOK, ...) nhe các bạn !

1. Drivers khi kết nối điện thoại với máy tính:
  • Driver khi điện thoại đang được mở (usb driver ADB for AVEO X6) mục đích cài cái driver này dùng để root máy, cài ứng dụng, copy file vào sdcard0 (thẻ nhớ) và sdcard1 (emmc của máy).
  • Driver khi điện thoại tắt và tháo pin (usb drivers preloader mt65xx) mục đích cài cái driver này là dùng cho SP Flash Tool.
2. Root AVEO X6:Có 2 cách
  • Dùng tool: Root AVEO X6 (bất tiện của tool này là không ADB REMOUNT được). Điện thoại đang mở, cấm điện thoại vào máy tính, bật chế độ usb debug mod trên điện thoại lên, vào thư mục download về, chạy file [Root Aveo 4.2.1.bat], chương trình sẽ tự động reboot điện thoại lại và đã root xong. (tool này có thể root không thành công trên 1 số máy).
  • Dùng tool: MtkDroidTools. tool này hiệu quả nhất, bật tool này lên, cấm điện thoại vào, click vào button ROOT là sẽ tự động cài root, backup rom data, cài các ứng dụng china (bất tiện của tool này là chạy rất lâu).
3. Stock ROM AVEO X6 2Gb RAM:
Link: MT6589_Android_scatter_emmc.txt
One_file_Dev-Host

4. Tool SP Flash: SP Flash Tool v3.1304.0.119 (dùng để up các rom dạng .img, recovery.img, ...)
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cài driver cho x6 như thế nào a:-(
@TyTop Nếu sử dụng Windows 7 thì driver tự nhận (đk kết nối internet).
Còn muốn cài offline thì lên google tìm "driver for MTK6589".
Thớt cho e hỏi.x6 của thớt cài nhiều game nặng k.pin dùng ntn vậy thớt.3000mhz mà e thấy hao hơi nhanh
@TyTop Tui nghi pin that cua no chi co 2500mAh thoi, su dung tuot nhanh lam, de khi nao ranh test thu.

Sent from my Galaxy S4 using Tinhte.vn
Vâng.còn lại nó dùng tốt hết phải ko thớt
@TyTop Xet ve gia 4.990.000 ma dc con nay la qua ngon roi, moi thu deu ok.

Sent from my Galaxy S4 using Tinhte.vn
Tình hình là bọn kỹ thuật bên AVATELECOM thông báo với khách hàng mua máy AVEO X6 là cứ sử dụng thoả mái đến khi hư hệ điều hành thì đem ra nó restore về rom gốc free.
Tui hỏi tại sao không chép bà nó cho người ta luôn, bọn nó trả lời là "đây là chính sách bảo mật của công ty, không được phép tùn rom gốc AVEO X6 ra thị trường, vì sợ người khác copy về rồi làm hàng nhái AVEO X6"
Đã điện thoại Trung Quốc còn nhái cái khỉ gì. Bực cả mình
Bà thím cái bọn AVA.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Hoan hô bạn. Up khẩn trương nhé!
ROM gốc của AVEO X6 up bằng SP Flash Tool
Link đây: http://www.mediafire.com/folder/drm9qm4dcc2y5/AVEO_X6
@tranhungit a ơi , a cho e xin ROM gốc đầy đủ chứ từng phần e ko biêt down như thế nào , a cứu e vs khách nó dí e cả tuần nay
_khoc_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bombyu2412 Cho xin cái card mình làm cho
@_khoc_ co cần phải xơi nhau vậy ko a , đc thì giúp e ko thì thôi , e đang trong tình trạng học nghề a àh
de thu nghiem xem nhu the nao
Con này bên nước ngoài là hy5001 mà nhưng sao bên đấy Ram nó có 1GB thôi nhỉ ?
@chjnwachuoj9 Không hiểu mấy thằng Aveo Aviếc gì đấy ép xung kiểu gì mà thằng bạn mình dùng thấy bị lỗi pin hao nhanh nó khôi phục lại cài đặt gốc thì ram còn 1Gb, mang đi bảo hành thì bị từ chối, lý do: can thiệp bằng phần mềm nên từ chối bảo hành,
Củ chuối vãi cái bọn aveo
@trieungoctuyen Tui cũng can thiệp tùm lum hết nè, up tá lã rom, sử dụng không đc, restore về rom gốc có sao đâu nà !
Hư phần cứng mà bọn nó không bảo hành thì nhảy vào tác cho vỡ mòm hết.
@tranhungit Pin con này ảo Tung Chảo luôn 100% sạc đầy dùng 1 lúc xuống như nước luôn, khởi động lại máy báo Pin yếu 15% cắm sạc chưa kịp dùng Pin lên 50% .................bó cánh, cả hai quả đề vậy, ra 185 Trần Đăng Ninh đổi đi đổi lại vẫn thế
@trieungoctuyen Chính xác, giải pháp là lấy cục sạc htc sạc, sạc lâu nhưng dùng cũng đc lâu.
Rom này có ap dụng cho phiên bản 2GB k bạn ?
@quangdoan CWM for AVEO X6 đây, tắt máy, tháo pin, dùng SP Flash Tool, chọn file MT6589......., nhấn download, chọn Yes, rồi sao đó cấm điện thoại vào máy tính đến khi SP Flash báo ok là đã load xong recovery cwm.
Link: http://www.mediafire.com/download/odj9bsfbxz842cc/CWM_for_AVEOX6.7z
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit OK mình thử cái xem sao
trandn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Bác hướng dẫ chi tiết đoạn này chút nào, làm theo mà ko có được cái CWM này...
@tranhungit Cho mình hỏi là cái X6 này chính xác là của hãng nào OEM nhỉ? 😁 tức là phiên bản gốc khi chưa đổi tên thành X6 của nó tên là gì ấy :D

Có ROM Cook gì không bác? :D
Up rom gốc của con HY5001 vào treo logo ==> loại
Up rom của con JiaYu G4 vào thì vào được tới màn hình vuốt mở khóa, nhưng liệt cảm ứng ==> loại luôn.

Test tiếp ROM khác. :p
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit tranhungit ơi mình thấy dùng rom gốc theo máy từ khi mua đến giờ mình vẫn thấy ổn không có lỗi gì nhưng có điều System rom còn có 17MB/515MB thì ít quá, có cách nào điều chỉnh tăng nó lên được không nhỉ ?.
Cái Deodex ở đầu trang 1 dùng như thế nào đây, mình chạy 5 file ở cuối nhưng không chạy được.
@quangdoan * Mục đích odex là không cho hệ điều hành tạo file class.dex ở /data/dalvik-cache ==> tăng dung lượng data để cài app, phần system khởi động nhanh hơn mỗi khi factory reset, giảm dung lượng /system.
* /system dư 17Mb, có 1 cách để nó tăng lên 29Mb nè, xoá cái /system/media/bootanimation.zip đi toàn khởi động quảng cáo avatelecom bực bội. Nếu không muốn xoá thì có thể move nó qua /data/local/.
ssht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Successful. Tks
e dùng máy sạc bằng sạc zin thấy pin ổn định 100% dùnh 4-5' tụt 1% e dùng từ 9h30-3h sáng còn 74%
Thay đổi LOGO boot khi bật máy thành:

cpoy update.zip vào /sdcard/ sao đó vào CWM tiến hành update.
Link zip: http://www.mediafire.com/download/bb5dqqu7r4pd2w0/update.zip

Option2:

Link zip: http://www.mediafire.com/download/orzb7dwjenjixn0/update.zip
ssht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào thay toàn bộ cai animation ko?
@ssht Có chứ:
1. Tự làm bootanimation
2. Thừa kế những cái có sẵn (Google Play search bootanimation)
vd: đây là cái boot JB http://www.mediafire.com/download/l55qtej1h87feud/bootanimation.zip
ssht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co ai dung sac universal de sac cuc pin thu2 chua? Minh dung sac Pisen II chi sac duoc 88-89 % thoi!
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã move file Bootanimation.zip đi và đúng là có cải thiện, hiện nay nó báo System rom: 32MB free/515MB.
Cài updata vào rồi , lên 2 cô em đẹp nhưng vẫn không mất AVA telecom(mặc dù nó hiện có 1 tí thôi).
tranhungit hướng dẫn mình cài Deodex với.
Thank !
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Thank !
@tranhungit -Xóa luôn logo có saoooo k bác.bác chỉ e xóa các ứng dụng thừa của máy đc ko
@TyTop Máy root rồi, bạn thấy cái nào thừa đối với bạn thì cứ xoá thoả mái, lỗi thì restore về rom gốc :p
@tranhungit a ơi , a cho e cái rom gốc của AVEOx6 vs , e chạy stockrom của a nó toàn báo lỗi , a cho e xin cái rom gốc vs
Sasung Galaxy S4 Launcher cho AVEO X6 hoặc các máy android có màn hình HD (1280x720).
Hướng dẫn update: chép vào sdcard sau đó vào CWM tiến hành wipe dalvik-cache ==> bắt đầu up file .zip ==> wipe dalvik-cache lần nữa ==> Reboot.
Chú ý: /system phải dư tối thiểu 4Mb mới up được nhé !
Link zip: http://www.mediafire.com/download/ygjdyn21o2q51pm/Samsung_S4_Launcher.zip
Hình ảnh sau khi up thành công đây:

Chúc thành công !
bạn ơi bạn bạn có mod đc. trình nt của S3 vs cả trình gọi điện của s3 hay s4 k bạn 😃 và cả wirde thời tiết nữa 😃 và cả tắt màn hình giống rom Cm7 kiểu tắt như TV đó 😃
@luongtuandb APK nhắn tin và APK phone của S3, S4 chỉ nhắn được có 1 SIM, còn trên AVEO là 2 SIM, khó mod ah, chịu ! 😁
mà thực chân con aveo x6 này là 1GB hay 2GB nhỉ ad ? mà ép xung từ bộ nhớ trong hay ram ảo ntn cũng khó mà lên đc 1Gb nữa =.=
@luongtuandb Chắc là do bác sử dụng thẻ nhớ yếu chứ cái thẻ của tui class10 - 16G chạy phà phà luôn.
Mấy cái gameloft toàn lưu data ở thẻ.
@luongtuandb Cái chip rẻ tiền MTK nó thế bạn ạ, 4 nhân mà không bằng lõi đơn của Qualcom
@trieungoctuyen Bác có Test chưa mà nói vậy? Con chip MTK6589 Quadcore 1.2Mhz ăn đứt con Qualcomm Snapdragon DualCore, 1 nhân của Qualcom thì có mà xách dép.
@tranhungit Nhưng sao mình tes af7 giật thế bạn nhỉ 😔 mình đã thử tes thẻ sd class 10 r :( và đã thử các bản as7 đều giật :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019