Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp các topic hay cho Note II - 21/02/2013

harrynghiem
29/11/2012 2:13Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cho em hỏi ngu tý: Làm thế nào để nối 2 part của rom Bác Luong với. Em dùng hjsplit để nối nhưng không được. Thanks các bác!

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@Hoankhiem Cop vào 1 foder mới sau đó chọn extract 1 file là đc

Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
@havenoname Em chọn 1 hay cả 2 file đều ko đc cả, của em down tổng là 796mb không biết đã đủ chưa các bác nhỉ (bản 7.1) của
Mr.Luong. Help me please!

@Hoankhiem Có v8.1 roài. 1 link duy nhất

Sent from my GT - N7100
Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
Sau khi down lại bản 7.1 em đã nối được, copy vào thẻ nhớ ngoài, vào CWM full wipe xong, thì vào trong thẻ nhớ để tìm rom up nhưng lại không thấy bản rom ấy đâu (mặc dù vẫn đọc thẻ nhớ ngoài) tưởng mình mới tạo thư mục chưa copy vào, em tháo thẻ ra copy lại bản rom rồi kiểm tra lại cho kĩ nhưng lần này vẫn lại không thấy. Chả hiểu tại sao nữa, các bác giúp em với ......; Khi full wipe em format cả preload có sao không các bác nhỉ. Trước s2 không có preload. Từ hôm qua đến giờ chưa up đc rom bác Lượng, chán chả muốn chết😔
@Hoankhiem Giải nén xong, vào bên trong thư mục đó để cóp file zip chứ ko phải foder đó đâu

Sent from my GT - N7100
Các bác cho e hỏi trước kia e có đọc 1 bài của 1 bác về viêc vô hiệu 3 nút Option, Home, Back & chuyển thành 3 nút ảo trên màn hình mà giờ tìm lại chả biết ở đâu nữa. Mod nào cho e xin cái link vs nào. Cái nút Home là phím cơ bấm bất tiện quá.
P/s: e muốn cái loại mà 3 nút cố đặt cố định luôn trên màn hình chứ ko fải như là dùng mấy cái app trên mk thấy bất tiện quá. Thanks all
@dacthangtw http://www.tinhte.vn/threads/1486499/

Sent from my GT-I9300
xmendp
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pro cho e hỏi, nếu bị kẻ trộm lấy mất máy thì có cơ hội tìm đc lại ko ah? kiểu như định vị vị trí ấy? ( có tk gmail đăng nhập trong máy rồi ạ) hay có cách nào ko ạ? ( bạn e mới mất chiều qua ) 😔
@xmendp Có but tỷ lệ rất thấp. Chứ kiểu mà nó lấy máy xong up lại rom thì có tìm bằng niềm tin 😁

Sent from my GT-I9300
xmendp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem gs ma nó không up lại ý, chứ e biết nếu up lại thì mất 100% rồi !
biicvvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
A harrynghiem oi e reset counter tu 4 xuong 3 xuong 2 xuong 1 dc...mà sao còn 1 e reset hoai k dc.e dung triangle away đó....maý của e la note 2
biicvvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieunhanhoi Bạn có đọc kĩ k.root rồi tui mới cần reset counter chứ.

@biicvvs Bạn làm theo cách của bác vinhhuynh xem có được ko nha !
" Bạn úp lại rom stock của vietnam rồi root cài cái mới nhất 2.40 vào cho nó chạy 2 lần rồi vào bằng fim cứng( nguồn + volum up + home) chứ đừng vào = app. Sẽ thấy nó hết đấy.
Mình mới làm xong hồi tối.
Phải là rom stock và kernel stock nhé ." 😁
biicvvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhattrieu_1088 Ok thank bạn đã chỉ dẫn nhiệt tình.luk trước note 1 k cần fải cầu kì như vậy hix

Hi 😃
Mấy hôm nay mình rất ấn tượng về noteII, nhất là khoảng cầm bút chọt chọt hihi... Thật sự rất muốn đổi sang em nó, nhưng có chút hơi hoang mang vì mình rất thix khai thác hết tính năng của đt nên có lẽ là sẽ tốn rất nhìu thời gian để tìm hiểu. Vì thế muốn hỏi các bạn 1 chút thông tin 😃 android có những trang web hay phần mềm hỗ trợ down app free như Appstore.vn, hackulous Và có hack tiền, hack full như Iapcracker của iphone hay ko? Và vì sao fai cài bản root? Root có giống như jailbreak hay ko?
Thanks 😃
@lazzybunny 1. Android có những chợ kiểu đó bạn có thể xài free
2. Root là dạng lấy duyền admin của máy để bạn có thể can thiệp sâu vào system, cài những app mà nó yêu cầu máy phải có quyền root, or là up rom cook

Sent from my GT-I9300
biicvvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
A cho e cái link nha.e k thấy đâu hết.thank a

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
biicvvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
E dùng bản donate đó cũng k dc luôn..counter còn 1 mà reset về bằng 0 k dc.từ 3 reset xuống 1 1 rset về 0 sao k dc.a có cách nào k giúp em
Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@biicvvs Bạn full wipe sau đó reset counter lại thử xem. 😃
biicvvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhattrieu_1088 Làm vậy có ổn k bạn

Vừa lấy Note2, lăn tăn mỗi chuyện là gã gokhanmoral chưa viết kernel cho note2.
Hắn post trên xda là ko tạo ker là vì "ko tạo ker cho những máy mà hắn ko có".

Sad

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
@YPMVSTAFF Dễ òm, bạn donate $800 cho cha mua note 2 là có kernel ngay thôi mà 😁

Sent from my GT-I9300
Chết mất, hihi.
Có một số dev vẫn cook mà ko có máy thì sao bác?

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
@YPMVSTAFF But họ phải có đội testing, but tác giả siyah kernel hình như nó làm 1 mình ah. Mà tụi ko có máy mà vẫn dev thường là tụi nó sống bằng tiền donate. Quan điểm mình vẫn thích dev họ dùng máy như vậy họ mới cảm nhận hết vấn đề tốt, hoàn thiện nhanh. Có thể hiểu họ làm vì tâm, làm cho họ dùng nên kết quả chắc chắn sẽ tốt hơn là làm để lấy tiền.

Sent from my GT-I9300
Em có thắc mắc là topic nào cũng có tại sao ko có topic chia sẻ video HD đuôi MP4 cho note 2. Cái này rất quan trọng vì phim HD mà đuôi mkv thì vai trò của chiếc bút note 2 là vô nghĩa, mong anh em rảnh kiếm phim HD đuôi mp4 để xem bằng phần mềm gốc của SS.
Bác harrynghiem cho em hỏi phát. Chả hiểu sao cái thẻ nhớ 32gb dạo này cứ bị gì gì mà lúc mới mớ máy lên hay mới gắn thẻ nhớ vào thì hoạt đông bình thường... (copy.delete....) nhưng để 1 lúc thì ko delete hay copy paste gì dc cả... nó cứ báo following files cannot be đelete. Hay copy từ bộ nhớ qua paste ra thẻ thì following files cannot be pasted... @@ cũng ko download được vào thẻ luôn. Chuyển qua download vào bộ nhớ thì được ngay. Ngoài ra mọi dữ liệu trong thẻ vẫn xài dc bình thường như nghe nhac. Xem video ...v.vvv. rồi cứ phảireboot lại máy hay gắn lại thẻ mới dêlete.copy.paste được. Nhưng được tí nó lại following.... grrrr o_O . Chả hiểu yao nữa bác hary biết cách chữa ko chỉ em với 😔 .
Ah trong thẻ Nhớ Có Cái Folder gì Gì vrthemE Mà 4486.46 Gb lận @@ ko xóa được liôn. Cứ ấn xoá nó là bị ngay following.... đó đó :((
@Reallo√E Thẻ chắc ko vấn đề gì. Bạn lấy thẻ copy paste thử ở trên win xem được ko. Nếu okay thì thẻ còn tốt. Khả năng là do rom or bị xung đột gì đó or virus. Bạn factory data reset lại máy xem or up thưt rom khác

Sent from my GT-I9300
Chắc thẻ của bác bị.lỗi rồi, format lại xem tình trạng có tốt hơn ko nhé

hay.thanks nhieu
Factory rêset; up lai mấy rom mà vẫn thế 😔 chả hiểu tại sao nữa @@ có cách nào nữa ko bác? Em nghĩ chắc bị virus . Thấy cái folder vrtheme gì đó mà 483 Gb lận o_O xóa mãi chả được. Có cách nào thịt virúd trên thẻ nhớ ko bác?
@Reallo√E bộ nhớ trong nhiều là 32 ko thì 16gb.đâu ra 483gb thế?chắc bạn viết nhầm rồi

@Datciputra Thế mới bảo là bị virus hay gì gì đó @@ làm quả folder 483Gb mà choáng o_O
@Reallo√E Cẩn thận, cắm cái thẻ đó vào đầu đọc thẻ, dùng trình virus mạnh quét nó trên laptop xem. Còn nếu data ko có gì quan trọng format chế độ exFAT luôn
@harrynghiem Hè hè hic em định dạng lại thẻ nhớ, xoá sạch bao nhiêu là chú heo con... thế là xong. Xoá được cái folder 483gb kia đi giờ hoạt động lại ngon lành, vẫn như lúc còn zinnnn :p
cho em hỏi chút xíu. mấy cái chương trình ở trong phần " Quản lý ứng dụng =>Tất cả". trong đó có nhưng lại ko có icon gì để sử dụng như chương trình khác. làm sao mới sử dụng được những ch trình đó vậy các pro...?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019