Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Các phần mềm CHAT miễn phí trên WinMo (cập nhật 18/11)

bk9sw
23/1/2010 16:42Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongpro87
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn ơi có cách nào để chát ola trên o2 atom life không các bạn?
edwin_anh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang xài con HD2, em rất cần xài skype (VoiP) các bác có phần mềm nào giúp em với, em đã thử nimbuzz trên trang của mình nhưng lúc cài vào lại báo là không thành công, ức chế quá
bác xài Fring đi, nó hỗ trợ Skype đó, khá ổn định, âm thanh tốt, còn ko thì tải luôn Skype cho PPC về xài.
Hơ hơ lại gặp người nhà:p bác đi các topic có mỏi chân không:p hân hoan tinh thần của anh em window mobile & window phone😁
ẹc, e tiện thể vào update cái topic iu zấu của mình ý mà, topic này e làm mà bác, hehe :p chịu khó mà lượn lờ thôi....
lâu ngày không vào box thấy beejive ko hỗ trợ WM nữa bùn quá 😁 lúc trước còn xài WM kết nhất thằng này
hihi, mình cũng vậy, thích xài BeeJIVE nhất, nó tương tự IM+ mà nhẹ hơn, nhanh hơn :p
Em thấy bác nên giới thiệu thêm Shmessenger 3.2.5 😁 Tuy là beta nhưng chất lượng rất tốt. Chưa hề thấy lỗi. Do bản mới này họ viết thêm có bàn phím ảo qwerty nên xài dc cho mọi loại máy kể cả có qwerty trượt ngang hoặc ko có. Tuy là java nhưng hiện giờ chưa có soft chát nào vượt qua dc em này. 😆
đã cập nhật thêm........:p
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Có bác nào bán key IM+ cho WM ko nhỉ........
cái nào hay nhất hả bác em thấy ko có jivebee
e đang xài Palringo, khá hài lòng còn ko xài Sh cũng đc, nó Java nên nhỏ nhẹ :p
bebisy
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi cái link này sao ko down đc nhỉ? em vô down mà hén báo lỗi err rồi tịt luôn ko đc nữa. bac xem lại xem nó bị sao jum Em cái.
có phần mềm nào chát trực tiếp hôn dạ? Đa số các phần mềm đều phải qua server trung gian. Mình có xài thử fring nhưng chả hiểu sao trên máy mình chữ toàn ra ô vuông hết trơn. Bấm đại 1 vài cái thì thấy có thông báo mobifone. Chả hiểu! Mình đang xài viettel.
Test qua 1 lượt thì thấy palringo là k\ok nhất, hỗ trợ vuốt list. nhanh và thay đổi skin dễ 😁
hồi xài 7290 thì có thử xài nimbuzz thì thấy cái này cũng phải đăng ký 1 tài khoản ở nimmbuzz. MÀ đôi khi server của nimbuzz chậm còn hơn con rùa. Hồi xưa chỉ có cái gì của TQ là chát ngon nhất hoặc là vi-chát mà thôi!
ưa nhất là shmessenger
sr bác chủ thớt, không phải e ko ủng hộ hàng việt nam nhưng bác đổi vitalk thành ola đi, cũng là hàng việt nam chất lượng cao mà không bị quảng cáo nữa. vitalk toàn quảng cáo bằng cách tự động thay đổi status của mình, rất nhiều lần toàn là status phản cảm, phải nói là e rất bực mình với cái vụ này :mad:
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hổng biết cái nào ngon!

Các bác cho biết em nào xài ngon nhất không?
ghone1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mừng hụt cứ tưởng có Shmessenger file cab.Vẫn dùng Paringo vậy
😔( ai giúp mình với, cài rom CRCs 13.5 xong tớ cài Java, rồi chạy shMessenger, lúc install thì nó báo cái " certificate " :-<
newnick
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mod check lại giùm link Ola giùm nha,tải về giải nén nhưng không được (bị lỗi) ,cái Ola này có file Cab không bạn,thấy mấy đứa bạn xài trên nokia chat nhanh lắm,mí phần mềm nước ngoài gửi một lúc mới tới :sleep:
Slick ngừng hổ trợ cho Windows Mobile rồi thì phải. Trên trang chủ ko thấy site download cho Windows Mobile nữa. Forum của nó ko nói về vấn đề này: http://www.lonelycatgames.com/?app=slick. Trong khi trang chủ Windows Mobile trước kia thì file down bản 0.65 download ko tồn tại: http://www.lonelycatgames.com/?app=slick&page=download&platform=windowsmobile. Vậy mà mình vẫn update online từ bản 0.63 lên 0.65 thì lại được. Chat vẫn bt. Thực hư là thế nào....?
Đang dùng thử Beejive thấy hay phết cái này dành cho bản wm là bản *.cab: http://www.beejive.com/download/winmo/download.htm
newnick
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái thằng palringo mấy bữa nay ko biết làm sao ko cho truy cập vào sever nữa... có khi nào lại chặn thôi hỗ trợ WM mất rồi?....
Bây giờ thì bình thường rồi. Ko có vụ Palringo sẽ ngưng support cho WinMo đâu. WinMo là hdh mà nó update thường xuyên nhất. 😁. Mà cho dù nó ngưng ko phát triển vì lý do riêng tư nào đó. Thì chỉ cần cái server của nó vẫn hoạt động giống như beejive là ok rồi. Tính năng của nó bây giờ cũng bảo hòa rồi, chả thấy nâng cấp tính năng mới đột phá gì cả. Nếu nó muốn thì nó đã làm được và đã làm từ lâu rồi. :D
bachikho
TÍCH CỰC
13 năm
có ai chat đc facebook với palringo hay slick ko nhỉ, slick thì báo "host not found", palringo thì báo "not authorized", (xài 3g viettel)?
newnick
ĐẠI BÀNG
13 năm
[​IMG] mình cứ login là nó báo thế này nè (điện thoại kết nối internet bình thường)
Của mình vẫn bình thường mà. Chỉ có lúc sáng mình vào ko dc thôi. Mà khi ko vào dc thì thì nó vẫn màu vàng, chứ nó ko hiện thông báo lỗi giống của bác. 😕. Gỡ palringo ra và cài lại bản mới nhất 2.5.4 xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019