Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Các mẫu điện thoại Nhật UNLOCK được tại Việt Nam

fan_ryu
30/3/2013 8:42Phản hồi: 1.616
1.616 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sweeth2o
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ top cho mình hỏi giá unlock SC-03E , SC-06D.
Mình cũng hay gửi đt về cho ng nhà mà mỗi lần ra Docomo mất hơn 3sen cũng hơi tiếc 😃 nếu model nào mà làm đc ở nhà giá rẻ hơn thì sẽ để mang về VN unlock sau

Thêm 1 câu hỏi là mấy con tablet như ipad mini, galaxy tab. Nếu ko unlock thì có sử dụng đc ở Vn ko ? vì mình thấy ipad sòftbank chẳng cần làm gì mang về Vn vẫn lắp sim dùng tốt
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@sweeth2o mấy con tab kia thì ipad không cần làm gì cả, samsung tab thì làm tại việt nam ok
bạn ơi, sang tháng bạn mình sang Nhật, định mua ip bên đó về VN mở khóa, bạn cho mình lời khuyên dc k, có nên mua k, và ở đâu nhận mở khóa tốt, chi phí mở khóa khoảng bao nhiêu, mở khóa ổn định ấy
vì mình nghe nói 200k là mở dc nhưng dùng dc time thôi
còn mở khóa chuẩn phải 2tr
@stepup1
Mua world ở VN cho lẹ chứ mua bên đó về vòng vòng cũng vậy
sweeth2o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nttsh94 Nếu mua 4s lock và chấp nhận dùng sim ghép ở Vn thì giá cũng khá rẻ mà ( hàng 4s au 16gb có ~3man ) 😃 còn thích đem về Vn để lên world thì thà ra viettel mua còn hơn
@sweeth2o
Biết là nó rẻ nhưng xài Lock chỉ dành cho lúc k có tiền...... có tiền mua world xài cho nó thoải mái :d
Mình có người nhà mua trúng dc con máy có 2.5man đẹp leng keng luôn:v lần đó chắc hên =))
Sắp tới mình sang Nhật mấy tháng học, khi về muốn mua đt Nhật về VIỆT NAM dùng, nhưng hôk biết nên không, mình thích Xperia Z, Blackberry Q10, chủ thớt cho hỏi có nên mua hôk, về VIỆT NAM có unlock đc hôk? Vì thấy chủ thớt ghi toàn mã, cũg chẳng biết là máy nào cả!
@eternalflame153 Z thì có chứ con BlackBerry bên đó không có 10 đâu.... chưa kể giá toàn trên trời không ah
@nttsh94 Thanks! Vây con Z về Việt Nam có unlock được hôk chủ thớt? Gía unlock như thế nào nhể? Mà chủ thớt ở HN pải hôk? Nếu mag về đc sẽ qua nhờ bác unlock júp!
Imei: 012547005795261
Kiểu máy: MC605J
Version: 5.1.1
Modem Firmware: 04.10.01

Cái này mua code hay dùng sim ghép? hay Thay phần cứng?
cái nào tối ưu nhất hả bác thớt ơi? Bác làm được thì giá bao nhiêu bác?
anhjoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nttsh94 bác cho e hỏi.e tính mua con 4 bên nhật nhưng mua máy ntnao thì về việt nam dùng sim ghép được không vì mua code thì thà mua con word ở việt nam? ios bao nhiêu? bb như nào? dùng có ổn định không? ở đâu làm được ạ.
e sợ mua về mà đắp chăn thì khốn.
@anhjoe 4 giờ bên đó đem về đắp chăn chắc luôn
BB 4.12 không...
mua thì mua world cho rồi đi con này sim ghép cũng lưng tưng lắm không ổn mấy đâu, 4s với 5 thì mới ổn nổi
@anhjoe Bác mua bên đó thì chơi 4s hoặc 5 về dùng sim ghép. Không thì chuyển sang dùng Samsung đi unlock đơn giản dùng như quốc tế giá lại rẻ. Thằng 4s bh bên đó cũng hơn 7tr thừa sức S3 alpha!!!
anhjoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@proacepac99 um! Căn bản là mình thích iOS chứ không thích android bạn à!
ngày trước dùng con Vodafone 703sh thật là chất 😃, nói chung điện thoại của Nhật kiểu dáng rất là chất 😃
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@5landvn bửa nay máy jmp mất chất rùi bác,ko như xưa nữa đâu
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Thông báo đã mua lại code của sony ok. Thời gian chờ lâu hơn từ 8-10 ngày.
vinhanhuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hổng biết cái 933sh unlock được hết chưa dzậy mấy bro? Khoái cái đó quá, không cần 3G hay nghe nhạc chi ráo, chỉ cần nghe gọi nhắn tin và chụp hình quay phim mà thôi
@vinhanhuu
sim ghép.... kít multi
vinhanhuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nttsh94 Vậy nó có ổn định không bạn, mình khoái con này quá nhưng mà lăn tăn cái khoảng này
Cho em hỏi dòng Cybershot S series có unlock bằng ghép sim được không nhỉ 😁:D
@nttsh94 Tiếc quá.Mà nghe nói phải có sim mới chép nhạc được hả bác.....
@Hidro cyanua chính xác.... phải đúng cái UIM của máy đó mới dc nha
@nttsh94 Hic.Au toàn mấy con độc.😔Thế mấy con Xperia có unlock được không hả bác.Con UL mới ra ngon thật
@Hidro cyanua
Đã nói rất rõ là AU không unlock được ngoại trừ iPhone
kiphoenix
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bro cho mình hỏi ip5 mà của AU thì ghép sim có ok không. Tại nghe mấy bạn kêu né AU ra. E thì thấy mấy con AU lại rẻ hơn gần 1 man :oops:
@fan_ryu bạn ryu cho mình hỏi cái này nhé
mình tính mua 1 con sony xperia tablet Z , nhưng giá ở việt nam mắc quá ( ~19tr ) , mà thằng em mình mới sang nhật tháng trước . mình lên mạng kakaku thấy docomo bán tablet Z SO-03E ( mình k hiểu biết nhiều về dt , nghỉ cái này chắc là bản 3g ^^ ) giá 53,500 yên . tính ra thì rẻ hơn việt nam nhiều
mà mua về là phải unlock nên mình đọc bài viết của bạn thấy docomo thì unlock = code mua tại nhật luôn , mà em mình mơi sang đó dc 1 tháng ... h phải làm ntn bây h @.@ .
@huybanana thẻ ngoại kiều bạn thòi hạn 5 tháng thôi sao?nếu vậy có thể nhờ ai đó làm giùm cũng được, hoặc bạn đem passport theo, giả vờ quên đem thẻ ngoại kiều xem sao, mình thấy làm vụ unlock này cũng dễ, ra ú ớ không rành tiếng là ok mà
@IIkenzoII Yêu cầu khi unlock phải có thẻ ngoại kiều 6 tháng trở lên:
theo mình nghĩ 1 tháng thì ko có liên quan, chủ yếu thời hạn thẻ ngoại kiều phải trên 6 tháng , cái này theo ý mình thôi, không biết chính xác không, đợi anh ryu xác nhận:p
@cdot6 Mình unlock được roài bạn ạ, mình chỉ ở tầm 5 tháng nhưng thẻ mình nó vẫn đề thời hạn là 6 tháng^^
mình có 1 con 104sh, đọc trong list thấy có unlock được bằng sim ghép. Sóng có ổn định và dùng được 3G ko vậy bác fan_ryu?
Người nhà mình đang xài chiếc iPhone 5 64Gb AU KIID, anh em cho mình hỏi là máy này có unlock code lên quốc tế được ko ạ? Nếu được mong anh em giới thiệu cho mình chỗ đặt mua với.
Bạn nào bít cách chụp màn hình điện thoại máy 102P chỉ minhg với
@Candyk
chạy 4.0 thì thử home + power hoặc power + vol down
2.3 ..... không biết, đó giờ không xài android 2.3
e đang có hai con docomo f10d va n05d
e ở tp hcm.cho e hỏi chỏ nào unlock hai e này được với giá mềm một chút
@t.tr_23
Cái này thì chỉ có nước đem qua Nhật làm chứ không có 2 chữ giá mềm đâu
@nttsh94 đã hỏi rồi,1 tr 500 k 1 e.cái giá thật là đẹp
@t.tr_23
Làm ở Nhật gần 4sen rồi phí vận chuyển đi lại nữa
Mình có 1 em 102P xách từ Nhật về.Mang đi nhờ bạn unlock và uproom j ý.nhưng sau khi uproom lên máy chạy đơn hơn và hay sập nguồn nữa.😔 . Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với bgio muốn chạy lại phần mềm lên 4.0 có dc k a? Có gặp lỗi j k a.Hiện tại máy của em đang là 2.3
Em SC-04e không biết bao giờ mới unlock được các bác nhỉ
@thanhchip
SC unlock ầm ầm rồi
làm ở VN
@nttsh94 Ồ , em nó mới ra mà đã OK rồi hả bác . Tại em thấy trang 1 không update mã của em nó nên tưởng không chơi được. Nhanh nhanh kiếm 1 em thôi
mrquan55
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho em hỏi con này liệu unlock ntn được ạ
@mrquan55
làm iPod nhé
Có bác nào biết chỗ nào ở Hà Nội unlock full 923sh thì chỉ giúp e với ah.Thanks
@datvujp
sim ghép kít multi nhé
không có unlock full 100%
cho em hỏi em co mấy cai sony xperia SO 01c,SO 02C.... cầm bên nhật về ..em thấy trên đây ghi là unlock được,cho em địa chỉ unlock và giá luôn em chân thành cảm ơn!!! em ở Tp Hồ Chí Minh
@minazin Minhu
281/46 Lê Văn Sỹ, F1, Q.TB
A Minh - 0909013333 / A Quỳnh - 0934873377
@nttsh94 nếu unlock ở docomo luôn thi về việt nam chỉ cần bỏ sim vào xài luôn đúng không ạ
@minazin chính xác
unlock ở đâu cũng vậy hết ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019