Tổng hợp các topic hướng dẫn up rom các dòng tablet - 15/11/2012

harrynghiem
15/11/2012 7:13Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bakabon
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn có Viewsonic gtablet 10' không, mình đang cần. Cám ơn.
có ai biết cách rôt pop 8.1 không thế
Nếu được thì cho mình xin ROM gốc 2.3.4 và 4.x.x của em Benss B7 pro nhé bạn. Cám ơn nhiều !!
Bạn ơi có bản root con window N70s ko giúp mình với nhé
thubab2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin hướng dẫn Root cho con UD Smart Book, em cài sugar sync thì nó nhận máy em là con Y-B07B
http://yamaytech.en.alibaba.com/product/577340479-210221325/7inch_capacitive_screen_MID_support_3G_Y_B07B.html
tks bác trước ạ!
Hình Như chủ top chưa kiếm ra dc bản up cho con window N70s thì phải híc híc @.@
Có thắc mắc hỏi ace là sao máy mình mới mua nhưng sạc đầy rút dây cái là báo 99% ngay. Cái này có phải lỗi gì k để mình đem đổi hay làm thế nào nó hết đc.
@[yan]shinta KO biết bạn đang nói con gì? Bạn cứ sạc full xem được bao lâu
@harrynghiem Em đang nói con galaxy notr 10.1 N8000 ấy ạ. Vì e mới mua về sạc lần đầu 8h cộng thêm 2h nữa (kiểu sạc nhồi) cho pin đầy hẳn. Tuy vậy sau khi dùng hết còn 7% e mang sạc tầm lúc 21h40 tối qua mà 1h sau máy mới được 32%. Hiện e đang dùng S3 thấy máy sạc khá nhanh chỉ khoảng 1h30 hơn tý thui nên thắc mắc cái vụ này.
@[yan]shinta N8000 pin của nó tận 7000mAh mà củ sạc thì output có 2A, trong khi đó s3 pin là 2100 mà củ sạc output là 1A rồi. Nên dĩ nhiên là con của bạn sạc chậm hơn s3 là bình thường. Hơn nữa do máy mới pin nó chưa ổn định, dùng khoảng >2 tuần sẽ ổn

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Cảm ơn bác, tại trước giờ e chưa dùng nên thấy nó chậm cứ lo tưởng có vấn đề gì ạ. Giờ thấy yên tâm hơn rồi.
pac nao biet cach root, up rom cho tablet cua acer thi chia se nhe. minh search nhung van chua co bai viet nao huong dan ve con nay
HTC Flyer đâu nhỉ????
😁e nó chả có cái rom nào hết ta

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
có bạn nào dùng CWM mà không nhận được file zip không chỉ mình với!
@tit992 Ý bạn là app cwm hay Clockworkmod recovery

Sent from my GT-I9300
Có bác nào dùng mtb MID đã up được ICS cho mình xin hướng dẫn nhé,mình đang tìm cho cái MID A710 Cổ lỗ sĩ của mình mà chả thâý
mình đang cần root,cài lại MTB Dell streak 7.bạn biết chỉ giùm(hay nó tương tự với cái nào bạn chỉ luôn giùm)
thank
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết link up rom con sony tablet p không?, mình tìm nhưng không thấy
@binhbich Con này chắc anh em tinh tế ít người dùng nên chưa có topic. Bạn qua xda developer sẽ có.

Sent from my GT-I9300
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
xda cũng ko thấy bạn à, chắc thuộc sách đỏ rồi
@binhbich Trong box con sony tablet s có con p nữa, bạn tìm xem
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1294

Sent from my GT-I9300
túm lại là vẫn chưa có ROM gốc 2.3.4 và 4.x.x đáng tin cậy của Benss B7 Pro..haizz 😔
Hiện mình đang dùng con Nexus 7 3G Wifi 32GB ,cho mình xin link rom stock với,search sáng giờ chỉ thấy rom cho Nexus 3G hoặc Nexus Wifi 😔
Hôm qua up thử cái rom CleanROM 3.0 thì ok,mượt nhưng lại ko có phần 3G để dùng,chỉ có Wifi
Tải thêm 1 rom là SmoothROM-v4.2 mà up cũng ko đc :(
Bác harrynghiem giúp vs
@VIET9900 Rom cho nexus 3g chính là con cho máy bạn đó. Chứ đâu có phân biệt bản 3g - wifi. Nexus 7 chỉ có 2 bản là bản wifi và bản 3g.

Rom con này nhiều vô kể
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1677

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem thanks bác nhiều 😃
cho em hỏi là rom cook oldlight có dùng được cho nexus 7 3g ko anh harry?
@TungNgo97 Mình ko dùng con này nên ko rõ bạn ah, bạn xem change log xem có ghi hỗ trợ ko. Mình nghĩ okay chỉ là ko dùng dc 3g thôi

Sent from my GT-I9300

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019