Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp AVEO X6 XpressMusic của AVATELECOM

tranhungit
8/7/2013 4:19Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào cho mình xin rom đi máy mình up rom xong mất camera .up lại rom nào cũng ko dc camera
Bạn nào cho mình xin rom đi máy mình up rom xong mất camera .up lại rom nào cũng ko dc camera .mình cắm sạc báo sạc nhưng ko vào pin
@matxiloren Về Stock đi xem sao.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn dùng cái phan vung ROM cái tranhungit ơi.
Mình thấy nó ra một loạt:
Bộ nhớ 503MB
Bộ nhớ 0,98MB
Bộ nhớ 1,48MB
Bộ nhớ 1,97MB
Bộ nhớ 2,46MB
thì chọn thế nào đây ? Cái nào là system rom, cái nào là Internal...
Của mình hiện tại đang báo:
System rom:516MB(19.4MB free)
Internal: 972MB(506MB free)
SD card:15.9GB(10.6GB free)
Ext.SD card: 2.13GB(2.13GB free)
Làm thế nào để tăng dung lượng system rom lên nhỉ ?
@quangdoan Oh, bạn cho mình link mà chưa làm chuột bạch sao; trong những dòng đó bạn chọn dòng theo ý bạn (bấm chọn 2 hoặc 3 lần cho nó chắc) rồi ok, sau đó chưa khởi động vội mà vào recovery wipe data, wipe cache sau đó mới khởi động máy nhé. Trước khi phân vùng, lưu ý sao lưu dữ liệu của bộ nhớ trong và thẻ nhớ trong nhé vì khi wipe sẽ mất hết đó. Kết quả phân vùng sẽ được giữ lại nếu sau này up rom bằng recovery, còn up bằng ft sẽ quay lại mặc định của nhà sản xuất. (Phân vùng chỉ thực hiện đối với máy đã root và đã cài recovery).
@quangdoan Tui cũng không rành cái này, nhưng thấy tool này hay, đỡ mất công sửa kernel.
Tui múc cái cuối cùng luôn 2,46Gb, wipe, restart lại, giờ /system là 640.61Mb; /data là ~2,47Gb.
Có nên mua em này không anh em
[ìnte="wtpgjmd, post: 38940359, member: 1161234"]Có nên mua em này không anh em[/quote]
Mình thấy 5.3 hơi mắc, không diễn đàn, không trợ giúp về kỹ thuật...; có loại tính năng sêm sêm chỉ có 4.2 hoặc 4.3 thôi. Có lẽ chờ giảm giá, khoảng 4.5 nghe hợp lý hơn.
Bác tranhungit ơi có thể upload lại mấy cái link tải phiên bản rom gốc x6 lại được không? link die hết rồi....
Code:
3. Stock ROM AVEO X6 2Gb RAM:
Link: MT6589_Android_scatter_emmc.txt
Stock ROM file 01
Stock ROM file 02
Stock ROM file 03
One_file_Dev-Host

Ko tải được
@TuanNguyen911 đã cập nhật lại thành 1 link duy nhất.
quangdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó chỉ thay đổi được internal thôi.
@langthang12 Tui có làm gì đâu, cái phần mềm "phân vùng ROM" của MrGo làm đó. Chọn 2,46Gb sau đó khởi động lại nó ra thế.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit
Cảm ơn bác, e làm đc rồi.
Mà bác đã thử dùng phần mềm GPS status để bắt vệ tinh chưa, em đã thử rồi mà thấy nó chẳng tìm đc cái vệ tinh nào cả.
@langthang12 Không quan tâm GPS lắm vì có báo giờ xách cái điện thoại chạy cời cời ngoài đường tạo cơ hội cho bọn nó cướp đâu.

Nhưng có thử cái app "My Track" ghi lại quảng đường đi từ điểm này đến điểm kia, tốc độ trung bình bao nhiêu. Nó chính xác và khớp với con Google Nexus One của mình.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit

Thỉnh thoảng có đi xa mà có cái gps chuẩn thì tiện lắm bác ợ, e đã gặp vài lần rùi, nếu k có gps thì hỏi đường dài cổ, hehe..
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào đã thử dùng phần mềm GPS status để bắt vệ tinh chưa, em đã thử rồi mà thấy nó chẳng tìm đc cái vệ tinh nào cả.
Theo mấy bạja mình có nên mua aveo x6 không
co bac nao flash duoc rom stock aveo x6 khong vay,share len cho ae xem voi
Mới mở 1 diễn đàn trao đổi về các dòng máy aveo. anh em tham gia nhé.
Thegioiandroid.vn
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thegioiandroid2013
Có thấy gì đâu bác?
@langthang12 thấy gì bác??? diễn đàn mới làm mà ! vô đăng ký tham gia chơi
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mo
e vào thì nó ra trang này: http://thongbao.vnnic.vn/
@langthang12 http://thegioiandroid.org/ đó nhưng chắc không phải của bạn @
thegioiandroid2013
@tranhungit sr các bác em ghi nhầm. là thegioiandroid.vn chứ ko phải anroid
Có bác nào de-odex được cái ROM stock phần framework không ?
Cục pin dành cho người cận thị 😁

Link: http://www.mediafire.com/?d4d885dhxpbryp8
thaiduong65
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhungit Flash rồi mà nó vẫn không hiện giống như trong ảnh bạn à
thaiduong65
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhungit tranhungit hướng dẫn mọi cách làm đi, cám ơn nhiều
Theo tôi thấy nên dùng cái Launcher ADW phiên bản EX pro, nó có nhiều tính năng hơn cái Launcher của Samsung. Vd: kéo xuống vào cái gì, kéo lên vào cái gì, kéo xuống 2 điểm, kéo lên 2 điểm, ... có rất nhiều tiện ích. Đặc biệt là hổ trợ rất nhiều theme trên Play tha hồ đổi mới.
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhungit
e đang dùng Next launcher 3D nhẹ và cực mượt luôn, theme cũng nhiều và các tính năng như bác nói đều có hết. Cái e thích của launcher này là nó có thể tuỳ biến màn hình home như windows. hê hê...
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con aveo này chán mỗi cái định vị vệ tinh thôi, e bật map lên mà toàn lệch khoảng 2000m. hic
@langthang12 Cách khắc phục GPS, trong nhà thì dùng wifi định vị, người đường thì dùng 3G để định vị.
hjr4m3kj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có cái room nào hay. cho em xin cái link với ạ
langthang12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hjr4m3kj
Không biết aveo x6 bên tàu là máy gì, nếu biết thì có thể tìm rom đc.
@langthang12 Bedove HY5001 phiên bản RAM 2G
chủ thớt hướng dẫn mình sử dụng sp_flash tool với dc ko bạn..mình ko up room dc..tks
@phuongkeyboard79 Tham khảo đây nhe bạn.
http://ngheangsm.vn/forum/threads/huong-dan-flash-galaxy-s3-i9300-mt6575-bang-sp-flash-tool.8628/
@tranhungit cám ơn bác nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019