Tổng hợp các topic hay cho Note II - 21/02/2013

harrynghiem
29/11/2012 2:13Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho e ké tí. e dùng S3 thui(bản hàn).tự nhiên thấy có thông báo " lỗi tiến trình com.google.process.gapps dừng " làm e không vào google play được,máy cũng chậm hơn chút. có bác nào biết khắc phục thì giúp e với. e bị lỗi này 1 lần rùi và phải up lại máy, mất hết dữ liệu.haizz
Bác harrynghiem cho em hỏi. Sao máy cụa vợ hôm nay thông báo có bản update mới, ấn vào chờ nó tải hơn 100mb xong thì nó hỏi có install tiếp, full install hoặc No install. Ấn vào dòng cuối install rồi máy báo reboot. Reboot xong đến đoạn con android hiện lên và nó chạy %. Chạy được nửa đường thì con android bật ngửa ra,bụng lòi ra dấu chấm than o_O rồi nó khỏi động vào mà ko update lên bản mới đuợc. Lỗi này là bị gì vậy bác? Hay là do máy đã root rồi nó ko cho update nhỉ. Máy vợ em mới chỉ xài exynosabuse root để xài mấy cái apps chứ chả cài cwm và uprom gì cả. Chẳng lẽ phải full unroot moié update qua ota dc ah bác??
@Reallo√E Tốt nhất nên up qua odin. Đã root rồi thì không update đc đâu

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Reallo√E Lỗi này thì nhiều nguyên nhân, đường truyền, máy chủ .... ko liên quan đến máy bạn. Nói chung up rom mà đường truyền ở vn chán lắm.

Sent from my GT-I9300
các bác cho e hỏi có ai thêm. Đc app vào giao diện multi view trên máy note 2 bản vn chưa? Híc mún thêm app mà thấy nhiều bác kêu flash file. Multi xong ko khởi động đc multi lên e hơi phaan vân .
Bác nào flash thành công rồi cho e xin cái file flash ấy đc ko ạ
@whycryhp Khi nào dùng lành thành thạo CWM recovery xong đã bạn.
Sau đó Nandroid backup rồi kophai lo có tương thích hay tương ghét

Wrote by Spen on Titanium Note2. Tapatalk
Híc e còn chả có tine ngồi vọc vào cái máy tính nữa híc ngồi bán hàng. Thì chỉ ôm đc cái. Dt thui chứ máy tính ko để ngoài cửa đc
các anh cho em hỏi...em cài 1 cái hình màu đen thui làm màn hình khóa&màn hình home thì trên màn hình khóa xuất hiện nhiều vệt loang còn màn hình home lại không bị...vậy máy em có sao không ạ?
@beobeo_3107 Chả làm sao cả bác cứ dùng bt đi
😃 cái nầy dễ mà
em mún tìm bộ font chữ k bị lỗi tiếng việt và cách cài vào note 2 như thế nào,có ai bík chỉ em với.
@Pie9830 Cai truc tuyen luon ban

bightlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
*** ExtSD2InternalSD v5 - Biến thẻ nhớ ngoài thành bộ nhớ trong ***
Muốn quay về như cũ thì phải làm thế nào ạ

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
viethd1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note II của em bị dính lỗi cứ để sleep 1 lúc là máy tự tắt nguồn luôn
Em đã về stock rom nhưng vẫn không hết lỗi này
Search google chán mà chưa có câu trả lời
Các cao nhân giúp em với ạ, máy em hàng công ty ạ
@viethd1990 Hang cty thi mang di bh cho nhanh

@viethd1990 Mang đi bảo hành gấp bạn ah, khả năng phần cứng rồi

Sent from my GT-I9300
viethd1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem vâng ạ, để em mang ra Trần Duy Hưng, gọi điện cho a Huy TTBH bảo có thể do phần mềm, haizzzz, phần cứng thì nó hỏng cái gì bác nhỉ ?
sau 1 hồi loay hoay máy đã không vào được CWM Recovery mà chỉ vào được Recovery 3e, lỗi này khắc phục sao bác Harry Nghiêm ?
@viethd10 Vì máy bạn mất cwm recovery rồi, chắc up lại stock rom. Vào Downloading mode và up lại Clockworkmod recovery thôi
ai cho mình hỏi là mình chọn wipe thì dữ liệu trên bộ nhớ tron còn không? như hình ảnh, data game, .....
@nguoivodanh0123 Nếu wipe trong recovery và factory data thì mất sạch

Sent from my GT-I9300
xin các bác tư vấn hộ em, em thấy trên các diễn đang thấy rao vặt là máy xách tay mới 99% giá chỉ ~5tr, vậy là hàng gì ạ, có nên mua được không, xin cám ơn các bác!
symbian_No1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phạm huy duyễn Bác này dễ tin người thật, hàng công ty đang trên 14 tr, hàng xách tay trên 12tr. ai bán cho bác con máy 99% giá ~5tr vậy? haizzz
@symbian_No1 ko hồ cẩm đào thì là hồ tùng mậu.hihi.ko nên tham đồ rẻ bạn ơi

Sao mình vào Web xem phim online được chút xíu thì màn hình bị tắt,có lẽ là hết thời gian sáng của màn hình. Nếu vậy phải làm sao để xem phim online? Anh em chỉ giúp mình nhé! Cảm ơn nhiều!
e mới dùng note 2, có mấy câu muốn các bác giải ngố :p

1. kernel nào là tốt nhất cho rom stock 4.1.2?

2. rom stock của các thị trường khác nhau (VN, Pháp, Mỹ, Han`, Nhật ....) thì khác nhau phải không? bản rom nào theo đánh giá của các bác là hay nhất, nhiều thứ vọc nhất?

3. sau khi up kernel, 1 thời gian sau (1 vài ngày) flash lại rom stock thì kernel lại trở về stock hay vẫn đc giữ nguyên?

4. có bác nào có rom stock 4.1.2 việt nam link ngon cho e xin. để dự phòng chẳng may up rom hay up kernel không ưng ý hay lỗi còn có cái mà cứu 😃
ntminh
TÍCH CỰC
11 năm
@Teeni Panda 1 - Kernel thì cứ Stock ok nhất
2-Rom stock thì vọc cái j,vọc thì up rom cook ( Rom cook thì up rom của bác Mr.Luong )
3-Khi bạn up rom cook thì sẽ có nhiều kernel cho bạn lựa chọn.Bạn up rom Stock thì Kernel sẽ về Stock
4-down Rom gốc thì bạn vào đây http://www.sammobile.com/firmwares/
rom
rom gốc của nước ngoài có cập nhật ngôn ngữ việt nam đc k bác?
Các bác cho hỏi có cách nào chép file mp4 quay bằng camera ra máy tính ko. Sao nó không hiện ma ẩn mất tiêu. Haizzzzzz. Chỉ chép được hinh

wandv1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note2 cua minh hôm câp nhât phân mêm xong. Bi lôi ko sac đươc nưa. Minh đa thư sac khac cung ko nhân.co ban nao bi như minh ko. Cho minh hoi cach chưa vơi .?!
Mình chót mở sms foward trong web tìmđt bh làm cách nào taét đi bh
Cảm ơn bạn, rất tiện lợi để theo dõi
@mrhduong_note2 Chán nhỉ,
Giả sử máy đối tác là fujxerox thì gõ search gmarket "fujixerox"mà nếu hp thì gõ hp, canon thì gõ canon.

Sau 5p chắc bạn sẽ biết sd.

1. Máy in phải connect wifi
2. Note connect cũng cùng mạng
3. Settup app trên note

●●●Fan of Life●●●

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119