Tổng hợp AVEO X6 XpressMusic của AVATELECOM

tranhungit
8/7/2013 4:19Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

-gangstar vegas,wild blood,alphals 7,NFS,PES,FIfa,e chiến ngọt ngào mà công nhận nova3 load lâu vãi....bổ sung topic game cho avio x6 đi mấy pro
e nhát lắm đại ca 😆 gom mãi ms mua đc máy
bác biết phần mềm nào kiểm soát hoạt động của 4 chip k.vd: mình chỉ cho phéo hoạt động 1 chip 3 chip kia ngừng hoạt động á
@TyTop Của bạn đây, vào CPU Tweaks để chỉnh sửa nhé !
http://www.mediafire.com/download/ah3mcas92n2d1gp/Kernel_Tuner_3.3.3.apk
MOD trình gọi điện (Phone.apk)

Hướng dẫn:
Download Phone_APK.7z sau đó bung nén được 2 file Phone.apk & Phone.odex ==> copy 2 file này vào /system/app/ ==> nhớ phải cấp quyền đọc cho hệ thống nhé, read 3 cái, write 1 cái trên đầu (rw-r--r--)

Link zip: http://www.mediafire.com/?mxtvelo3cqtdp38
@tranhungit thank bạn nhé 😃 khé khé !
@tranhungit Sét quyền ntn thế bạn ơi == mình k biết cái này 😔
@luongtuandb Vào Root Explorer => chọn file cần gán quyền => chọn permissions (touch lâu lâu trên cái file đó) => tít 3 cái ô cột đầu tiên & 1 ô trên đầu cột thứ 2 => ok => khởi động lại. Xong
@luongtuandb mình làm theo thế này giờ đt ko nhận sim nào đi mẹ nó trình gọi điện rồi đây này,help
Mình làm đc r hehe bạn ơi mod lốt cái tắt máy như tv đi bạn 😃
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luongtuandb post lên cho anh em thưởng thức với !
làm sao xem cấu hình máy các bác nhỉ.
@phuongkeyboard79 Play Store => Search CPUZ => Install => bật nó ra xem thôi.
theo như yeu cầu của bạn "luongtuandb" là mod tắt màn hình kiểu tivi CRT.
Rất tiếc là không có S3, S4 để lấy code cook. Đành phải làm chay ai ngờ vẫn chạy tốt.

MOD MÀN HÌNH TURNOFF SCREEN DẠNG TIVI CRT

Link zip flash CWM: http://www.mediafire.com/download/dfdzxi09oh6ab1c/AVEOX6_CRT_LockScreen.zip
@tranhungit Cảm ơn bạn nhé 😃
Launcher JiaYu G4 for AVEO X6

Link zip flash CWM: http://www.mediafire.com/?mauxzuz3fu3u5j7
ssht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy giờ bạn dùng rom JiaYu G4 ah?
@ssht Tui dùng Rom tả bí lù, cook tá lã.
ssht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Co cai rom nao hay up len cho ae xai thu

Sent from my AVEO X6 using Tinhte.vn
Bạn ơi có cách nào khắc phục chơi as7 khỏi giật k ? Cài chain thì nó k hỗ trợ android 4.0 trở lên 😔 chíp tứ ram 2gb sao mà giật quá bạn nhỉ cả as6 nữa bạn kiếm đc cái apk nào k bị lỗi đường đua màu xanh k mimg cài nhiều bản as6 nhưng toàn lỗi đường đua àu xanh
Asphalt k phải lag mà nhìn ảnh nó chậm chậm sao á.bạn tải NFS chơi củng đc.a hùng tìm cách khắc phục dùng ae đi.
@TyTop May minh jat cơ =…= nói chung dòng chíp mtk yếu thật vs kén game lắm =…=
@luongtuandb - chắc do máy bạn sao chứ máy mình chơi mượt gangstar vegas chế độ high k hề giật dung lượng 2,5g hơn asphal 7 nhiều mà. mình nghĩ chắc do gì đó ở máy bạn hoặc game A7 thôi.mình nghĩ do game vì máy mình chơi k phải mượt nhưng củng k giật tý nào chỉ là đua nhìn ảnh chậm chậm lại.bạn quay video khi chơi A7 xem giống mình k hay bị giật hẳn.thử dùng set cpu để đẩy lên xem
@TyTop Ở phòng mình 3 thằng đều dùng x6 đều giật nhé ... con sky a830 lõi kép thôi mà còn mượt =…= thẻ thì class 8 đó .... chứng tỏ dòng chíp mtk này quá kém
@luongtuandb Chắc trúng ngay con X6 đểu =)). Chứ con X6 của mình cài Asphalt 7 Heat v1.0.5 + data 1.58Gb chép vào thẻ SD Class 10 16Gb, tuy vào game load hơi lâu tý, nhưng khi đua thì phà phà luôn, không lag.
@tranhungit Bạn phân tích xem máy đểu là máy ntn 😆 bị mua phải máy cũ chíp nó yêu chơi k đc mượt à =]]] mình vừa bán máy mua sky a840 xong # hẳn luôn tuy nói kép nhưng hơn con mtk nhiều ...rom vọc cũng nhiều
các bác ơi...em thật sự mù tịt về ba cái root cook này ...cái vấn đề chép file vào system/app cũng chả biết ở đâu .... chủ thớt chỉ e cụ thể về cách cài pin Honeycomb được không? tks.
@ViEi Cul Của bạn đây, Flash bằng CWM:
http://www.mediafire.com/?tvoow6d062sd1v6

Nếu bạn không biết flash thì có thể nhờ người khác làm, còn thấy phức tạp quá thì cứ Stock mà dùng. ;)
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Mình cài Rom stock HY5001 đúng bị treo ở logo như bạn, phải restore về rom stock của aveo X6.
@quangdoan Treo logo là do không đúng Kernel, lấy kernel của X6 múc vào là chạy bình thường, nhưng vào trong các app lỗi tè le, do thiếu các file thư viện .so

May là mình post rom stock & cwm của aveo x6 chứ không phải đi đến AVA cho bọn nó làm rồi, công nhận tụi này nó rãnh thiệt.
Recovery CWM version 6.0.3.0 for AVEO X6
Link: http://www.mediafire.com/?a4iz9y1qbmatb7z
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Restore vẫn không được. Cài ROM stock của bạn nó cứ hỏi đã đủ file img chưa( Please make sure all necessary images checked to be downloaded for "Fimware upgrade", đang rất gay go bạn ơi !
@quangdoan add nick sky của mình đi, mình support cho
hoặc yahoo: ittranhung
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Mình chẳng biết add nick ra sao cả, địa chỉ của mình là "trinhkimlien@yahoo.com.vn"
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Tranhungit đã kiểm tra lại bản này chưa? Đúng là có vấn đề. Mình dùng flastool rom stock với file của bạn gửi bs là ổn ngay.
e cài font instarller quên backup lại font góc nên mất h k viết tiếng việt dc =(( hung ơi giúp emmmmmmmmmmmm
@TyTop Khi đụng chạm đến hệ thống thì nên backup lại trước, rồi mới múc, thất bại thì ta restore.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vào seting thì báo IMEI không xác định (kể cả sim 1 lẫn sim 2)
Bây giờ không biết làm sao ? Có phải là máy bị mất imei không nhỉ ?
@quangdoan Lấy cái file này chép vào Stock ROM, rồi restore về gốc xem thử có được không.

Link: MT6589_Android_scatter_emmc
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Thank để tối thử xem.giờ đang ở ngoài đường.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit Tình hình là không được tranhungit ơi, sau khi copy file của bạn vào (xóa file cũ trước khi copy) cũng vẫn thế, nó vẫn hiện ra "Please make sure all necessary images checked to be downloaded for "Fimware upgrade""
Làm sao bây giờ ?
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdoan Được rồi tranhungit ơi.
Cảm ơn nhiều nhé !
Chiều nay mình cũng đã định múc 1em X6. Ae nào test thử cái ghi lại hành trình + chống bắn tốc độ chưa? Nếu cứ để camera như vậy thì pin dùng đc bao lâu?
Đánh giá của cá nhân mình khi vọc vạch thử chiều nay: Máy nhìn chắc chắn đẹp hơn X7 và G3 (G3 nhìn hình thì đẹp, thực tế thì dại VL, chán ko muốn vọc nữa). Camera lúc nhìn ở màn hình thì rất đẹp nhưng chụp xong xem lại ảnh thì thấy hơi tối hơn 1 chút (Nếu ko quá thiên về ảnh ọt thì là chấp nhận đc). Loa Xpressmusic, nói thật là loa chỉ nghe to thôi, âm thanh hàng Tàu thì đừng bao giờ nghĩ đến 2 từ "đỉn cao". Wifi bắt gần thì vào mạng khá nhanh, ko biết có bắt đc xa ko và hữu dụng trong vòng bn mét? 3G mình thử bằng Vinafone, cảm nhận khi xem Youtube là ko nhanh lắm, nhưng có thể chấp nhận đc.
Thực sự là mình đang phải đấu tranh tư tưởng để đưa ra quyết định có múc em này ko. Vì nói thẳng ra luôn 1 câu: Pin nó đề là 3000 mha nhưng đừng bao giờ tin !!! Tàu nó ghi 10000 mHa vào viên Pin thì mình cũng chỉ biết vậy. Dung lượng thật thì KO CÓ ĐÂU!
Vì mình cũng đã từng đi buôn ĐT từ thời mới có 2 sim 2 sóng cơ, giờ nghỉ rồi.
Đấu tranh tư tưởng vì nghĩ rằng : CÓ NÊN BỎ RA 5T3 ĐỂ MUA 1 CÁI ĐT TÀU KO !!!???
Mình vẫn luôn hiểu 1 đièu rằng vớ đc 1 em ngon lành thì dùng vẫn ngon, nhưng đa phần là LỞM nhiều hơn NGON
Ae nào vọc vạch nhiều thì cho thêm ý kiến nhé!
@frankbui_0411 Cấu hình i nguyên ai bảo k phải@@ bạn test kĩ chưa.pin nó k đúng 300. Thật nhưng nó đề chữ 3000 mà -.- cậu này chắc chọn nhầm chỗ r
@TyTop Nói thật với bạn là mình cũng đã từng buôn Đt từ hồi còn đang sốt Moto V3 và bắt đầu xuất hiện Đt 2 sim 2 sóng của Tàu. Mình đặt hàng nó in cái gì thì nó sẽ in cái đấy. cùng là sản xuất ra 1 dòng Đt nào đó nhưng có nhiều xưởng nó sẽ làm khác nhau về chất lượng (kiểu thêm tí mắm tí muối í mà) bạn đặt nó tiền cao thì sẽ tốt hơn, đặt rẻ thì nó làm kiểu rẻ. Bao bì mẫu mã nhìn hao hao nhau cả, tinh mắt mới phần biệt đc.
Cái mình đang lăn tăn là ở muare.24 nó bán có 4t490k còn bên Ava nó bán tận 5t300k. Lăn tăn ở chỗ đó đó!!!
@frankbui_0411 Có bản ram 1 Và 2g đó ban ava nó bh 1 năm mà
@TyTop Mình định mua ở Ava. Cấu hình như quảng cáo
Tại sao chúng nó (bọn Tàu Khựa+Cửa Hàng ) lại tặng kèm 1 viên pin??? Bởi vì Pin như L cho nên nó phải tặng kèm thêm 1 viên. Ae thử nghĩ mà xem, nếu nó chú trọng vào làm viên pin cho tốt thì sao phải 2 viên, 1 viên là quá đủ rồi!!!
Ae cho hỏi có loại Pin xịn của thương hiệu khác nào lắp vừa X6 này ko nhỉ???
ps: Nhìn viên pin mỏng quẹt mà nó dám đề 3000mAh. Ba cái Mả Cha nhà Tàu Khựa!
@frankbui_0411 Máy mình dùng wifi lướt wed thì 4-5 phút tụt 1% dùng chơi game nặng face lướt wed xem phim từ 11h(70%) đến 2h15 còn 32%
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@frankbui_0411 Mình thấy dòng sky của hàn guốc nó cũng cho thêm 1 viên pin mà, chẳng lẽ pin nó cũng như L...
Chính vì ở Ava nó bảo hành 1 năm và khả năng nó xây dựng thương hiệu Đt Việt Nam (nhưng thực chất là của Tàu) giống kiểu FPT ý. Dĩ nhiên là để có thương hiệu thì nó phải làm như vậy (tiền chênh kìa là tiền bảo hành) nhưng khả năng chăm sóc khách hàng của nó ntn thì còn tùy vào "chữ tâm" và chiến lược kinh doanh của chúng nó.
Vì mình hay đi đường xa nên quan tâm đến cái kiểm soát hành trình và chống bắn tốc độ trong CHplay. Nếu cứ bật camêra liên tục như vậy ko biết pin nó dùng đc khoảng bao lâu cho nên mới lăn tăn.
Tytop máy của bạn dùng ok chứ? Có vấn đề gì ko?
trandn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@frankbui_0411 Bác đi ô tô lo gì chuyện Pin của máy, sợ hết pin thì vừa chạy vừa cắm sạc, sạc dùng trên ô tô đầy ra đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019