Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp Các bản rom samsung galaxy Note E160 K/S

longvu842001
12/3/2013 10:2Phản hồi: 8.037
8.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào có phần mềm thời tiết ntn k cho e xin vs ạ. thank cac bác images.jpg
@wtfwtf2013 để mình lục ra lại cái thơi tiết này,mình đưa lên cho.vì mình ko dùng widget náy tốn pin nên bản rom nào cũng xoá hết.muốn coi thời tiết mình vào web xem
@longvu842001 thank bác😁
các bác biết phần mềm thời tiết này k cho e xin vs ạ. thank các bác😁 images.jpg
@wtfwtf2013 Trước tiên bác dùng Root Explore xóa 3 cái thời tiết đó đi,tải về bung 2 cái này ra
https://www.box.com/s/li4wxnoiwq5j84xbjzsw
https://www.box.com/s/1juttj6es2xn13l0cbvn Screenshot_2013-03-14-17-43-36.png
@longvu842001 thank bác😁
@longvu842001 em làm đc r. thank bác nhiều😁
sirtrungbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 Cái thời tiết này k trong suốt đc ah
Mình đang dùng Androi Weather trên CH Play thấy rất đẹp và tiện. chạm vào 1 số vùng trên đấy sẽ ra 1 số chức năng. Như mình cài chạm vào đồng hồ thì ra chọn báo thức chẳng hạn 😁
Bạn longvu cho mình hỏi cách bật nhiều cửa sổ chương trình 1 lúc của rom 10-3, mình mới dùng nên chưa biết.
sáng ra đã hỏi tới tấp rồi, ngại quá, sory longvu nhé. mình muốn hỏi thêm bạn cách đưa các app như mspdict, lacviet vào phần multiwindow, mình chọn add thêm nhưng nó ko hiện ra ở phần các ứng dụng cho phép.
@dung@vn bấm vào chữ edit cuôi cùng là,ưng thêm bớt ứng dụng gì cũng được
Các bác cho e hỏi tý, cái con N7000 củ bạn e trong phần seting có Screen Mode để chỉnh màu sắc màn hình, còn của e (SHV-160S) dùng bản room 4.3 thì không thấy có, cùng 1 cái ảnh mà ở máy nó nhìn khác mà máy e nhìn khác nà.
@mCuongs note hàn ko có cái đấy bác
Các bác cho em hỏi máy em dư này là bản 160S hay K ạ? Và trong máy đang cài room gì ạ? Em mới mua note rất vui đc tham gia cùng hội vs a,e! Tks.

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
@Donganh_Vu máy bác dong K ,muốn biết k hay s nhìn vào thông tin baseband
@Donganh_Vu Bạn có thể mở pin ra, xem model máy là dòng E160K hay E160S. Hoặc xem nắp lưng của máy có logo của thằng Olleh (chữ O) là biết liền bản K.
Mình đề cử bản 4-3, vì đã dùng 2 bản, cuối cùng quay về 4-3
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh vừa up bản 4:3 bi loi ko vao trinh duyet ảnh dc.wifi ko dc.ko biet fix the nao vay pro?
@thaitu6 mong anh em up rom lưu ý phảui wipe máy trướ và sau khi up rom,up các phần mềm fix lỗi kèm theo,để tránh bị lỗi ko đáng có mà cứ hỏi miết
thannong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng Room 4-3 mà font chữ bị xóa mất Apple Mint rồi
Chỉ còn có 3 font,mặc định,choco và cool jaz
Bác nào có font nào đẹp,rõ ràng share e với nhé
hoặc share em appke Mint với
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh vừa up bản 4:3 bi loi ko vao trinh duyet ảnh dc.wifi ko dc.ko biet fix the nao vay pro?
bác long vũ giup minh với.
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac bac oi cui mih voi .minh up room goc 4.1.2 ma bh may hien thi điện thoại và pc tam giac va dau chấm than ở giữa .odin vẫn nhận mà ko up rom khac được....
@thaitu6 bác vào recovery có được ko,ko được bác up cwm thử
sirtrungbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào mừng nhà mới của ae
Mấy hnay bận quá, h đang dowm bản 10/3 xem thế nào
Bác Longvu mà cứ nhiệt tình thế này chả mấy chốc lại phải dọn nhà tiếp 😁
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
heo hep......
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac bác vao giup minh vói a....
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
để minh thu xem da.hix
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh up duoc recovery rui bac ak.
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
bh vao recovery up room khac hu bac?
@thaitu6 vào đó được thì up rom khác
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 Bác fix giúp mình cái lỗi trình duyệt ảnh và camera ban room 10/3 . ko nhận bộ nhớ máy với.thank bac nhiều.
Bản này ngon wá mà dính lỗi.hix
Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
@thaitu6 có ai dính lỗi như bác đâu mà bác cứ kêu la hoài,có hướng dẫn trang 1 hết rồi,cũng mệt cho bácl uôn ,bác up giùm mấy file fix lỗi theo giùm,nhớ wipe trước và sau up rom
thaitu6
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 Đã ngon rui thank bác.khổ quá có mun hỏi nhiu vậy đâu.tại khả năng có hạn mà lại thích vọc vạch.bác thông cảm.;)

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
thannong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note bản K màu trắng full box đủ phụ kiện thì bán đc nhiêu các bác nhỉ?
DÙng đc năm rồi😁
Hà Nội
@thannong He, vừa sáng ra ông em quý hóa nhờ tìm hộ máy, máy bác bán bao nhiêu inbox phát nhé, ổn ổn là quất luôn :D

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
@thannong Chưa xước xát thì tầm 5củ là căng đét 😃 chém gió bác fát, hnay nóng quá 😃)
thannong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ccvn89 6 củ
:p
Và có con Lumia 920 mới kính coong dùng đc tháng rồi,đầy đủ giấy tờ mua bán bảo hành phụ kiện
Mua 13t9 giờ em bớt 2 củ cho bác nào mua!
Hoặc các bác tìm chỗ nào bán rẻ nhất gửi link cho em
Em trừ đi 2 củ cho :p
@thannong chưa kịp nói gì thằng em quý hóa đã quyết định xuống đời lte 1 để có $ chiều gái chứ không buồn up lên note nữa😆 đến khổ 😃)
chúc bác sớm bán đc máy
:eek: há há, các ứng dụng nên cài của pác longvu dính virus :oops:. o_Ouẩy
@thanhtrung0202 cái nào dính virut bác,nếu có mình xoá toàn mình đưa len box.com.do trang chủ thôi
@longvu842001 file.zip các ứng dùng nên cài đó bác. Mới vừa giải nén ra, máy báo éc éc liền
@thanhtrung0202 sao mình chẳng thấy,máy mình kháng thể với con này hay máy bạn bị từ đường link khác
@longvu842001 Mình cũng k rõ, mình tải về giải nén là máy phát hiện ngay
Bạn longvu ơi. Bản 10-3 mình flash airview vào, ko thấy có tác dụng. Liệu có phải do bản này ko chạy đc airview ko.
@dung@vn mình thấy vẫn có mà ko dùng được bút chụp hình thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019