Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp các topic hay cho Note II - 21/02/2013

harrynghiem
29/11/2012 2:13Phản hồi: 383
Tổng hợp các topic hay cho Note II - 21/02/2013

Chào anh em Galaxy Note II,

Hiện nay topic cho Note II khá nhiều. Vì vậy đề dễ dàng tìm kiếm Harry sẽ tổng hợp lại 1 số topic hay phục vụ anh em dễ tìm kiếm.

I. Thủ thuật cho Note II
1. Hướng dẫn reset counter trong download mode

2. Mod desktop cho Galaxy Note 2

Quảng cáo

383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang đợi 1 em note 2 gray
bác tổng hợp thế này anh em như mình và mọi người sẽ tìm bài dễ hơn, cám ơn bác!

À tiện hỏi có bác nào biết máy mình bị sao không! dùng vẫn ok, nhưng vừa rồi root máy thì ấn vào cập nhật máy cứ quay vòng vòng không báo là phiên bản bị sửa đổi, hay bản mới nhất ....bó tay luôn
bác nào root rồi thử vào xem có giống thế không?
@sieunhanhoi NGhĩa là root rồi, trong status nó báo đã bị sửa đổi. Bạn dùng odin nâng cấp cho nhanh, muốn chuẩn thì dùng app mobile odin Pro có link ở trên đó
@harrynghiem hoá ra quay vòng vòng là đã root rồi à ? tưởng dù root rồi nó vẫn báo phiên bản đã sửa đổi chứ?
cám ơn bác nhé
@harrynghiem bác cho em hỏi một chút ah. note2 nhà mạng của nhật bản như SC-02e hay của hàn quốc chẳng hạn có up được rom của N7100 không ah. giống kiểu ở S2 hàn quốc m250s có thể up được rom của i9100 vậy. thank bác trước nhé
vampire2610
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi cái cảm biến khi lướt tay qua phần trên của máy note 2 thì nó tự động bật máy vào lock screen. cái đó bật tắt ở đâu vậy nhỉ?
@vampire2610 cái đó là tap tap app trên market đó
Cảm ơn thật nhiều về bài viết tổng hợp.
Thank bác đã chia sẻ. Phần thủ thuật tiết kiệm pin sao không vào đc bác chủ?
@tuongtuthaudem931 Cái đó bạn phải biết bung file apk systemIU.apk và mod trong xml mới được bạn ah. Nút khóa & nút home dùng app cho đơn giản, nhanh gọn lẹ
@harrynghiem bác cho em xin cái code của nó với e biết bung file rồi nhưng mà ko biết thêm mã code ở chỗ nào cả
@harrynghiem các bạn cho minh hỏi ban room XXALJ3 minh down ve có đuôi .zip chu dau phai .tar.md5 như trên clip đâu, hay la tải về rồi đổi đuôi vậy
@langbatgiangho Giải nén ra sẽ thấy

Sent from my GT-I9300
Ah vì chưa có time nên chưa lập topic được nên chưa add link. Sáng mai rảnh mình sẽ lập topic và add link vào đó.
Thank bác. Hy vọng có ngày gặp bác để tiếp thu kinh nghiệm
@harrynghiem harry cho mình hỏi nha, mình flash room 4.1.2 qua odin ma máy mình chưa root thì có mất dữ liệu hay imeil không, nếu có thì máy chưa root thì backup imeil bằng cách nào
@langbatgiangho Chưa root thì thua bạn ah. Up rom stock qua odin vẫn có thể bị mất but tỷ lệ khá thấp.
Còn muốn backup thì tham khảo link dưới dùng dc cho note 2

http://www.tinhte.vn/index.php?posts/23133153

Sent from my GT-I9300
8. App tự tắt màn hình khi đóng Flipcover or bỏ vào túi
Bá cho em hỏi có tắt đc cái cảm biến không ạ? Vì e cứ thấy nó đỏ suốt mà k biết có hại tốn pin k? Thank
@mrhduong_note2 Nó đỏ suốt lại là vấn đề khác. Có thể app nào đó nó gây nên như hồi viber version cũ bị. Cảm biến đó chỉ đỏ khi nó hoạt động nhận call chẳng hạn

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Khởi động lại máy vẫn bị nhưng khi gỡ bỏ đi thì không thấy bị đỏ nữa. Không biết do đâu nữa. Mà thấy hao pin kinh k biết có do nguyên nhân đó k?
Cảm ơn!
Ai ít theo dõi tìm bài rất dễ mà có chọn lọc.
Bạn nói gỡ bỏ app gì? Viber ah? Update viber lên bản mới nhất sẽ hết

Code mình ko nhớ nữa lưu trên laptop rồi. Bạn qua xda có topic hướng dẫn mod cái đó

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem làm phiền huynh có thể cho em xin cái link được không
@harrynghiem
Cảm ơn nhiều. Bài viết rất bổ ích.
Vậy thì cái app đó là nguyên nhân đỏ đèn rồi. App bạn cài vào ít but app theo máy thì khá nhiều, nên root máy và xóa bớt những app của system chạy nền ko dùng đi sẽ cải thiện

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Thank bác nhiều.
@harrynghiem đã ok
@tuananh1088 Mình ko dùng note 2 bạn ơi😃
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
chưa có topic tổng hợp kernel cho NOTE II nhỉ bác harynghiem
@babo119us Chưa thấy link topic. Mình ko dùng con này nên khó update thường xuyên những topic dạng đó.
Bạn lập và chia sẻ mình add thêm

Sent from my GT-I9300
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
@harrynghiem mình cũng vừa đổi qua note 2 đc nửa ngày,qua XDA mà mới lèo tèo 1-2 cái @@!,chắc tại còn mới,để xem 1 thời gian nữa
phusiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babo119us Nè bạn ơi: http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1630792/

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Zelda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi sao mất cái phần 2 mục I rồi, em cần quan tâm đến cái này nhất ( để đảm bảo an toàn thôi ạ 😁 )
@Zelda ko phải mất mà là chưa viết bài :D

Bạn tham khảo cách làm của S3 ở link dưới, các bước tương tự
http://www.tinhte.vn/threads/1356431/
Phần video hướng dẫn là dành cho note 1 chứ bác?
mà cái phần video maker dành cho note 1 nhìn rõ hay mà note 2 không có nhỉ? buồn quá
Rất tiện lợi, cảm ơn chủ topic đã bỏ công sức vì anh em
Cảm ơn bác .Bài viết rất hữu ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019