Tổng hợp các topic hướng dẫn up rom các dòng tablet - 15/11/2012

harrynghiem
15/11/2012 7:13Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@@Harrynghiem và các anh em:
Cho em xin bản Rom gốc 2.3.4 or 2.3.6 của galaxy tab SHWM180S với.
Em trót dại nâng cấp lên bản 4.0.0 nhưng không restore lại. Khi nâng cấp xong thì wifi dùng rất kém nên em muốn nạp lại bản cũ
@anhtuan212 Bạn kiếm trong link dưới, nhìn góc trái chọn thiết bị của bạn

http://samsung-updates.com/
hôm qua up kernel r38 bằng nexus root toolkit v.1.6.2. em ko rõ có backup kernel cũ hay chưa. h muốn phục hồi kernel cũ phải làm sao ạ?
@TungNgo97 Chưa backup thì nó đè lên rồi, bạn xem các folder trong toolkit xem nó có tự backup ko. Nếu ko xin các bạn đang dùng bản rom đó backup cho or nếu là rom cook vào đó mà lấy

Sent from my GT-I9300
Bạn kiếm trong link dưới, nhìn góc trái chọn thiết bị của bạn

anh Harrynghiem ơi, trong trang này không có bản update cho con samsung SHW M180s. Anh có bản đấy không ah.?
@anhtuan212 Www.sammobile.com
Ở đấy mà ko có nữa thì chịu

Sent from my GT-I9300
làm ơn giúp mình up rom con dopad 3 đi các mem tinhte ! hiện đang sử dụng em nó nhưng cài đặt nhiều quá nên bây giờ máy chạy chậm quá rùi , muốn up lại rom khác nhưng ko bít cách nào hết !
minhdai
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có bài cho sony tablet s àh
mình mới xin được con tablet lenovo A1 ..loai androi2.3. mình mới lên đời cho nó thành Android 4.0 thi phải làm như thế nào. mình chưa vọc máy bao giờ nên còn bỡ ngỡ xin các Pro giúp mình nhé..thanks...
Đưa thêm em Arnova 7fg3 vào đi các pro, mình đang nuôi dưỡng em nó đây, muốn nâng lên 4.0 hoặc hơn, mà đang lúng túng
các bác có aoson m11 k chỉ mình với
dkm vkl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Henry ơi
con bipad 3G up như kia à
có chuẩn k vậy
vì minh hôm nghịch xóa mất file phone.apk
giờ cho cái khác vào
toàn mất sóng híc
k biết up lại đc không 😔
@dkm vkl CHi tiết bạn vào topic hỏi, mình chỉ tổng hợp link cho anh em dễ tìm
bathoisu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn hứơng dẫn dùm máy a sus Tranformer TF300 lên rôm 4.1.2 hoặc bản 4.2 càng tốt,mình tìm bên xda thấy có nhưng mình kg rành EN lắm,thanks.
thule6
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em muốn tìm rom cho MÁY TÍNH BẢNG SCH C8

Thông số kỹ thuật:
1: CPUrk3066 DUAL CORE(1.6Ghz)
2: Operation SystemGoogle Android 4.1 (Support 10.1 version flash player)
3: Display8.0 " capacitive multi-touch panel screen:1024*768
4: System Memory1GB DDR III Mli400
NandFlash 8 G (maximum 32G)
Bác nào có chỉ cho em với, em hỏi bác gúc không có
Xin cảm ơn nhiều.
bác xem có bản up rom của con momo9-plus 3 k bác.cũng giống dòng máy tàu cube đấy.
giangdtk45
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giúp em con Galaxy tab 10.1 SHW-M380K bản Hàn quốc với. Em tìm hoài mà chả có ai hướng dẫn root uprom cho con này cả. thấy có người flash biến nó thành P7500 mà tìm hoài không thấy ai hướng dẫn. huhu. Có pro nào giúp em với
Bác nào hướng dẫn up rom con cube U21GT giùm e với @@
bác cho em xin room của máy NeoSon T700 và tood up .máy của em không lên nguồn.em đã bỏ pin ra kick nhưng cũng không được.cảm ơn bác trước nha
mấy bác có rom cho PI N002 thường không? share cho em với, em tìm mãi mà chẳng thấy, thanks mấy bác nhìu ạ!
bạn harrynghiem ơi, mình có kinlde fire 2 verion 10.2.6 , chạy android 4.0... bạn có thể hướng dẫn mình cách root được ko
bác có thể update dòng pipo được ko ạ
2good730(2G) pac oi ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019