Tổng hợp AVEO X6 XpressMusic của AVATELECOM

tranhungit
8/7/2013 4:19Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh up rom bedove hy5001 thì ram la 1g nhưng bộ nhớ trong lại là 2g. Up rom gốc thì ram là 2g và bộ nhớ trong là 1g thôi. Mình nghĩ 2 con này là một chỉ khác nhau rom
hic, máy mua cuối tháng 10 giờ hỏng gửi từ Huế ra Hà nội, dc em nhân viên Avatelecom bảo đổi cho 01 máy mới, mừng quá.... 4 ngày sau nhận dc hàng qua bưu điện mở ra thì thế này:
- Cái viền phía ngoài bị nức # 1cm
- Nút nguồn chai
- Mở máy ra thấy tấm dán màu đen và màu trắng đều phồng, hở, k ăn vào máy.
- Tem bảo hành mới đè lên tem bảo hàng cũ.
- Thẻ bảo hành bằng nhựa chính hãng bị thu hồi thay băng tờ hóa đơn có gi dòng chữ giấy này như thẻ bảo hành.
Kết luận: Máy của mình còn mới toanh, k chợt vẹt, có khi sữa xong lỗi đã dc đem bán lại như mới. Còn mày mình dc đổi là máy cũ, hỏng, đã bung máy nữa.
Híc còn may mở nguồn nó còn lên mà sử dụng. Bye bye Avatelecom....
Chào cả nhà. Tôi mua con X6 duoc 5 tháng rồi. xài ổn, nhưng mới đầu không có vỏ máy, bi trầy xướt bên ngoài. Hiện tại màn hình bị đơ ngoài rìa, trung tâm bảo hành bảo la phải gửi qua nhà máy để kt lại mất 3 tuần, thay màn hình giá 1tr3 nhưng bảo hành chỉ có 1 th. bó tay
trandn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenngoclam01012002 bạn giống mình rồi, mà nó bảo thay màn hình mât 1,5tr lại còn ko có màn hình.
thaiduong65
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy Avatelecom bảo hành rất tốt. Sau khi mình Flash, bật nguồn không lên, cắm vào máy tính cũng không Flash được nữa, báo lỗi DRAM. Mang ra TT bảo hành, chả thấy hỏi han gì, một lúc sau kỹ thuật viên bảo đã thay Main mới, mang ra cửa hàng đổi thẻ bảo hành, thế là lại dùng tốt. OK.
Mình thì k may mắn dc đổi cho cái máy cũ bị nức cái viền màu trắng, giờ cầm trên tay trông xấu quá.
trandn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã xong. Màn hình lỗi cảm ứng, mất 1 vệt bên trái không bấm được góc đó. Thẻ bảo hành thì chúng nó ko đưa. Hỏi sửa thì thế nào: 1,5tr thay cả màn hình, mà phải chờ vì ko có hàng (chắc gì đã có). Chuyển công năng sang làm chặn giấy thôi. Say goodbye với AVA.
johnnyb
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào hướng dẫn chi tiết up rom stock con này hộ em được không > em down driver mà toàn file gì gì không biết copy vào đâu để driver nó hoạt động cả @@
Có ai giúp mình không. Sao mình làm theo cả 2 cách hướng dẫn để rood máy nhưng không được nhỉ. Đã cài driver đầy đủ cám cáp vào được và bất chế độ usb debug rồi nhưng vẫn không được.
máy mình tưj nhiên không nhận thẻ nhớ nữa . có ae nào bị như mình không? buồn quá ạk 😔
_khoc_
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ có rom nào ngon k ak ae nào biêst up rom ddể lại sdt đi giúp mình tí
đã có rom cook mới chưa bác @tranhungit ơi
_khoc_
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả có gì ấy
Rom này có thể chạy cho em note 2 pro được không nhỉ?
Sky Nano có up dc mấy ROM này ko các bạn? Tình hình là root máy quậy lung tung, muón up lại ROM gốc, ra bảo hành nó ko làm, nói làm hư main, oh shit, nó hù thấy ghét về lun
Thôi đành làm một bản backup rom đang chạy vậy. Test bản này xem sao

Sent from my TUNGNGUYEN using Tinhte.vn mobile app
con may aveo x6 cailairoom sao ma ko duoc vay.
có ai từng up được rom stock chưa?? mìh up chạy đến vạch vàg rồi báo lỗi , ai từng làm qua rồi thì alo gíúp mìh nha 0963256010 . được thì mìh xin gửi cái thẻ 100k hậu tạ
@kenzjn9xlc Kiếm cái userdata của bản rom nào đó dí vào flash lại ok
Aveo X6 thực chất là Bedove HD5001 😁

Stock ROM: http://androidxda.com/download-bedove-stock-rom

ROM Cook: http://www.needrom.com/phone-roms/bedove/hy5001/
_khoc_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AC_Khanh01 Bạn thử rom cook chưa bạn có gì hay và cài đạt rom ntn đó
@_khoc_ Cái này chỉ copy và paste thôi, chứ chưa thử đâu 😁
_khoc_
ĐẠI BÀNG
10 năm