[Tổng hợp] Các mẫu điện thoại Nhật UNLOCK được tại Việt Nam

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi fan_ryu, 30/3/13. Trả lời: 1189, Xem: 209827.

1. dungvips

dungvips Thành viên

mọi người cho em hỏi chút.em có ông anh chuẩn bị đi nhật mấy tuần nên ..́n nhờ anh ý mua họ cái máy bên đó em tham khảo đc con nay "Docomo Panasonic P-05D (P05D)" vì gấp gáp nên em chưa tìm hiểu đc nhiu về các dong đt bên nhật.nên em muốn hỏi để mua đc máy này và về VN dùng đc bt thi em phải làm ntn? giúp e với

2. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

unlock ở Docomo phí 3150 yen

3. dungxo123

dungxo123 Thành viên

Làm phần cứng giá bao nhiêu vậy bạn ?

Sent from my LG-F180K using Tinhte.vn

4. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

2 triệu

5. dungxo123

dungxo123 Thành viên

Sặc. Làm phần cứng 2tr thì thêm 1tr mà mua code an toàn mà khỏe hơn nhiều chứ. Chấp nhận số phận à em. Có cách gì đc không nhỉ. Hay chờ đợi

6. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

1 mua code
    2 làm iPod
    3 bán bỏ
    4..... chờ đợi không có hiệu quả.... mấy năm nay rồi.... tụi làm sim ghép cũng k quan tâm tới 4 nữa đâu...

7. dungxo123

dungxo123 Thành viên

Nghĩ mới 4.1.2 k sao. Ai dè thế là đắp chăn rồi. Làm phần cứng chuối quá :(

8. kinggost

kinggost Thành viên

bác cho em hỏi em có con docomo sh-03b nếu dùng sim ghép thì có dùng được hết các chức năng không, sóng sánh có tương đối không. mua sim ghép lắp sim vào là dùng luôn hay thế nào ạ thanks bác.

9. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

con này sim ghép ok
    nghe gọi ổn
    sóng thì có OUT

10. huavietnam

huavietnam Thành viên

Cao thủ ơi cho em hỏi tý ạ, bọn em đi Nhật mua nhiều điện thoại lắm. Toàn là xperia S0-02D, SO-03D, S0-04D và unlock luôn tại Docomo hết 3150Y, hầu hết lắp sim chuyển vùng là ok, nhưng có con lắp vào ko đc (Có 1 lần khởi động lại máy thì đc, sim bé tự cắt). Liệu về vn có vấn đề gì không.

11. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

sim tự cắt thì coi chừng nó lệch mạch thôi.... mốt muốn test cứ mua sim VN qua đó để nó roaming thì khi test dễ hơn
    đã unlock rồi thì không có bị j đâu

12. huavietnam

huavietnam Thành viên

Cảm ơn đại ka, vấn đề là cái sim đó lắp vào máy khác vẫn nhận roaming bình thường, đem đến check lại tại docomo thì xác nhận đã unlock thành công, bỏ sim quốc tế của nó vẫn dùng ok. Ko phải 1 con mà 2con SO-04D đều thế, hay model này ko đc nhỉ.

13. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

Để 1 - 2 hôm coi sao...
    Hồi xưa lúc sh-12c cho unlock thì con đầu tiên về VN phải đợi vài hôm sau mới chịu nhận sim.....

huavietnam thích nội dung này.
  14. huavietnam

huavietnam Thành viên

Úi sao lại có thể như thế nhỉ, các bác có ai từng biết trường hợp giống con này chưa, mọi người mua 02D, 03D unlock xong ok ngay mà 2 con 04 lại thế, tìm hiểu thì biết dòng này vẫn hỗ trợ ngon lành mà. Nản quá.

15. huavietnam

huavietnam Thành viên

Đúng như bác nói, hôm thứ 2 đã nhận sim roaming. OK rồi

16. khanhdu_tb

khanhdu_tb Thành viên

em mới tham gia.hjhj
    các bác nhìn vào chỗ nào mà biết ngay là IP4 vậy bác. em ngồi theo dõi mà cứ thắc mắc mãi.hj
    đang định gửi mua con 4s của Softbank mà thấy nó đề chữ Free Sim ở trên mà ko biết có về VN có dùng dc ngay ko ạ

17. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

Kiến thức cũ vẫn còn xài tốt kekekeke :D

huavietnam thích nội dung này.
  18. nightwish194

nightwish194 Thành viên

Bác ơi,có cách nào làm cho cái s2 wimax gọi được không ạ?
    Bây giờ mua con này thì giá tầm bao nhiêu bác nhỉ?

19. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

qua Nhật, đăng ký sim AU xài

didoka_702nightwish194 thích nội dung này.
  20. phamson2608

phamson2608 Thành viên

ban oi minh mua con samsung galaxy S3 alpha sc-03e cua docomo nen mua code tai nhat hay viet nam. Neu mua code o Vn thi khoang bao nhieu ban?