Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp các cách cài phần mềm cho BlackBerry PlayBook

vuhai6
25/11/2011 5:24Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocanhrb
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa làm 1 chú rồi. Đang vọc đây. cảm ơn chủ thớt
Cám ơn Anh vuhai6 đã hướng dẫn các cách cài phần mềm cho PB. Em đã tải DDBP Installer và Localbar về máy tính, sau đó em copy và paste vào file download của PB. Sau đó em mở PB không thấy 2 cái này ở đâu cả. Chắc em làm sai rồi. Mong Anh vuhai6 chỉ cho em cách làm cụ thể hơn. Cám ơn anh nhiều. Mong tin
Bạn đọc lại hướng dẫn của mình đi :|
playbook thật là ảo diệu, 😆 hi vọng là có cái vọc chơi 😃), vừa đặt bên bác litek, cám ơn chủ thớt
chuyengiait
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank 4 share
rất chi tiết 😁
Em cũng up lên bản này, giờ không cài được App world nữa 😔, bị báo lỗi "Install Error [0003-0005]", có bác nào giải cứu được chưa 😃
Thanks bác rất nhiều, up lên cho anh em biết
detno29
TÍCH CỰC
12 năm
link down PBAppsInstaller.zip hỏng rồi bạn ơi. Up lại link giúp mình nhé. Thanks....^^
@detno29 thank ban nha,minh vua dow bản mới về dùng ngon rôi.tầm tiền này mua em này quá hay
Mình cũng ko fungf dc locabar. Toàn báo lỗi
SAO em cài không đươc nhi , Nó cứ quay vòng vonmg2 thế này

hix các b ơi cho mình hỏi sao mình tìm mãi k thấy chỗ cài wallpaper @__@
vào picture đủ kiểu chả có chỗ nào để ấn set wallpaper cả
rido1610
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hỏi vs, e dùng DDPB, khi nhập pass, chọn scan thì nó có hiện IP adress, sau đó nhập lại pass thì hiện incorrect ip adress or pass là sao mấy anh, thề là e ko nhập sai pass ? còn lúc cài vnbb bản 2. thì nó báo ko dùng đc vs BDM trên 5. rồi tự động ko cài nữa. h e vẫn chưa xài đc app nào cả 😔
ngaoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rido1610 Mình cũng bị như vậy . Nguyên nhân là mình chưa cài java. Sau khi cài java thì kết nối được (ko bị lỗi đó nữa )vài ý kiến của mình để bạn tham khảo
@rido1610 ban da sua duoc chua,minh cung bi the,ko ban biet lam the nao,ban biet hoi minh voi nha,thank,ban gui ho minh vao yahoo ninhsilicat@gmail.com
@ngaoop ban oi,ban co the gui cho minh java nha.minh down ve cai xong van the,thank ban nha.gui cho minh vao yahoo inhsilicat@yahoo.com, hoac gmail ninhsilicat@gmail.com. thank nha
bác vuhai cho mình hỏi bản 2.0.0.7971 có root được chưa? Cảm ơn bác!
lx_0290
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenvuanh Cùng câu hỏi này với bạn
nicky86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thèm em PB quá.................
GloryVinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa mua 1 cái BP 16GB với giá 5tr. Nhưng thằng em mình nó so với cái Nook 16GB của nó thì nó chê qua chừng. Nó nói máy nặng hơn, chạy ứng dụng chậm hơn, máy nóng hơn...Bro nào rành về các thiết bị này so sánh 2 con này giúp mình để mình an tâm và mạnh dạn tuyên bố với tằng em mình là mình không mua lầm nha. Thanks all.
ngaoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi cài báo lỗi "ERROR: unable to retrieve data" nghĩa là sao hả bác???
Bac hai oi! Playbook co chuonh trinh java chay tren web ko bac. Em choi co tuong tren web thegioicotuong.com tren PC thi ok nhung tren Playbook thi ko dc.Bac giup voi. Thank Bac!
Mail: nambeo1298@yahoo.com
Mình dùng vnPButils để cài các file BAR, đã thành công nhưng không tìm thấy các ứng dụng này o trên PB. Xin hỏi nó nằm ở đâu?
@nghutien trên PB bạn kéo xuống dưới sẽ thấy
Mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em,
Vì một cộng đồng BLackberry muôn năm,,,,,
Bài viết rất cần thiết cho anh em đã, đang và sẽ dùng PB. Rất hay và bổ ích! Người dùng Mac OS mặc dù thiệt hơn anh em win hơi nhiều nhưng cũng chấp nhận vậy. Ta có thể cài máy ảo Win trên Mac và làm theo hướng dẫn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019